Kinh nghiệm: Đánh Giá Về Lớp Học Tiếng Anh Cho Người Đi Làm Aroma

Thảo luận trong 'Học tập' bởi chudenon, 5/6/2017.

1. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Có bố mẹ nào đã học Tiếng anh ở Trung tâm Aroma chuyên tiếng anh cho người đi làm chưa? cho em review cái...
    Em xem qua thì thấy ưu điểm là toàn người đi làm, nhưng học phí hơn 200k/1 buổi nên thấy hơi chát, và lớp cũng gần 20 người nữa...chỉ lo học giao tiếp vây thì quá đông..
    Cả nhà nếu ai đã từng học, cho em reivew nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chudenon
    Đang tải...

2. hnclub123

hnclub123 Thành viên đạt chuẩn

NÊN HỌC TIẾNG ANH NGƯỜI ĐI LÀM Ở ĐÂU HÀ NỘI

Hôm nay mình sẽ viêt review qua về một số trung tâm tiếng Anh dành cho người đi làm ở Hà Nội.

Mình chi đề cập tới trung tâm mức học phí ở tầm trung, chư mây trung tâm BC, IDP thì khỏi fai bàn cãi, nhưng học phí thì không vui tẹo nào. Nếu các bạn co thẻ chi trả cho khóa học ở đây thì nhất quả đất rồi.

AROMA- trung tâm này tập trung 100% vào tiếng Anh cho người đi làm, không có mở rộng tràn lan như các trung tâm khác nào là toeic, ielts, giao tiếp…kiểu gì cũng có. Đó là ưu thế của AROMA. Tuy nhiên, học phí ở AROMA khác đắt, khoảng 210k một buổi. học viên khá đông. Có thê lên tới 17 người. Bạn nào mà rơi vào lớp có 17 người thì chia buồn nhé.

Aten – Aten trước khi cũng khá tràn lan, bao gồm nhiều khóa học khác nhau, giờ thì tập trung vào khóa học trọn gói 6 tháng. Ở Aten có cái hay hơn Aroma là họ có các Coach (trợ giảng) để hỗ trợ cho các bạn học viên, nhưng thời lượng với giao viên chính thì cũng khá it. Việc bắt học viên học cả khóa học dài 6 tháng học phí gần 10 triệu thì k fai it người co thể chi trả, hơn nữa học liên tục vây không có break giữa các khóa không phải là giải pháp tốt. Tính trung bình thì khóa học tại Aten cũng khoang 200k, so với trung tâm việt thì như vậy coi là mắc

TOEIC Ms Hoa: trung tâm này chi tập trung vào toeic, tiêng anh cho ngươi đi làm không phải là thế mạnh, nên thưc sự mình không recommend, và học phí cũng không hề kém các trung tâm khác.

Ngoài ra còn một số trung tâm khác như Pasal, tienganh365 mình tham khảo thây không có gì đăc biệt.

Tuy nhiên, hiện đang có một xu hương là các bạn muốn tìm học lớp thầy cô riêng. Cũng đúng vì thường lơp riêng học phí rẻ hơn, mà thầy cô quan tâm hơn nhiều. Hoàn toàn dễ hiêu khi thầy cô dạy ở trung tâm là dạy thuê, còn lơp riêng là tự làm cho chính mình, uy tín của mình nên họ quan tâm tới học viên rất tốt.

Nếu nói về lớp kiểu này, mình biết một nhóm bạn đọc có thể tin tưởng, TIẾNG ANH TIMMY ENGLISH do một nhóm du học sinh Australia lập ra, họ cũng là giáo viên tại Aroma. Chất lượng thì bạn hoàn toàn có cơ sở để tin tưởng, học phí rất ổn, thâp hơn trung tâm khoảng gần 40%, số lượng học viên 6-10 bạn.

Ngoài ra còn một số thầy cô khác, nhưng họ không có website riêng nên mình k list vô.

Chúc các bạn tìm được khóa học vừa túi tiền và nhất là chất lượng tin tưởng

3. babymoonlovely

babymoonlovely My princess - MiMi

bạn thử qua bên Ms Tuyến English để được tư vấn trước đi, thấy sự khác biệt ngay :D
    cá nhân từng học, rất hãnh diện vì địa chỉ này hihi

4. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

Bạn mình đã học ở đây, ổn bạn nhé. Mỗi tội có 1 địa điểm ở HQViet, và lớp không phải là Trung tâm nên tần suất khai giảng hơi thấp. Nhưng bù lại, các anh chị ấy chỉ nhận không phí khi đã chốt lịch khai giảng, chứ k trung tâm cứ kiểu jestar delay delay mãi...

5. Kim ngưu

Kim ngưu Thành viên kỳ cựu

em thấy học ở aroma thì tùy vào từng giáo viên ạ, nhưng giáo trình khá hay, em đăng ký 4 khóa ở đó mà giờ còn hơn 2 khóa nữa không có thời gian theo học do em vừa làm vừa theo học cao học nữa khá mệt ạ. Nếu chị có nhu cầu em để lại cho 2 khóa giá mềm hơn ở trung tâm

6. hanhmai1405

hanhmai1405 Thành viên tập sự

Theo mình thì học trung tâm hay học online cũng vậy cái khó nhất và quyết định một phần quan trọng là khả năng tự học. Hết khóa học ở trung tâm thì chả ai thúc giục nên cũng nhanh nản.

Mình nghĩ trước tiên bạn lên củng cố lại một chút kiến thức nền và xây dựng được thói quen học tiếng anh, như thế thì học ở đâu cũng dễ hơn mà tránh mất tiền oan.

Bạn vào trang web này: www.egooenglish.com rồi đăng ký khóa học học miễn phí tạo thói quen học tiếng anh trong 21 ngày đi, nó cung cấp một phần kiến thức cơ bản với cái quan trọng là giúp mình có thói quen học tiếng anh, cũng rất hay mà lại miễn phí nữa. Các bạn học xong đi đã rồi tính học ở đâu cũng được, hoặc cứ coi như là bước đà để đi học ở trung tâm :)

7. kimanh.fofl.hust281

kimanh.fofl.hust281 Thành viên tích cực

chị để giá bnhieu ạ :D người nhà em đang tìm hiểu

8. hnclub123

Mình nghĩ các bạn có thể lên fanpage rồi chát với mấy bạn để lại review ấy, chát với vài bạn là ra vấn đề ngay ấy mà :)

9. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Bạn ở TPHCM không, trung tâm anh ngữ ILI quận 10 dạy anh văn giao tiếp với 100% giáo viên nước ngoài ok, hiệu quả , chất lượng mà giáo viên rất thân thiện , nhiệt tình. Học phí cũng rẻ đó mọi người không mắc lắm đâu.

10. Bùi Văn Phương

Bùi Văn Phương Cung cấp giáo viên nước ngoài

Nếu bạn học ở trung tâm tiếng Anh mà có giáo viên nước ngoài hoặc giáo viên bản ngữ giảng dạy thì cái giá đó là chập nhận được bạn nhé.

11. maunang_baby

maunang_baby Thành viên đạt chuẩn

Tiền mồ hôi nước mắt chứ đâu dễ gì có được đâu mọi người , vì thế mình luc nào cũng phải kỹ lương và mạnh dạng trước khi quyết định một điều gì đó.

12. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

có đứa em cùng công ty nó học ở TIMMY, giờ thấy pro phết. Nhưng mình ở tận Hà Đông nên thực sự đắn đo vụ đi lại quá. Trước mình cũng đã tìm hiểu ở Aroma và gọi điện đến, nhưng đội tư vấn qua chán, chả lời chả co trọng tâm, k hiêu rõ về khóa học của chính trung tâm mình luôn. Qua cho TIMMY thì đúng là giáo viên tư vấn có khác, mọi thứ rất clear, và phương pháp dạy cũng rõ ràng. Thực sự học phí, và mọi thứ rât okay, nhưng xa quá nên mình vẫn đang phân vân

13. thinhtvdhtm

thinhtvdhtm Thành viên mới

recommended TIMMY ENGLISH cả nhà nhé.

14. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Đã học và voted cho TIMMY ENGLISH nhé. Minh học lớp thầy Thịnh hồi tháng 2 vừa rồi. Đi học thực sự rất vui luôn, lân đâu đi học TA, cái mà mình sợ nhất, lại thấy vui như vậy. Thầy không lãng phí 1 giây nào nhưng vẫn vui, kể chueyen cười, chơi games 100% bằng ENGLISH hết nhé. nên thực sự đung là chơi mà học. Khoái nhất vụ liên hoan cuoi khóa, mổ lợn rôi đi ăn, hát hò. cảm ơn timmy english, không nhưng cải thiện tiếng anh mà còn có thêm vài người bạn rất tốt và hơp gu

15. hnclub123

Ms Tuyến khahkaa, tớ không muốn làm lợn đâu

16. thinhtvdhtm

thinhtvdhtm Thành viên mới

Trước cai vụ scandle mình nghe giọng nhìn cai miệng cũng đã không yêu thương được rồi.
    Giỏi nhưng phải có tâm thì mình mới có thể thêm động lực học tập đươc.

17. ngoctramhuc12

ngoctramhuc12 Thành viên đạt chuẩn

Mình mới học được 2 tuần lớp A2 ở TIMMY, thầy Thịnh đứng lớp. có chút nhận xét như sau
    1. Lớp mình có 9 bạn.Nhưng chăc do nguoi đi làm nên hầu như hôm nào cung bị vắng 1 bạn.
    2. Cơ sở vật chất sạch sẽ, phòng ko rộng nhưng rất sạch. nói chung ko có gì để phàn nàn. Mình học ở cơ sở 1 trên Hoàng quốc việt, 3 cơ sở còn lai thì mình ko biết
    3. Giáo viên, thầy du học Úc, 6 năm làm phiên dịch và dạy nên khỏi phải lăn tăn. cai này mình sẽ vote 9/10
    4. học viên chuẩn toàn là người đi làm
    5. Giáo trình cũng vậy, tât cả đều phu hơp vơi người đi làm.
    Còn về học phí thì các bạn có thể tự so sánh được chỉ 140k/1b, timmy english chi bằng 60% so vơi trung tâm
    Cuối khóa sẽ review chi tiết cho các bố các mẹ nhé.

18. baolong.mta

baolong.mta Thành viên tập sự

Mình cũng đã học xong 1 khóa Tiếng Anh giao tiếp tại Timmy, mình học cô Thanh, cô xinh, trẻ và hay khuấy động không khí nên mỗi hôm đến lớp tinh thần học của mình thấy rất thoải mái.
    Sau 2 tháng mài đũng quần tại lớp học, mình thấy tự tin hơn hẳn. Hồi trước ít vốn từ lại hay tự ti nên chả bao giờ dám nói câu nào bằng Tiếng Anh, bây giờ thì dám chém câu dài, ngữ điệu phát âm nghe cũng "Tây" ra phết. Học xong 1 khóa mà "ngẩng mày ngẩng mặt" với bạn bè. Kaka.
    Rút lại là giáo trình học của Timmy rất thực tế, phù hợp với dân công sở cần nâng cao trình độ giao tiếp Tiếng Anh. Học phí cũng khá hợp lý so với các trung tâm khác, giáo viên nhiệt tình, bạn cùng lớp xinh - thân thiện =)).

19. hnclub123

Mình cũng cùng nhận xét với bạn ấy

20. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

TPHCM , gần khu vực ngay cv le thị riêng thì tìm hiểu ngay đến anh ngữ ILI
    BÊN đó học ok, 100% gv bản ngữ