Kinh nghiệm: Có nên cho trẻ đi học Tiếng Anh sớm không?

Thảo luận trong 'Tiếng Anh cho con' bởi Mẹ T.Vinh, 20/12/2011.

1. songngu23

songngu23 Mê bếp bánh <3

con nít đang hình thành ngôn ngữ, nếu mẹ muốn con có cái gốc tiếng anh tốt thì hãy dạy con tiếng việt đã ạ, không nên học tiếng anh quá sớm con sẽ bị rối loạn ngôn ngữ đó ạ

Đang tải...

2. gianguyen231

gianguyen231 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nào cho con học tiếng anh thì ủng hộ cho em nhé!!!

3. Meomeo19789

Meomeo19789 Thành viên chính thức

Theo em thì nên cho con đi học tiếng anh sớm để con nhanh tiếp cận được với ngôn ngữ khác

4. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

có xiền thì cho con học thôi, m thì để các con phát triển tự nhiên

5. mega261

mega261 Thành viên mới

mình nghĩ cho các bé tiếp xúc với tiếng anh sớm cũng không hẳn là "ép". từ 3 tuổi trở đi thậm chí là sớm hơn, các bé đã bắt đầu nhận thức được mọi điều xảy xa xung quanh mình. Các mẹ đừng bắt con phải hôm nay phải học từng này chữ, ngày mai phải thuộc từng này câu, mà hãy để trẻ cảm thấy hứng thú với tiếng anh thông qua các trò chơi ghép chữ, hoặc đoán tên đồ vật, màu sắc bằng tiếng anh cả tiếng việt chẳng hạn. như thế sẽ kích thích trẻ hơn là bảo con phải ngồi vào bàn học từng bài một. Trẻ con luôn thích chơi hơn thích học vì thế mà chúng ta nên lồng các bài học vào trò chơi để tạo hứng thú cho các bé.

6. HuyHuynh

HuyHuynh Thành viên tập sự

Cho bé học sớm quá cũng tội bác ạ

7. Ian009

Ian009 Thành viên tập sự

SkypeEnglish-VN thân chào

Phát âm Tiếng Anh là một trong những khó khăn lớn nhất của người Việt Nam do sự khác biệt giữa hai hệ thống âm. SkypeEnglish-VN và giảng viên bản ngữ sẽ hỗ trợ bạn vượt qua rào cản vô hình này, cải thiện phát âm và kỹ năng nói của bạn.

Hãy khuyến khích con em bạn rèn luyện Anh Ngữ với giáo viên bản xứ

Với hơn 1200 tài liệu phong phú cho bạn lựa chọn học tập

Trẻ em tiếp thu Anh ngữ rất nhanh, hãy xem các bài học cho trẻ em.
    Bạn sẽ sẵn sàng ghi danh, giành học bổng du học và muốn có điểm IELTS thật cao.
    http://skypeenglish-vn.com/mau-dien/

SkypeEnglish-VN

8. Ian009

Ian009 Thành viên tập sự

Lợi thế của việc học Tiếng Anh từ nhỏ

Bạn còn nhớ lúc mình 12 tuổi, bạn nhớ mọi thứ bạn học ở lớp thật dễ dàng không?

Có lẽ bạn muốn học lịch sử vì trí nhớ mình quá tốt, có thể nạp hết hàng tá con số năm xảy ra sự kiện lịch sử. Thế nhưng bạn luôn chán nản môn hóa học, cho dù có trí nhớ tuyệt vời, bạn không tài nào nuốt trôi các công thức, phương trình phản ứng.

Đến bây giờ có thể bạn còn nhớ đến kiến thức trên ghế nhà trường và chúng vẫn hữu dụng trong đời sống của bạn, từ số học đến các cấu trúc văn phạm đơn giản của tiếng mẹ đẻ. Những kiến thức ấy luôn song hành với bạn trong cuộc sống sau này.

Trẻ nhỏ sở hữu khả năng ghi nhớ dễ dàng hơn người trưởng thành vì bộ não chúng vẫn đang phát triển. Không gian trống đó cần được lấp đầy bởi tri thức. Anh ngữ cũng như ngôn ngữ khác cần thời gian và nỗ lực song phải có hứng thú và sẵn sàng liên tục cải thiện vốn từ, văn phạm, trau dồi kỹ năng viết và nói.

Việc đưa vào chương trình học môn ngoại ngữ ờ lớp 4, 5 tại trường tiểu học đã trở nên phổ biến. Tuy nhiên, nhiều năm qua, việc này đã thay đổi đáng kể khi các quốc gia quyết định áp dụng dạy ngoại ngữ song song với tiếng mẹ đẻ cho học sinh. Vừa học Tiếng Anh vừa học những môn khác ngay từ lớp 1 không còn là chuyện hiếm thấy.

Bộ Giáo dục các nước nhận ra lợi thế của việc học sinh ngữ từ sớm, đến mức khuyến khích các bậc cha mẹ cho con mình tham gia các khóa Anh ngữ trước khi bước vào nhà trường như là một phần của những năm học mẫu giáo.

Tại Việt Nam hiện có nhiều trung tâm ngoại ngữ đưa ra các lớp Tiếng Anh cho trẻ chưa học tiểu học. Những người làm cha mẹ cũng muốn tạo lợi thế cho con mình mà trước kia họ không có, học ngoại ngữ từ sớm và bắt đầu với người bản xứ.

Do đó, chúng tôi không chỉ cho rằng trẻ nhỏ cần sớm tiếp cận với Anh ngữ mà chúng tôi cũng sẽ hỗ trợ các em xây dựng thói quen xem phim hoạt hình chúng ưa thích bằng Tiếng Anh, sống trong bầu không khí Anh ngữ và xem đó là một phần của cuộc sống.

Chúng tôi nhìn nhận SkypeEnglish-VN là một trong những phương tiện dẫn dắt trẻ em xây dựng thói quen học sẽ theo các em xuyên suốt quãng đời đi học giúp các em có được kỹ năng Tiếng Anh lưu loát.

Mấu chốt khi trau dồi một ngôn ngữ là đạt được sự cân bằng giữa học và hành. Nói Tiếng Anh lưu loát không đồng nghĩa với việc thành thạo ngữ pháp, ngay cả người bản xứ cũng mắc phải những sai lầm. Lưu loát ở đây chỉ khả năng giao tiếp, thông đạt.

Cảm ơn bạn đã bỏ chút thời gian đọc bài viết, chúng tôi mong muốn được chia sẻ thêm với bạn trong bài tiếp theo.

Ngày 07 tháng 11 năm 2017

SkypeEnglish-VN
    http://skypeenglish-vn.com/02-loi-the-cua-viec-hoc-tieng-anh-tu-nho/

9. lơ lửng

lơ lửng Thành viên mới

tiếng anh có tầm quan trọng khá quan trọng,thời đại bây giwof đụng tới là tiếng anh,nếu nhà có điều kiện nên cho bé học tiếng anh từ nhỏ thì tốt hơn,ban đầu chỉ cần học những điều cơ bản cũng đã giúp bé dần dần lên sau này bé sẽ có nền tảng tiếng anh sau này có đụng tới bé cũng không bị ngỡ ngàng..ở quận 10 gần công viên lê thị riêng có trung tâm dạy cho bé từ 5 tuổi rôi ak,nên phụ huynh nào có điều kiện thì đến đó tìm hiểu thử được không ,mình có học ở đấy rôi,mình học chuwong trinh người lớn nhưng mình thấy học dạy khá tốt ,chắc chuuwong trình em bé cung vậy

10. le quyen 2000

le quyen 2000 Be Special!

Trung tâm nào giờ ổn nhất cho bé 3 tuôi hả các mẹ? Mà học kiểu nhẹ nhàng kết hợp kỹ năng mềm luôn ấy ạ!!!!! 3D1%009

11. tiểu yêu quái

tiểu yêu quái Thành viên tập sự

mình copy địa chỉ trung tâm tphcm dạy anh văn cũng gần như khá ổn , dạy với người nước ngoài 100% mà học phí rẻ
    ĐC: 20-22-24 Khu C Trường Sơn, Phường15, Quận10, Tp. Hồ Chí Minh
    ĐT: 028.3977.8989 - 028.3977.8999 - 028 66838375
    Hotline: 0909042588
    phụ huynh nào muốn cho bé học thì cứ tham khảo thêm nhé
    nhiều chỗ nổi tiếng thì vậy nhưng chất lượng có khi cũng không bằng những trung tâm nhỏ nhưng uy tín đâu

12. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

mình nghĩ đến khi con lên 5 sẽ cho con học

13. vuquynhmk

vuquynhmk Thành viên mới

theo e thì có nên cho học sớm vì con đc tiếp xuc sớm dễ học hơn. như mình trươc lớn mới học thành ngại và cũng chẳng hiểu gì để học

14. Mẹ Xù 89

Mẹ Xù 89 Học giáo viên người bản xứ hay giáo viên Việt Nam

mình thì thấy nếu gia đình mình mà có có điều kiện cho con học ở trung tâm thì tốt, còn nếu không thì mình cũng có thể dạy con mình ở nhà được mà. mình nghĩ phải làm sao cho các bé thích học cơ, chứ cứ cố ép thì khổ các bé quá

15. ngocnt12

ngocnt12 Thành viên mới

Mình đã nghe tới phương pháp giáo dục sớm, đánh thức tố chất, khả năng của trẻ. Theo mình bé càng nhỏ tuổi thì việc tiếp thu với cái mới rất nhanh. Do đó, mình cũng ủng hộ cho việc bé được tiếp cận với kiến thức sớm. Ngay gần nhà mình có trung tâm ngoại ngữ Funschool. Mình thấy trung tâm có khá nhiều bé còn nhỏ tuổi đến học ngoại ngữ đấy.

Sửa lần cuối: 17/7/2018
  16. angiang00211

angiang00211 Thành viên tập sự

khoa học đã nghiên cứu trẻ từ 3 tuổi đã tiếp thu ngoại ngữ tốt rùi, m nghĩ là ko cần phải ép con cứ khuyến khích con học, tạo môi trường học tập thoài mái nhất cho con m tự học là dc đứng tạo áp lực lên con thế là đủ.
    à bên trung tâm ili m thấy có lớp dành cho bé, con nhà m lịch học dày quá nên m chỉ có thể tự dạy cho con tại nhà chắc sang năm sẽ cắt giảm bớt các lớp học thêm ko cần thiết cho con vào lớp có thầy cô giáo bản xứ cho con dạn dĩ thêm

17. forum.mail2902

forum.mail2902 Thành viên mới

Mình nghĩ 4 tuổi thì các bé có thể học tiếng Anh được và hình thành cho trẻ thói quen với tiếng Anh từ nhỏ là rất tốt

18. bapthoidangyeu

bapthoidangyeu Thành viên đạt chuẩn

Càng sớm càng tốt ạ! Nhưng đừng ép con nhồi nhét làm con sợ việc học, sẽ phản tác dụng.

19. ngochiephanoi

ngochiephanoi Thành viên sắp chính thức

đi học thì tất nhiên cần.nhưng e nghĩ muốn đi học 1 cách hiệu quả thì bố mẹ nên cho em bé tiếp xúc vs tiếng anh sớm,

20. NamNguyen1507

NamNguyen1507 Thành viên tập sự

Tôi nghĩ chủ thớt nói rất đúng. Như ném 1 đứa trẻ 2 3 tuổi sang nước ngoài 3 4 năm sau cno đã nói tiếng nước ấy ầm ầm. Trẻ con có cái gọi là bản năng cực kỳ tốt thiết nghĩ để các cháu phát triển tự nhiên chứ đừng nên quá áp đặt các con