Kinh Nghiệm Mua Điều Hòa

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mombemim, 15/5/2018.

1. ranconngo

ranconngo Thành viên rất tích cực

2. leechau

leechau Thành viên đạt chuẩn

Có kinh nghiệm và biết xem đồ vẫn cần mạo hiểm như bạn mới mua dc đồ tốt,còn những người ko có kinh nghiệm như mình thì làm sao dám mua.mình cũng hay mua thanh lý và đồ cũ kinh nghiệm của mình là CHỌN MUA CỦA NHỮNG NICK LÂU NĂM SDT ĐẸP CÓ BH TRÁCH NHIỆM.

3. huongvat

huongvat Thành viên chính thức

Kinh nghiệm mua đồ điện gia dụng của nhà em là mua hàng hãng e chưa mua đồ đã qua sd bao giờ, nếu chẳng may có vấn đề gì hỏng hóc thì cứ gọi đích danh hãng đến không gọi thợ ngoài. Đồ thay chính hãng nên có thể đắt hơn thợ ngoài báo giá nhưng yên tâm hơn nhiều. sửa xong mấy ngày sau có bên chăm sóc khách hàng gọi điện hỏi han tình hình xem có vấn đề gì không. Ơn giời có lần còn thay free cái màn hình TV samsung 55in. Em là đàn bà chạ bit gì về điện nhưng cứ theo tiêu chí ý mà làm.

4. hungacad77

hungacad77 Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nó bị thợ nó bịp rồi nên mới bị vặt vậy, mà con Mitsubishi hỏng mạch thì có mà dùng trên 15 năm ấy nhỉ, vì từ trước tới giờ mình chỉ hâm mộ hãng này do lốc máy rất bền

5. bothangke1

bothangke1 Thành viên tích cực

Điện-tử. K nói mạnh đc.
    Có đkien thì mua hàng mới, hãng.
    Còn k có đkien, mua hàng cũ của thợ mà uy tín còn sươngs hơn mua của người sử dụng vì mua thế trao tay là hết trách nhiệm

6. TubepThien

TubepThien Ký gửi - Mua bán BĐS - 0936.064.702

Em vào hóng mọi người bàn luận, hè này chắc cũng phải lắp thêm con điều hòa chứ không chịu nổi.

7. Wian_07

Wian_07 Thành viên tập sự

Các bác nói cửa hang thợ không uy tín là hoàn toàn sai nhé, máy cũ các bác không mua ở thợ vs cửa hàng thì mua ở đâu, máy mới thì đâu cũng sẽ bảo hành theo hãng thôi. Thợ của hãng cũng tùy người, có thợ tốt, có thợ học việc, cũng như thợ ngoài thôi, quan trọng là tình hình máy như thế nào và phải chon thợ uy tín.
    Nhà em là công ty- cửa hang điện lạnh đây ạ, chồng em trực tiếp đi lắp đặt, sửa chữa luôn. Mình thì ngồi văn phòng mưa không tới mặt, nắng không tới đầu, nhưng là thợ thì chạy trên đường ròng rã bất kể giữa trưa 40 độ, đêm về 12h mới dọn cơm ra ăn, công việc thì trèo leo nguy hiểm, thương lắm nhưng lỡ chon nghề rồi nên phải chịu.
    Đôi lời chia sẻ như vậy, những ngày nắng nóng mình khổ nhưng thợ điều hòa còn khổ gấp đôi ba lần , nên các bác thông cảm tí. Nếu muốn phục vụ nhẹ nhàng chu đáo, hãy gọi lắp lúc mùa đông hoặc khi trời giảm nhiệt, khi đó vừa nhiều thợ lại vừa có nhiều thời gian

8. Haianh_HLu

Haianh_HLu Thành viên tập sự

Em cũng có quan điểm. Nhiều thứ em cũng muốn mua cũ để dùng. Ví dụ : Điện thoại. Nhưng điều hòa thì e nghĩ nên mua mới hơn.
    Mua cũ sợ hỏng hóc. với em thấy điều hòa cũ kêu to lắm. híc

9. conclusion

conclusion Thành viên mới

mình có ông anh chuyên bán đồ điện lạnh cũ nên toàn nhờ ông ấy săn, cũng thỉnh thoảng được cái máy chạy ngon ơ

10. webchuabenhtri

webchuabenhtri phòng khám thái hà

tùy vào từng mức tiền mà mk định mua là bn thì nên mua hàng nào trong tầm tiền đó, chứ cứ bảo mua hãng này tốt hãng kia tốt lại một giá khác nhau thì bạn có đủ tiền mua hay không. Vấn đề là bạn vỏ ra bao nhieu tiền để mua.

11. hungacad77

Hơn nhau cũng chả đáng bao nhiêu, vấn đề là chọn được hãng tốt dùng cho đỡ đau đầu ạ

12. Haianh_HLu

Haianh_HLu Thành viên tập sự

minh tưởng iverter thì nó không ảnh hưởng gì đến việc tiết kiệm điện hay không chứ nhỉ

13. hungacad77

Dòng inverter là dòng tiết kiệm điện mừ.
    Với máy điều hòa biến tần Inverter, khi thiết lập nhiệt độ cần đạt được trong phòng, máy sẽ tăng dần công suất hoạt động cho tới khi đạt được nhiệt độ đó. ... - Nếu sử dụng trung bình hơn 8 tiếng mỗi ngày, mức điện năng tiêu thụ của điều hòa Inverter chỉ bằng 1/2 so với điều hòa không Inverter

14. mission23

mission23 Thành viên tập sự

nhà mình dùng panasonic thấy ổn lắm bạn

15. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

cám ơn thông tin hữu ích của bạn nhé

16. powtrung

powtrung Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ơi, điều hòa nhà em hỏng điều khiển thì mình mua điều khiển khác thay vào được không hay là phải sửa cả điều hòa?

17. hungacad77

Mua điều khiển cũ thay thế được mẹ cháu nhé, đúng hãng thì càng tốt không thì mẹ cháu ra chợ Giời phố Huế mua cái điều khiển đa năng là ok