Bác Sĩ, Táo Bón Và... Thuận Theo Tự Nhiên

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi Tập_làm_mẹ, 12/4/2018.

1. Tập_làm_mẹ

Tập_làm_mẹ Mẹ yêu con lắm cu TIn

Mình vẫn bị lũ bạn trêu là “vụng nhất Vịnh Bắc Bộ” vì chẳng bao giờ trả lời được câu hỏi: “Con mày bao cân rồi thế?”. Không phải mình chẳng quan tâm tới sự phát triển của con mà mình và ông xã vẫn thống nhất, không cần con cao lớn hay béo mũm mĩm, không áp đặt con thành thần đồng hay siêu nhân gì hết. Vợ chồng mình chỉ cần nó khỏe mạnh, phát triển đồng đều, với thoát khỏi cơn “ác mộng” táo bón là mừng lắm rồi. Bởi khổ nỗi dù đã rất chú ý đến chế độ dinh dưỡng cho con, nhưng ông con mình cứ dăm hôm lại ôm bụng nhăn nhó đến khổ.

Để lâu không tốt nên tranh thủ nghỉ phép, mình đưa ngay ông con đến phòng khám của đứa bạn thân. Nó kiểm tra một hồi rồi quay sang làm câu “tôi chữa cho cháu theo kiểu thuận theo tự nhiên nhé”. Nghe tới từ “thuận theo tự nhiên” là mình hết hồn, nhưng nó lại cười khanh khách. Hoá ra “thuận theo tự nhiên” của nó khác với chủ đề đang gây hoang mang trên mạng.

Kiểu của nó là tư vấn để mình lựa chọn “sữa mát” cho con thôi các mẹ ạ. Mà các mẹ biết không, sữa mát là loại có các thành phần dưỡng chất rất gần với tự nhiên, dễ hấp thụ và dễ tiêu hóa với trẻ, lại tránh gây ra tình trạng táo bón nhờ bảo toàn được thành phần đạm tự nhiên trong sữa đấy.

Bạn mình giải thích: nếu đạm sữa mà sấy nhiệt độ cao nhiều lần hoặc sấy với thời gian dài hơn thì mức độ biến tính sẽ cao hơn, dễ gây ra vấn đề khó tiêu hóa và dị ứng nhiều hơn, lâu ngày đường tiêu hóa của bé sẽ quá tải, dần dần có thể bị rối loạn, gây đầy bụng và táo bón…

Hú hồn! Nó là bác sĩ, nói thì mình phải nghe thôi.

Mình mò lên mạng tìm hiểu sâu hơn về loại sữa này, vào các diễn đàn mới thấy số mẹ thông thái gặp vấn đề con bị táo bón nhiều như “lá rụng mùa thu”. Xem nhiều ý kiến từ các mẹ, mình đặc biệt chú ý khi “lụm lặt” kha khá thông tin bổ ích về Friso –sữa mát sử dụng giống bò chuyên sữa nổi tiếng thế giới Holstein Friesian với quy trình LockNutriTM được tập đoàn FrieslandCampina sáng tạo độc quyền đấy.
    Nói nôm na, quy trình LockNutriTM là quy trình xử lý nhiệt tiên tiến, chỉ xử lý nhiệt một lần đối với sữa nguyên liệu, bảo toàn chất lượng của đạm sữa ở trạng thái tự nhiên nhất giúp trẻ dễ tiêu hóa hơn.
    Càng nghiên cứu, mình càng yên tâm nên đã quyết định chuyển qua sữa Friso cho ông con dùng thử. Ơn giời, sữa mát là đây rồi J Trộm vía sao mà mới sử dụng ít lâu nhưng cu cậu đã đỡ hẳn chứng táo bón, sức đề kháng lại tốt hơn, làm vợ chồng mình mừng tít!

Giờ thì mình có thể tự tin giới thiệu sữa mát Friso đến các mẹ khác rồi. Bé khỏe là cả nhà vui!

Từ chuyển sang sữa mát Friso cho con, vợ chồng mình mừng quýnh khi tình trạng táo bón
    của ông con được cải thiện hẳn

Các mẹ cũng hãy chia sẻ cho nhiều mẹ khác nữa, để hệ tiêu hóa các con được chăm sóc khỏe mạnh hơn từ bên trong nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tập_làm_mẹ
    Đang tải...

2. Phương Nga 11

Phương Nga 11 Thành viên mới

m cũng nghĩ nên dùng sữa mát

3. nana8693

nana8693 Sống là không bao giờ chờ đợi

4. nguyenthihue0602

nguyenthihue0602 Thành viên đạt chuẩn

Chúc mừng chủ top đã chọn đúng sữa mát cho con, nhà em thì từ xưa đã cho con uống Friso rồi, sữa dễ uống mà giá cũng hợp lý nên em chọn ngay từ khi con chuyển sang uống sữa công thức :D

5. bemityeu

bemityeu Thành viên đạt chuẩn

Hí hí, nghe thuận tự nhiên cũng lo nhưng hóa ra là chọn sữa có thành phần gần với tự nhiên nhất phải không chủ top. Rõ ràng Friso là sữa mát thì mới giúp các bé hấp thụ dễ dàng các dưỡng chất và tiêu hóa tốt chứ :inlove:

6. giotdangph

giotdangph Thành viên chính thức

Trước mình cũng phát sốt vì vấn đề táo bón của con, cứ tìm đủ mọi cách, nào thì bắt con uống nhiều nước, ăn nhiều rau, thay đổi thực đơn, nhưng rốt cục con bị táo bón là do uống sữa nóng, sữa không có chất xơ, không hỗ trợ tiêu hóa cho con, may mà chuyển sang Friso kịp thời, hihi

7. hoahm

hoahm Thành viên chính thức

Sữa Friso có công nghệ Locknutri vi diệu lắm đó nha các mẹ, mình thấy ưng liền khi được nghe giải thích nè

mahoavietnam thích bài này.
  8. mahoavietnam

mahoavietnam Thành viên mới

Nhờ có công nghệ này mà sữa giữ nguyên dinh dưỡng, vi chất tự nhiên rồi nhập khẩu trực tiếp từ Hà Lan luôn nên mẹ nào cũng yên tâm cho con uống Friso. Bé nhà mình dùng chẳng ngấy, tu đều đặn cũng gần 1 tháng nay đó, tiêu hoá khỏe, bớt gặp táo luôn

9. duonghun

duonghun Thành viên chính thức

10. yentrang1993

yentrang1993 Thành viên đạt chuẩn

Chuẩn xác là nếu đã chọn sữa cho con thì nên chọn sữa mát, thành phần gần với tự nhiên nhất vì những gì gần với tự nhiên thì sẽ dễ tiêu hóa, dễ hấp thụ nhất. Vote cho Friso vì đã đạt được những mong muốn của các mẹ, muốn các con không gặp phải vấn đề táo bón nữa :)

hunglienali thích bài này.
  11. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

Trước con mình chậm lớn quá, nguyên nhân cũng vì táo bón, cho con đi khám dinh dưỡng, bác sĩ khuyên cho con uống Friso đó các mẹ ơi

12. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

Nhiều mẹ còn coi thường vấn đề táo bón của con lắm.Chỉ đơn giản như mình là người lớn, mỗi khi táo bón cũng mệt mỏi và khó chịu đến thế nào. Các mẹ chịu khó cho con uống nhiều nước, ăn nhiều chất xơ để việc đi vệ sinh của con được dễ dàng hơn nè, đặc biệt là nên chọn Friso cho con uống như chủ top đã chia sẻ nhé

13. hunglienali

hunglienali Thành viên chính thức

Thế Friso Gold là sữa mát đúng không mẹ nó? Giờ phân biệt sữa mát và sữa nóng thế nào nhỉ? Mông lung quá

yentrang1993 thích bài này.
  14. yentrang1993

Mẹ nó nghĩ đơn giản thế này thôi, sữa mát có liên quan chặt chẽ tới chứng táo bón ở trẻ. Sữa mát có bổ sung nhiều chất xơ, các vi khuẩn có ích, có thêm đường lactose... nên hỗ trợ tiêu hóa cho trẻ, từ đó trẻ sẽ giảm thiểu vấn đề táo bón. Và chính xác Friso là sữa mát :*

haphuongut thích bài này.
  15. haphuongut

haphuongut Thành viên chính thức

Thế sữa nóng là không hỗ trợ tiêu hóa, uống dễ táo bón nhỉ, giờ con mà có bị táo bón thì phải nghĩ ngay tới nguyên nhân là do sữa

yentrang1993 thích bài này.
  16. yentrang1993

Trước đây các mẹ chưa nghĩ tới nguyên nhân táo bón là do sữa đâu, tới khi các chuyên gia phân tích thì mới hiểu và tin dùng sữa mát như Friso cho con hơn

17. vinhhoaqua

vinhhoaqua Thành viên đạt chuẩn

Mình giơ hai tay hai chân ủng hộ Friso luôn nha các mẹ ơi. Mình thì không hiểu về các dưỡng chất abc gì cả, chỉ thấy Friso là sữa mát mà cái gì mát là thấy yên tâm, cảm giác con mình sẽ được hỗ trợ tốt về tiêu hóa và đương nhiên như thế con sẽ phát triển tốt thôi

18. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Friso ngoài việc giúp con tiêu hóa tốt còn chứa các dưỡng chất quan trọng để hỗ trợ phát triển toàn diện của bé, như chất xơ, Vitamin D, Taurin, Selen, DHA và Canxi... nên cũng đảm bảo đủ dưỡng chất cho sự phát triển của các bé nè

19. shopmebin

shopmebin Thành viên chính thức

May là trước giờ mình cũng tin chọn Friso cho con sẵn rồi, nên bé cũng khoẻ khoắn và nhanh nhẹn lắm. Mình nghĩ mẹ nên dùng Friso đi, vì sữa được sản xuất bằng công nghệ LockNutri đó, giúp xử lý nhiệt vừa đủ để bảo vệ đạm sữa tự nhiên, giúp trẻ dễ tiêu hóa và hấp thu dễ dàng hơn.

lanhoatim thích bài này.
  20. lanhoatim

lanhoatim Thành viên đạt chuẩn

Có đợt con em gầy quá, cho đi khám dinh dưỡng, bác sĩ cũng khuyên nên cho con chuyển sang uống Friso Gold để con được cung cấp đủ các dưỡng chất cần thiết, đặc biệt là không bị táo bón thì mới lên cân, phát triển tốt được đấy ạ

thuynaha thích bài này.