Bùi Hữu Minh Sang Là Ai?

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi Bùi Hữu Minh Sang, 23/3/2018.

1. Bùi Hữu Minh Sang

Bùi Hữu Minh Sang Thành viên mới

Chào bạn,

Rất vui vì bạn đã đến đây! Vậy là chúng ta có dịp gặp nhau để kể cho nhau nghe những câu chuyện đầy thú vị mà chúng ta đã trải qua. Thế giới cả nghìn tỷ tỷ người nhưng số phận đưa đẩy chúng ta gặp nhau tại đây, bạn có tin vào duyên số không?

Thật sự, rất khó để bắt đầu một câu chuyện về hành trình vươn lên khởi nghiệp của Sang Homee. Bởi vì có rất nhiều thứ để viết, để chia sẻ cùng bạn về một hành trình vượt qua rào cản về sợ hãi, tự ti hay bứt phá thử thách bản thân để bước chân vào thế giới kinh doanh.

Nếu quay lại 4 năm về trước thì bạn sẽ thấy một Minh Sang hoàn toàn khác: không mục tiêu, không biết mình muốn gì, tư duy nạn nhân … như một chiếc lá khô héo mặc cho gió thổi đi. Cảm ơn những bạn bè ngày đó chịu chơi chung với mình, chịu đựng mình, hỳ. Và hi vọng lúc này họ không bất ngờ khi mình lột xác như ngày hôm nay.

Năm 2015 mình tốt nghiệp với tấm bằng Kỹ sư xây dựng và cùng với hơn 2000 sinh viên khác tốt nghiệp khóa K2011 trường Đại học Bách Khoa TPHCM. May mắn khi ra trường mình đã có ngay một công việc làm ổn định, bền vững. Khi đó mình chọn trở thành Giám sát thi công xây dựng.

Tốt nghiệp ĐH Bách Khoa là một mốc đáng nhớ

Lúc đó mọi người khuyên mình sao không xin làm thiết kế mặc quần tây áo sơ mi gọn gàng ngồi máy lạnh cho khỏe, ra công trường nắng mưa gió chi cho cực vậy. Vì tính mình thích được tự do di chuyển, thoải mái nói chuyện với mọi người thay vì ngồi một chỗ trước màn hình vi tính với các nội quy khắc khe nơi văn phòng.

Cùng với công việc này, tinh thần và tính cách mình được chui rèn khá chắc chắn dưới sức nóng của tiến độ, của chất lượng, của nghệ thuật ứng xử với các nhà thầu con và chủ đầu tư. Giai đoạn này nó giúp mình trưởng thành nhiều lắm trong suy nghĩ và nhận thức, nhưng …

Minh Sang những ngày làm Kỹ sư xây dựng

Vào một đêm khuya đẹp trời sau khi kết thúc thành công mẻ đổ bê tông, mình cùng đàn anh đi ăn bún măng vịt vỉa hè, lúc đang ăn ngon thì một anh khóa trên đại học bỗng nhiên hỏi mình nếu tiếp tục công việc này thì bao năm nữa mới có đủ tiền xây nhà ở Sài Gòn, rồi chuyện gia đình, … “Em có nghĩ tới việc này chưa Sang?”

Quả thực, đến hôm nay lúc đang trò chuyện với bạn mình vẫn nhớ rõ như in đêm định mệnh đó, câu hỏi của anh như gieo vào tâm trí mình một hạt giống, một mầm móng cho sự thay đổi ngoạn mục. Khi đó ước mơ được làm chủ một công ty, làm một ông chủ thật sự hồi nhỏ nó trỗi dậy, sôi sục hơn bao giờ hết.

Tuy nhiên, mình cũng tự hiểu rằng mình hoàn toàn không có kiến thức và trải nghiệm về kinh doanh do đó mình chỉ âm thầm nghiên cứu các hướng đi của những startup thời đó, đăng kí học các khóa đào tạo ngắn ngày vào cuối tuần để không ảnh hưởng đến công việc giám sát.

Rồi điều gì đến cũng sẽ đến, tháng 11/2016 mình bước đi bước chân đầu tiên trên hành trình kinh doanh với sản phẩm Mật ong nguyên chất Homee cho đến khi viết những dòng này. Còn lý do tại sao chọn mật ong để kinh doanh mình xin chia sẻ ở bài viết tiếp theo. Hy vọng bạn còn hứng thú!

Mối lương duyên với ngành ong

“Khi làm điều gì đó có giá trị, sẽ có người xuất hiện giúp đỡ bạn.” Chúc bạn một ngày tốt lành!

BÙI HỮU MINH SANG
    0904132608

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bùi Hữu Minh Sang
    Đang tải...

2. ™Đỗ Khắc Đạt™

™Đỗ Khắc Đạt™ Bắt đầu tích cực

và bây giờ quá đen cho bạn từ khóa không có top

Bùi Hữu Minh Sang thích bài này.
  3. Bùi Hữu Minh Sang

Hi Đạt, rất vui được làm quen!

4. nhihuongxp

nhihuongxp Thành viên chính thức

chúc mừng bạn

5. Bùi Hữu Minh Sang

Rất vui được làm quen với nhihuongxp

6. thungabnbg

thungabnbg

rât vui đc làm quen

7. Bùi Hữu Minh Sang

E cũng rất vui được biết chị thungabnbg

8. kennycrypt

kennycrypt Thành viên mới

Thật nhiều nhiệt huyết! Chúc bạn thành công và có nhiều khách hàng và đối tác tại cộng đồng này.

9. pinklove_22

pinklove_22 Thành viên chính thức

Chúc bạn thành công.

10. Bùi Hữu Minh Sang

Cám ơn bạn pinklove_22! Thấy shop Beyond U của bạn tuyệt quá!

11. Bùi Hữu Minh Sang

Chào anh Kien Bui! Cách anh chia sẻ về điện tử công nghệ trên dashvn.blogspot.com thất nhiệt huyết quá!!!

kennycrypt thích bài này.
  12. nangthuytinh_1483

nangthuytinh_1483 Thành viên rất tích cực

CHÚC MỪNG BẠN THAM GIA LÀM CHA MẸ! MÌNH CG KINH DOANH MẬT ONG . RẤT VUI LÀM QUEN VỚI BẠN

13. Bùi Hữu Minh Sang

Em chào chị Hiền! Em cũng rất vui được làm quen với chị ạ! Thấy chị kinh doanh quy mô quá!!!!