Review Lớp Học Tiếng Anh Người Đi Làm Nhóm Timmy English

Thảo luận trong 'Học tập' bởi loantdp, 2/10/2017.

1. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Cả nhà ơi,
    Có ai học tiếng Anh cho người đi làm của nhóm TIMMY ENGLISH rồi không?
    Em vào website thì thấy một số thông tin khá ấn tượng, nhưng vẫn muốn review nếu có mẹ nào đã học được rồi mà comment thì tốt.
    Chuyện là luc đầu em nhắm vào cái Aroma-chuyên tiếng anh cho người đi làm. Tìm kiếm review thì thấy một số bạn gthieu sang TIMMY, thấy co nhiều ưu thế như Giáo viên 100% du học sinh, cũng đã từng dạy ở Aroma, và giờ mở lớp riêng. Vẫn là chỉ dạy người đi làm, nhưng sĩ số 6-8 bạn, học phí mềm hơn rất rất nhiều luôn. Nhưng thích nhất cái 100% là du học sinh.
    Nhà em hơi xa một chút, nên muốn tìm review của các mẹ để lấy động lực đi xa để lấy cái chữ.
    Mẹ nào biết thì comments cho em nhé.
    Thank you :x:X

Xem thêm các chủ đề tạo bởi loantdp
    Đang tải...

2. hnclub123

hnclub123 Thành viên đạt chuẩn

Duyệt bạn nhé. Nhóm này ổn mọi thứ, duy nhât việc là phải chờ lâu mới có lớp do không phải là trung tâm. Nhưng được cái không báo linh tinh, khi nào có lớp nhóm mơi báo chứ k fai theo kiêu Trung tâm mà cứ nói kiểu linh tinh để minh đóng học phí sau đó delay delay...các bạn ấy khi nào có lớp là báo chính xác luôn. Đợt đó mình fai đk trước 3 tuần ấy.

3. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

Nghe có vẻ tinh tưởng, mình cũng đang muốn tìm một lớp kiểu dạng cá nhân, chứ không phải trung tâm. Vừa chất lượng, quan trọng nhất là thầy cô bao giờ cũng nhiệt huyêt chứ không hời hợt như ở Trung tâm.
    cảm ơn bài chia se cua bạn

4. thinhtvdhtm

thinhtvdhtm Thành viên mới

Voted nhé. mình đã học 1 khóa. Hy vọng TIMMY sẽ sơm mở ở dưới Hà Đông.
    Lớp có 6 bạn, thầy vui tính, super nhiệt huyết. Lúc đâu mình cũng k tin đc là học phí chỉ có 130k/1 buổi băng 1 nửa mấy chỗ trung tâm mình hỏi.
    Đúng la vừa ngon, bổ lại vẫn rẻ

5. loantdp

loantdp Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn các mẹ đã review, phản hồi của em sau 1 khóa học nhé. NGON BỔ RẺ
    Lớp học có 8 bạn, nen cực thích luôn
    Giáo viên du học sinh nên thực sư minh yên tâm vè phát âm, cách sử dụng. Đặc biêt thầy là phiên dịch nên minh hỏi gì thây cũng biết và hương dẫn rất chi tiết.
    Học phí chỉ bằng 1/2 trung tâm. Trươc khi học TIMMY ENGLISH mình có tìm hiểu lớp TA cho người đi làm ở Aroma, Aten, Elight, Ms Hoa TOEIC nhưng hoc phi ngut trời, số lượng học viên thì 25. Cha mẹ ơi, 1 giáo viên dạy 25 người trong 1 tiêng rưỡi, mỗi người chia để chưa nổi 4 phút thì học cái dze đây
    Nói pro thì còn lâu, nhưng ít nhất minh biết từ nào tự tin nói và quan trogn nhat là cách diễn đạt ý không rối rắm như trước kia nữa.
    Minh đã đăng ký A2 và chờ ngày cắp mông tới lớp.

6. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Cảm ơn bạn đã để lại review chi tiết, mình cũng đang quan tâm tới khóa học dành riêng cho người đi làm của TIMMY ENGLISH.
    Hôm qua mới làm bài test speaking qua điện thoại, giọng giáo viên rất hay, ước gì mình đươc 1/100 thôi huhu..
    Vẫn hơi đắn đo vì xa nhà mình quá, đúng là khi mình vào fanpage hơn 100 review mà toàn là 4 - 5 sao. Thực sự mình rất rất ấn tượng vì không có chỗ nào có được điều này. Tính mình cẩn thận cung chát hỏi han vài bạn, nick thật nhé, thấy ổn. Thôi sau này hnay chăc fai cắp mông đi xa hơn 1 chut để lây cái chữ vậy

7. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

Đang hoang mang chưa biết học ở đâu thì tìm được bài chia sẻ của các bạn. mình cũng đã học ở Trung tâm vài lần rồi nên thấy nản lăm, cũng có hướng là tìm lớp kiểu cá nhân này thì học phí re, quan trọng là giáo viên dạy có tâm hơn nhiều.
    Cảm ơn bài viết chia sẻ về nhóm TIMMY ENGLISH rất chi tiết, rất hay.

8. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

Em đã học được 2 tuần ở TIMMY ENGLISH, giờ tự tin để lại review về TIMMY ENGLISH nhé
    1. Sĩ số lớp đúng như cam kết 6-10 bạn. Lớp em 8 bạn
    2. Giáo viên, Thầy du học Úc cũng đúng như cam kết.
    3. Học phí thì khỏi phải bàn bằng 60% Trung tam
    4. Cơ sở vật chât, đầy đủ. Không rộng quá nhưng rât sạch sẽ, chuẩn bị chu đáo nước cho học viên
    nếu phải phàn nàn thì chăc mỗi vụ đi xa nhà em qua thoi ạ
    Rất đáng để các mẹ tham khảo

9. ngoctramhuc12

ngoctramhuc12 Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn các mẹ, đúng cái em đang cần. Em ghét TA lắm, nhưng giờ công việc có sếp mới người nước ngoài, đang lăn tăn mấy chỗ nhưng đều sĩ số 20-25 bạn. Mình đã ngu tiếng anh mà học lớp đông vậy chăc chắn là sẽ không có động lực. Em vưa xem qua review, thấy tổng có 127 review trên fanpage của TIMMY ENGLISH mà ko thây bị phốt. xem ra có vẻ yên tâm đây ạ

10. thinhtvdhtm

Same same bạn ơi. Đợt trươc minh có đk ở langmaster ấy, kinh khủng luôn, lớp 25 người như cái chợ. Mà có 1 giáo viên thì ăn nhăm gì. mạnh ai người đó nói, chả có ai sửa. Minh bỏ học vì tiêc thơi gian, tiền thì mất rồi nên cũng đành chấp nhận. Nên tự nhủ với bạn thân nếu lớp trên 10 người là sẽ ko bjo đăng ký

11. chudenon

chudenon Thành viên chính thức

Sau khi học nửa quãng đường tại TIMMY English của các bạn du học sinh úc, chuyên tiếng anh cho người đi làm, mình có 1 số review sau nhé
    1. Cam kết đúng như hứa: Lớp 6-10 bạn. lớp mình 8 bạn, giáo viên của timmy english là du học Úc, lớp bên cạnh là cô du học Anh. Và lớp mình toàn người đi làm. Chuẩn theo hứa trươc khi đky học
    2. Nội dung giáo trình
    - Mình đánh giá là 8.5/10, phù hợp với người đi làm
    - Giáo viên chia sẻ về các tinh huống rất thiết thực
    - Giáo trình cả cua Cambridge và TIMMY biên soạn. duyệt
    3. Học phí
    - Cái này thì khỏi bàn nhé. 140k/1 buổi, lớp 6-10 bạn, giáo viên du học Úc. Đúng là trên đời vẫn còn ngon bổ rẻ.
    Các trung tâm khác học phí trung binh 230k/1 buổi. si số gâp đôi, thâm chí ở Langmaster còn là 25 bạn cha mẹ ơi, học kiểu gì....thế nên khi học ở timmy english minh thây dc thầy cô quan tâm thêm động lực học
    - Không phát sinh bât cứ cai gì khác, sách free, bảo lưu free. Ah, nêu bạn nào lười thì cho lợn 10k mỗi lần ko làm bài tập. Nhưng cai này là để ăn nhậu sau khi khóa học ket thúc nhé

3. Cơ sở vật chất. Minh ko biêt các cơ sở khác, nhưng minh học ở HQV cơ sở 1. phòng chung cơ sạch sẽ, Minh chưa thây lơp học chỗ nào sách như ở đây. Moi chung ko có gì để phàn nàn. Ah, mỗi điểm trừ là mình tự trả tiền vé xe nhá. 3k/1 buổi
    4. Hỗ trợ. cai này độc, khi có vân đe gì thì giao viên se call và tư vấn chư ko là là các em sinh viên tư vấn như các trung tâm. Nên mọi vân đề đc giải đáp chuẩn chỉnh.
    Nói chung là duyệt va recommend mọi người cân nhắc.
    Mình đang có ke hoạch đky A2, bạn nào thich thì cùng đk đẻ đc ưu đãi nhé

12. hoangnguyenyenn

hoangnguyenyenn Thành viên đạt chuẩn

Cảm ơn bạn, bài viết rất chi tiết. Mình cũng đang cân nhắc nhưng giờ thì đủ thông tin để lựa chọn TIMMY rồi.

13. nuocmatcuada

nuocmatcuada Thành viên tập sự

Có mém nào TPHCM THÌ vào ngày web của ILI mà tìm hiểu thêm thông tin
    mình thấy chỗ đó học với giáo viên nước ngoài 100% nhưng học phí cũng rất ok
    ngày nào cũng gặp trực tiếp với gv nước ngoài nên dễ hiệu quả lắm. GiÁO viên bên đó dạy rất nhiệt tình nên học rất thích

14. ngoctramhuc12

đã học và recommended bạn nhé.
    Lớp mình học có 8 bạn mà cô giáo thì siêu kute, cô du hoc Anh từ bé nên TA của cô thì khỏi phải bàn. Nói chung là một nơi đáng để học các mẹ nhé.

15. thinhtvdhtm

Đúng là minh cũng chả hiểu tại sao nhiều chỗ dạy 1.30" mà có tới tận hơn 20 học viên. Chắc toàn học viên tự nói với nhau quá

16. ngoctramhuc12

Voted nhé bạn, minh đã học 2 tuần thấy hài lòng và xứng đáng

17. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

em học ở khoa trí cũng ok lắm, còn timmy thì em đang tham khảo tính năm sau học đây, còn bây giờ thì bận quá

18. baolong.mta

baolong.mta Thành viên tập sự

Nhờ các bạn gthieu, mình đã đăng kí và học xong lớp A1 ở Timmy, bận quá giờ mới có thời gian lên review. Phải nói là Học giao tiếp không có nghĩa là quên ngữ pháp. Hàng ngày trên lớp thầy luyện khả năng nói, phát âm và để từng người lên thuyết trình theo chủ đề, về nhà thì luyện ngữ pháp, luyện viết và tìm cách làm sao đặt câu cho đúng. Nói chung ngoài việc học trên lớp, mình sẽ fai tự học ở nhà khá nhiều.

Cứ như vậy, khả năng giao tiếp và ngữ pháp của mình tăng dần đều theo năm tháng. Giáo trình nhìn có vẻ dễ nhưng không dễ chút nào, rất thực tế và phù hợp với người đi làm. Bạn nào đang cần học tiếng Anh giao tiếp thì thử học Timmy xem, chi phí khá rẻ so với các trung tâm khác đấy.

19. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

học tiếng anh quan trọng là luyện nhiều sẽ tốt lên, môi trường tốt sẽ học nhanh hơn.

20. hnclub123

hnclub123 Thành viên đạt chuẩn

Hình như chúng ta học cùng lớp nếu như không nhầm. Có phải Mr Long làm về Sơn không