Cần giúp: Các Mẹ Ơi, Mình Bị Táo Bón Thường Xuyên Nên Điều Trị Như Thế Nào?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi xuyenthu, 11/4/2018.

1. xuyenthu

xuyenthu Thành viên tập sự

Chào các mẹ, mình năm nay 26 tuổi, mới lấy chồng được hơn 6 tháng. Mình bị táo bón thường xuyên các mẹ ạ, dù đã dùng đủ mọi cách, ăn nhiều rau xanh nhưng tình trạng này chẳng đỡ. Mình chưa có bầu mà đã bị táo bón rồi, không biết khi có bầu nó táo bón nặng đến mức nào đây, lo quá, lúc nào, đi đâu mình cũng thủ chai nước bên cạnh rồi. ăn rau nhiều hơn ăn thịt nữa. Các mẹ có cách nào không giúp mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi xuyenthu
    Đang tải...

2. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Vâng. Do Bạn có cơ địa nhiệt, nên mới bị chứng táo bón.
    Cách chữa: Bạn dùng Rau diếp cá già phơi khô(loại già thì mới có đủ hoạt chất) nấu dùng thay nước lọc hàng ngày, để nhuận trường, lọc máu, điều hòa cơ địa,...
    Bạn tham khảo hoạt tính của Rau diếp cá già phơi khô.

3. Phuongnghi18

Phuongnghi18 Thành viên sắp chính thức

Em hay ăn chuối

4. phan nga nabi

phan nga nabi Thành viên sắp chính thức

bà mình cũng hay bị táo bón lắm.. uống thuốc tây rất nhiều nhưng vẫn bị lại, uống thuốc nhiều quá cũng không tốt nên ba mình có mua nấm hầu thủ của linh chi nông lâm cho nội nấu uống , mình thấy nội mình uống ăn ngon và ngủ ngon cũng như tiêu hóa tốt hơn táo bón cũng dần k còn bị đi bị lại nữa..sức khỏe cũng thấy ổn rất nhiều. bạn có thể tham khảo gợi ý nhỏ của mình.. biết đâu sẽ giúp ích được cho bạn. :):)

5. xuyenthu

e nghe nói rau diếp cá có thể chữa được táo bón liệu có phải thế không mọi người?

6. trinhduocvien

trinhduocvien Thành viên rất tích cực

Vâng. Rau diếp cá già, thì có đủ các hoạt chất để giúp nhuận trường(dân gian có câu rau má nhuận gan, diếp cá nhuận trường).

7. xuyenthu

các mẹ đã ai dùng men tiêu hoá hay thuốc nhuận tràng nào chưa? chứ e thử đủ mọi cách các mẹ đã chia sẻ nhưng tình trạng táo bón vẫn chẳng thuyên giảm

8. Socnhim_01

Socnhim_01 Thành viên rất tích cực

Bạn dùng trà từ cây Phan Tả Diệp rấtrẻ mà hiệu quả.

9. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

táo bón thường xuyên cũng là 1 trong những nguyên nhân dẫn đến bệnh trĩ đó các mẹ đã tìm hiểu bjo chưa
    http://webchuabenhtri.com/tao-bon-lau-ngay-la-nguyen-nhan-dan-den-benh-tri-10268.html

10. xuyenthu

e cũng sợ bị bệnh trĩ lắm, nghe nói nhiều mẹ mang thai xong còn bị táo nặng hơn, tìm trên mạng thấy chia sẻ nhiều kinh nghiệm điều trị bằng thuốc lắm mà em chưa tin tưởng các mẹ ạ, nên dùng thuốc nam hay men tiêu hóa cho hiệu quả nhỉ?

DS Vũ Hồng thích bài này.
  11. DS Vũ Hồng

DS Vũ Hồng Thành viên tập sự

Em xin chia sẻ với chị vài thông tin mong là giúp ích được cho chị. Táo bón có nhiều nguyên nhân như do chế độ ăn uống không hợp lý, stress, thói quen làm việc (VD ngồi quá nhiều), cơ thể bị nóng trong,... Theo chị kể đã cải thiện chế độ ăn rồi, chị nên kết hợp với chế độ làm việc và hoạt động hợp lý, thư giãn tinh thần, và kết hợp dùng thuốc. Thường thì các loại thuốc tây chỉ có tác dụng chữa triệu chứng (giúp đi ngoài được nhưng nếu thôi không dùng nữa thì lại bị táo), mà nếu dùng lâu sẽ ảnh hưởng đại tràng và tác dụng phụ khác.
    Chị nên dùng thuốc nam vừa an toàn lại có thể điều trị tận gốc bệnh, giúp làm mát cơ thể, tăng dịch tiêu hóa và giúp đi ngoài tự nhiên chứ ko kiểu "bị ép" như thuốc tây. Có rất nhiều người đã khỏi táo bón lâu năm nhờ vậy như clip chia sẻ đây ạ https://www.youtube.com/playlist?list=PLS42Evp9WPxQHrpXWway0AJMOCyf5TXEM

12. Tomsoc1189

Tomsoc1189 Thành viên mới

bác nên uống trà giải nhiệt đi xem thê nào nhé nếu vẫn bị táo bón thì nên đến các bác sĩ cho thuốc uông đi