Tâm sự Mẹ Ơi, Con Thèm Đi Ị Bô Lắm Mẹ Ạ

Thảo luận trong 'Nhật ký con yêu' bởi Batashi, 28/3/2018.

1. Batashi

Batashi Thành viên tập sự

Vừa thương vừa buồn cười các mẹ ạ. Đây là câu nói của ku con nhà em sau 2 ngày em tập cho con đi ị vào LAVABO. AI GẶP CON EM CŨNG KHEN "CON NGOAN THẾ"

Bé nhà em được 40 tháng (hơn 3 tuổi các mẹ ạ). Lúc bé tầm 1,5- 2 tuổi cũng có thời gian bướng bỉnh lắm. Tranh giành đồ chơi đánh nhau với các bạn đủ các kiểu, rồi lì lợm nữa.

Em cũng tìm tòi trên mạng học được một vài biện pháp xử lý khi trong những trường hợp như vậy. Nhưng em tâm đắc nhất là cuốn sách MONTESSORI TRONG GIA ĐÌNH- 5 NGUYÊN TẮC VÀNG TRONG THỜI KỲ MẪN CẢM CỦA TRẺ.

Đọc sách mới biết là trẻ có giai đoạn bướng bỉnh “Thời kỳ mẫn cảm” các mẹ ạ. Cuốn sách dẫn chứng những tình huống thực tế và đưa ra những cách để xử lý những tình huống đó. CUỐN SÁCH VÔ CÙNG THỰC TẾ VÀ RẤT DỄ ÁP DỤNG. Ngoài ra cuốn sách còn giúp cho những bậc cha mẹ nhìn sâu vào những hành động và hiểu nguyên nhân sâu xa của vấn đề. Từ đó cha mẹ sẽ nhìn thấu tâm tư của đứa trẻ và đưa ra những giải pháp tốt nhất.

Cuốn sách có quá nhiều điều bổ ích các mẹ ạ, Em đã áp dụng và có thành quả rồi.

Mẹ nào có con trong giai đoạn này thử nghiên cứu rồi ứng dụng nhé.

Trên Vinabook đang giảm 20% đấy các mẹ ạ. Còn có 47k/ cuốn thôi. Giá rẻ bèo à. SẮP HẾT HÀNG CÁC MẸ NHANH TAY NHÉ

Đường link vào Vinabook nhé các mẹ

http://bit.ly/2uviIYZ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Batashi
    Đang tải...

2. LâmNTL

LâmNTL Thành viên mới

con nhà m k chịu ị bô

Batashi thích bài này.
  3. bobebonbon

bobebonbon Thành viên mới

bé tự giác sướng thế con j

nguyenhuonggiang691 thích bài này.