Các Mẹ Hiếm Muộn, Vô Sinh Hay Các Mẹ Bị Sảy Thai Nhiều Lần Vào Đây Tớ Giúp Nhé

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi hoamoclan19851985, 14/6/2018.

1. hoamoclan19851985

hoamoclan19851985 Thành viên rất tích cực

Chào tất cả các bố các mẹ:
    Mình xin tự giới thiệu: Mình tên Nết năm nay 34 tuổi quê gốc Thái Bình lấy chồng Nam Định và hiện tại mình ở Hà Đông ah.
    Các bố mẹ nào mà bị vô sinh hiếm muộn hay các mẹ hay bị sảy thai thì vào đây với mình nhé: Mình cũng là bà mẹ đã mất 3 đứa con: 1 đứa mới 5 tuần tuổi, đứa 22 tuần tuổi và đứa 25 tuần tuổi (trong các năm 2010, 2011 và 2014) hành trình tìm con của mình rất gian nan và cũng tốn không biết bao nhiêu là tiền của và công sức cùng với đó là nỗi đau mất con nên mình hiểu cảm giác của các bố các mẹ hiếm muộn.
    Mình đã uống thuốc nam, thuốc bắc (mấy loại này mình uống ở nam định, nhổn, bsi Đống đang là bsi ở Y Học Cổ truyền ở đường Kim Giang, cụ Xóa trên Vĩnh Phúc, dưới Ba Thá...) còn về bsi Tây Y: mình khám và điều trị bsi Lan ở phố Văn Cao, bsi Lan cũng rất mát tay bác là phó khoa sản bệnh viện C Hà Nội nhưng chữa nhà bác tốn tiền dã man luôn, phải nhiều tiền không phải lo nghĩ về tài chính thì theo bsi sẽ thành công: Khám nhà bác lúc nào mình cũng phải suy nghĩ đến tiền nên theo mấy tháng mình bỏ. Mỗi lần đi khám cầm theo 5-6 triệu cũng hết mà 1 tháng phải đến ít nhất cũng 4 lần chưa kể bác kê đi xét nghiệm ở các nơi khác, không nói sai tí nào, có tháng mình hết 40 triệu. Bác có bán thuốc kích trứng cho mình mà tiêm luôn bác cũng tính tiền tiêm 20-30 ngàn, thuốc thì đắt gần gấp đôi luôn ah. Rồi mình vào viện C theo và làm IUI trong đó nhưng cũng không thành công sau đó mình cũng chán và kệ. Rồi mình được người chị giới thiệu đến bsi Thiên ở Khâm Thiên, bác làm ở bệnh viện Bưu Điện ah. Thật sự bác rất mát tay: mình đến nhà bác vào tháng 2/2014, mình đem tất cả các xét nghiệm mình làm và khám ở các chỗ khác đến, bác bảo đưa hết đây để tối bác đọc và nghiên cứu rồi lần sau đến khám bác trả lại, lần đầu 2 vợ chồng mình đến: bác siêu âm cho cả 2 vợ chồng và bảo có kinh và sạch kinh thì mình đi chụp tử cung vòi trứng còn ông chồng kiêng quan hệ 5 ngày thì đi xét nghiệm tinh trùng và đem về đây và đưa cho mình 5 viên thuốc dặn khi nào có kinh thì gọi điện bác hướng dẫn: mình làm như bsi nói khi có kết quả cầm đến bsi đọc kết quả và nói: tôi đã nghiên cứu hồ sơ của bạn rồi tôi thấy 2 bạn không có vấn đề gì, 80% là do tâm lý bạn về làm theo y như những gì tôi ghi trong giấy: trong tờ giấy bác in có yêu cầu: hai vợ chồng phải tập thể dục, uống nhiều nước ít nhất 2 lít nước 1 ngày, không ăn đậu, trứng, chỉ có vậy thôi. Rồi hẹn tôi 1 tuần sau thì đến, khi đấy bác siêu âm và canh trứng cho mình. Mình đến nhà bác là đầu tháng 2 thì cuối tháng 3/2014 mình có bầu, 1 bé gái ah. Nhưng con được 25 tuần nặng 900gr thì bị sinh non do mình bị hở eo nhưng vì con sinh ít tuần nên không nuôi được (ah mình lấy chồng năm 2010, lấy xong mình có bầu nhưng bị sảy khi mới 5 tuần, đến đầu 2011 mình có bầu lần nữa nhưng đến tháng 6/2011 mình lại sinh non bé trai ở tuần 22 nặng 350gr, lúc này mình theo bsi Vỹ ở dốc phụ sản). Sau lần này mình bị sốc tâm lý nặng mình sợ gặp người quen, sợ ra đường mọi người hỏi mày sinh rồi ah....cũng may ông xã động viên mình về quê chơi nửa tháng mình lên và lao vào công việc, nghỉ ngơi 3 tháng và lại đến bsi, sau khi thăm khám bác bảo lần này anh chữa cho em được thì 12 tuần anh sẽ gửi em vào viện khâu túm cổ tử cung lại và rồi em sinh được bé gái nặng 3.2kg ở tuần thứ 37 (bác sợ em sinh non nên 28 tuần bác tiêm cho em 2 mũi trưởng thành phổi để em bé có sinh non thì phổi phát triển như bé đã hoàn thiện), bé con được 1 tuổi mình thả mãi mà ko có bầu, khi con gái 16 tháng tuổi mình lại đến bsi và khi con gái tròn 18 tháng tuổi mình lại có bầu và giờ zai mình đã được 6.5 tháng rồi.
    Mình muốn giúp những mẹ nào hiếm muộn tìm được bsi có tâm mà lại không quá tốn kém (vì chữa vô sinh tốn nhiều tiền lắm, ai đi chữa mới biết nên gặp bsi nào có tâm thì mình cũng đỡ vất vả). Ah mình vừa đi bác sĩ vừa đi kêu cầu ở chùa nữa
    Ai quan tâm thì zalo: 0986434945 cho mình, mình sẽ giúp nhé.
    Ai đi qua cho mình 1 chấm để những bạn hiếm muộn biết đến nhé, mong các bạn ấy mau tìm được con, con yêu sẽ về với các bố các mẹ hiếm muộn
    Cảm ơn tất cả mọi người đã đọc tin

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoamoclan19851985
    Đang tải...

2. hoamoclan19851985

Mình đẩy bài để các mẹ hiếm muộn vô sinh biết ah

3. hoamoclan19851985

Các mẹ vô sinh hiếm muộn vào đây với tớ nhé

4. Đào Mạnh Long_Vietnammoi

Đào Mạnh Long_Vietnammoi Thành viên tập sự

5. hoamoclan19851985