Có Phải Em Sướng Quá Hóa Dồ Rồi Phải K Các Mom?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Kiều Thanh, 29/3/2018.

1. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Các mom phân sử giúp em xem có phải em sướng quá hóa trầm cảm ko a! EM có một bé 5 tuổi, 1 bé 4 tháng, em ở Nhà chăm con ko Đi làm, chồng em Đi làm lịch như sau ạ:
    7h Đi làm,
    12h 30 về ăn cơm, uống nước, ngủ 1h30đi làm
    7h30 hoặc 8h, có hôm 9h tối về, cầm điện thoại làm việc/xem ti vi/ .... Thỉnh thoảng có hôm chơi với con,thỉnh thoảng m nhờ rửa ráy cho con, ...
    Cả tuần bố nghỉ Ngày chủ nhật thì một mình về nội,về chơi, sometime về có việc...
    Còn m thì làm việc nhà và trông hai con,sometime bán hàng online...
    Mẹ mình nói là "mày thì Chỉ ăn với trông con chứ có việc đéo gì mà làm, mà bận, mà mệt...." mẹ nói với người khác rằng "nó sướng như vua chả phải làm đ** gì, cứ ở Nhà với con, có gì mà vất vả.....abcxyz"
    Mới sinh gọi mẹ giúp, hay gọi mẹ cho ai đến giúp thì :" ăn với trông con thôi mà cần người hầu nữa.... "
    Mình sinh hai đứa cách nhau hai năm được bà nội ở chăm hộ tháng đầu còn lại mẹ con tự chăm, tự trông nhau, Bố nó bận với cái lịch ở trên.ko thuê giúp việc!
    Chồng mình nói ở Nhà Chỉ việc chơi với con, với nấu bữa cơm thôi chứ có việc gì, hôm nào mình mệt m bảo Sao hôm nay ko muốn ăn gì thì chồng bảo e ở Nhà phải vận động nhiều vào, đừng ngồi một chỗ như thế....
    Giờ mình tha thiết hỏi có mom nào giống hoàn cảnh của mình thì Lên tiếng hộ mình xem là có sướng như mẹ và ck mình nói ko? Chứ mình ko muốn nói một lời nào nữa, chắc mình xướng quá hóa dồ pk các mom?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kiều Thanh
    Đang tải...

2. Mẹ Tí sún

Mẹ Tí sún Thành viên tích cực

Ở nhà trông 2 đứa bé và việc nhà thì chóng mặt thật đấy, khéo đi muốn đi vệ sinh cũng phải tranh thủ. Được cái an ủi là mẹ nó không phải lo kiếm tiền. Thôi cố vài tháng nữa nếu mẹ nó đi làm thì một đứa gửi trẻ, một đứa thuê giúp việc. Còn ở nhà bán online kg căng thẳng quá thì trông thêm cho đứa lớn 3 tuổi cứng cáp cho đi trẻ. Các bà ngày xưa 4-5 đứa lít nhít vẫn trông tốt, đọ sao đc với các bà. Mà ck mẹ nó đi suốt thế thì mẹ nó cũng stress thật. Có bạn bè thì mẹ nó nói chuyện cho đỡ tù túng. Hôm nào có việc ra ngoài độ nửa ngày bảo lão ck trông con thử xem có khiếp không.

3. amayzin

amayzin Hạnh phúc là khi được sẻ chia cùng mọi người

Mình nghĩ là mn nên để cho ông xã mẹ nó một ngày lo cho con thì mới biết có mệt hay là không? Sau này nhờ ông xã phụ giúp việc cho thoải mái. Khi nào con lớn hơn một chút thì gửi đi nhà trẻ rồi đi làm việc.

4. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Phù, theo mình thì nhanh chóng sắp xếp tìm người giúp việc, trông con, kiếm việc đi làm cho rảnh!

5. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

oài ở nhà toàn việc ko tên lại thêm 2 nhóc nữa thở ko ra hơi ý,,, buồn nhất cái câu chồng bảo ở nhà vận động nhiều lên, ngồi ít thôi :(

6. batieuduongduong

batieuduongduong tiểu dương dương

ở nhà trông con còn mệt hơn đi làm ấy, thông cảm với bạn, không khéo streess mất

7. Kiều Thanh

Kiều Thanh Bắt đầu tích cực

Đấy thế mà khi ck mình đi đâu ai hỏi mình làm gì thì ông ấy bảo có phải đi làm gì đâu ở nhà với con thôi. Rồi lúc nào cũng nói chuyện người này nuôi 2 con vẫn đi làm rồi nhà cửa vẫn lo,... Mình nghĩ mà thấy ức lắm muốn đi làm nhưng nghĩ con còn nhỏ bà thì k trông cho thôi.

8. cutit_2012

cutit_2012 Bắt đầu tích cực

thế này thì trầm cảm mất, cũng may mn còn bán thêm hàng online đấy

9. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

vài cái cuối tuần để ox làm thay việc của mn, làm y xì, còn mẹ đó đi đâu đấy. Thế cho ngấm.

10. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

vẫn đi làm thì con lại phải gửi trẻ, như vậy con ng ta thiệt thòi hơn con bạn rồi còn gì. Mẹ trông con và cô trông con khác nhau chứ sao bì đc.
    Mà chồng mn đi cả tuần rồi thì cuối tuần nên giành thời gian cho vợ con, chứ ko nên cuối tuần nào cũng 1 mình về quê như thế.
    Để mọi ng coment nhiều vào rồi gửi cho ông ý cái link cho nó khách quan. Ông ý như ng từ hành tinh khác, sống ở thế kỷ khác ý.

11. candy kiss

candy kiss Thành viên đạt chuẩn

đôi khi mình ở nhà nhiều quá nên đâm ra con người cugnx bị hạn chế đi nhiều đấy các mẹ ạ

12. TuanKien.Thaco

TuanKien.Thaco Thành viên chính thức

Tôi là chồng trong gia đình, nhưng tôi không đồng ý với quan điểm của chồng bạn. Người vợ bắt buộc phải đi làm không phải vì kinh tế mà vì để hiểu và hòa nhập với xã hội. Con người sẽ năng động, Có thể bạn chỉ làm lương bằng lương trả giúp việc nhưng bạn sẽ nhàn hơn nhiều, sẽ có thời gian nhiều hơn để lo cho mình, cho chồng và con.

13. cun_yeu_cua_me_102012

cun_yeu_cua_me_102012 voi còi

Xã hội này còn nhiều bà mẹ và ông chồng ntn thì bệnh trầm cảm của pn sau sinh vẫn còn rất nhiều.
    B đừng ôm tất cả mọi việc trong nhà vào mình, giao con cho chồng 1 ngày để ông ấy biết mọi thứ k đơn giản như ông ấy nghĩ. :(

14. cappervn

cappervn Thành viên chính thức

Em mà như chị chắc em trầm cảm mà không sống nổi mất chị ạ, nghĩ đến mà buồn cho phận đàn bà :)

15. zalo

zalo Thành viên sắp chính thức

Chăm con là cực kỳ vất vả. Ngay cả mấy bà giúp vc còn ko muốn làm cho nhà nào có con nhỏ.

Cuối tuần mẹ nó để bố trông 2 đứa con nguyên 1 mình một ngày để biết là vợ vất vả thế nào. Con anh đấy tự mà trôbg nhau ná. Mình đã làm như thế và chồng mình cũng bảo vợ chăm con vất hơn chồng đi làm.

16. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

nói thật trông con vất vả hơn đi làm nhiều, mình không ở hoàn cảnh của mom nhưng rất thông cảm với tình cảnh này

17. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

trông con em thấy cực lắm chị, chị thử một ngày để xã chăm cho ổng hiểu cảm giác của mình. Thú thật mỗi công việc đều có cái cực khác nhau, không thể so sánh được, dù sao thì mong chị có thể sắp xếp thời gian để dành thời gian bản thân relax, take care bản thân mình. Vì thời điểm này là thời điểm mình cần yêu thương chính mình nhất

18. tổng kho mầm đậu nành

tổng kho mầm đậu nành Bắt đầu nổi tiếng

. Giống em quá. Em đây bán hàng online vs 1 nhóc. Quay cuồng cả ngày. Con bám mẹ. Đi vệ sinh còn khó. Cơm thì ăn tranh thủ lúc con ngủ ngày nào cũng 1h mới ăn bữa trưa chưa kể hàng hóa gọi ship đóng hàng nghe điện tv khách. Chỉ mong 1 ngày trôi qua nhanh để tối bố n về bế đỡ.
    Toàn việc ko tên vất vả lắm. Cho con đi trẻ sớm sợ khổ con. Mà để nhà quay cuồng này e cũng nản quá

19. gato1012

gato1012 Thành viên tích cực

Mình cũng đã từng trải qua thời gian như bạn, mình 2 nhóc sàn sàn nhau. Đứa thứ 2 đẻ xong thì công ty giải thể thế là nghỉ 1 lèo đến khi bạn bé được 18 tháng. Một mình đánh vật với 2 bạn ý. Lúc nào cũng 3 mẹ con tự giải quyết mọi việc với nhau, ốm đi khám viện cũng 3 mc, lắm lúc tủi thân ghê, đi chơi cũng 3 mc. Mình còn chằng các con lại 3mc đi xe máy đi chơi, nghĩ lại cũng thấy mình liều ghê. Chồng mình thì lười chả giúp gì, nhưng cũng may là đi làm về đưa tiền và không than vãn gì, nên mình k stress khoản này. Giờ 2 nhóc nhà mình 1 bạn lớp 2, 1 bạn lớp 3 rồi. Bạn cố lên thôi, chỉ có mình thương mình thôi. Kệ ai nói gì thì nói, tự tìm niềm vui riêng, rồi cố gắng cho con đi học và đi làm

20. thanhnhan95

thanhnhan95 Thành viên sắp chính thức

Nhiều người, nhất là đàn ông hay có suy nghĩ như thế này: Ở nhà nghĩa là không làm gì cả, đi ra ngoài kiếm tiền mới là có làm việc. Thế nên mới khổ. Ở nhà thì cũng làm "việc nhà". 2 chữ "việc nhà" này đâu có đơn giản: nấu cơm, giặt giũ, quét nhà, rửa bát, đổ rác..., bạn có con là phải chăm cho con, loay hoay cả ngày thế mà lại bảo "không làm việc gì" :( phụ nữ khổ thế đấy :(