Có Nên Đưa Tiền Hồi Môn Gửi Mẹ Chồng?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Sisieure, 22/6/2018.

?

Bạn đang có nhu cầu mua chung cư để ở hoặc đầu tư?

1. Có

1 phiếu
    100.0%
  2. Không

0 phiếu
    0.0%
  1. lynhdan

lynhdan Thành viên tập sự

2. Sisieure

Sisieure sỉ

Cám ơn lời khuyên của chị ạ, e cũng ko có chính kiến của bản thân cũng ko dám nói với bố em, bố em còn nói là em coi như ko có số tiền hồi môn này mà mang về đưa bố mẹ ck cầm, nhất quyết là nthe, e thấy bố e cổ hủ thật ý chẳng thể hiểu nổi, bố em nói là tiền ko quan trọng coi như ko có số tiền này 2vc cứ làm ăn, số tiền này cứ bảo với bố mẹ ck cầm, còn khi bố mẹ ck ko cầm thì em mới đc cầm, và như vậy là e đưa hết số tiền đó cho bố mẹ ck e cầm, bố mẹ ck e bảo đi gửi tiết kiệm hộ, tiện thể bố mẹ e cũng đang có tiền cũng muốn mang đi gửi có gì sau này 2vc có công việc cần làm ăn thì bảo mẹ, sổ tiết kiệm thì ck e đứng tên

3. Sisieure

Sisieure sỉ

Vâng vì bố mình bảo vậy mình nghe theo thôi cũng ko nghĩ là mẹ ck mình cũng cầm thật, như mọi nhà khác thì thôi bảo để cho 2vc gửi tiết kiệm nhưng mẹ ck mình mang đi gửi tk luôn bảo ck mình đứng tên

4. Sisieure

Sisieure sỉ

Nói là của hồi môn nhưng thực chất là tiền đất của mình, vì chỗ mình giải tỏa đền bù có suất đất của mình nên bố mẹ trả cho mình, mình bảo con ko lấy nhưng nhất quyết bố mình bắt cầm mang về

5. Sisieure

Sisieure sỉ

Nói chung em kể ra như vậy với mọi người ai cũng bảo e ngốc, e nghĩ lại e cũng thấy e dại thật, nhưng e cũng muốn thông báo với bố mẹ ck là tiền nong hồi môn như vậy, ko ngờ bà cầm hộ thật hihi

6. ME_MUOP_2012

ME_MUOP_2012 Thành viên tích cực

thôi đằng nào em cũng đưa rồi
    Công nhận bố em cổ hũ thật, mà em đã đưa rồi thì còn lăn tăn j nữa, trc nha ck chi cũng có khoản đền bù đất nông nghiệp ông ba chia cho mỗi anh em dc 2,3 chục tr mà ck chi bảo ông bảo ông bà cầm lấy làm cho các cháu cái sổ, chị đã lườm cho phát rồi hahaha, nh thôi may mà tiền ít cũng k đáng để mình care.

7. mailinhkst

mailinhkst Thành viên tập sự

theo mình là không nên

8. Gia Hân-03082014

Gia Hân-03082014 Thành viên mới

Gửi tiết kiệm tên ai ạ? Mỗi nhà 1 hoàn cảnh khác nhau mn ạ, hãy liệu với c.s của bạn vớ gia đình ck thôi. Có nhà phải cung phụng này nọ bme ck có nhà thì bme ck giúp đỡ con cái nhiều. Nên bạn hãy lựa vậy

9. Sisieure

Sisieure sỉ

dạ tiết kiệm đứng tên ck em ạ, bà cũng gửi cùng sổ với số tiền của em luôn, tất cả đèu đứng tên ck em ạ

10. Gia Hân-03082014

Gia Hân-03082014 Thành viên mới

Sao bạn ko bảo bà gửi tên bạn. Thật sự m mất niềm tin và hy vọng từ gia đình ck từ lâu rồi nên m cũng chỉ khuyên bạn nên suy nghĩ kỹ vì đó là tiền của m. Bme đẻ m cho m đừng để ai lừa mất nó.

11. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

bạn đưa mà MC cg cầm thì hơi kỳ kỳ đó. người MC ở trên nên nói " thôi con cầm lấy gửi tk đề phòng có việc...còn con cái nữa " . đầy cầm luôn và nói gửi tk cho 2 VC. ơ, thế VC bạn ko tự gửi đc à mà phải nhờ bà
    MC bạn có quá sân si ko.

12. ratladetinh84

ratladetinh84 Thành viên tích cực

Mc và con trai đưa nhau đi gửi tiết kiệm trên khoản tiền của con dâu.
    Giờ gửi tiết kiệm có đồng sở hữu mà. hôm nào dẫn ck ra ngân hàng làm giấy đồng sở hữu vì lỡ có việc em ra rút sợ anh bận việc. xem anh í lồi lõm gì ko.

13. Sisieure

Sisieure sỉ

CHồng mình ko vấn gì đâu bạn, vợ chồng tin tưởng nhau mà, còn ko thì coi như đánh bạc bạn ạ hihi

14. Badongcuacon

Badongcuacon Thành viên đạt chuẩn

Chị cũng không hiểu vì sao ba mẹ em lại muốn em đưa tiền. Em hỏi lại ba mẹ em đi. Có phải em đang ở chung và sẽ không có đường ra riêng nên ba mẹ em muốn như thế sẽ được nhà chồng quý hơn? Nếu là chị thì chị sẽ không đưa đâu em. Hoặc em có thể bàn thêm với chồng

15. Mẹ Yêu Con BoBo

Mẹ Yêu Con BoBo Thành viên mới

vẫn k hiểu tại sao khi cưới xong lại phải đưa tiền hồi môn cho nhà ck cầm???? tiền đó là tiền khi cưới bố mẹ cho, thì nó là của mình. Mắc gì đưa cho ai cầm??? Bảo giữ giùm à? mình lớn rồi, lập gia đình rồi tiền mình mà k giữ dc nữa thì làm dc gì. Nói chung k nên như thế, tiền bạc lại là vấn đề nhạy cảm nữa nên cứ giữ đi cho chắc

16. classic-car

classic-car Đam mê xe cổ

Bạn nên dữ! còn nếu không muốn giữ thì hỏi lại Bố Mẹ mình.

17. Senera

Senera Thành viên chính thức

Mình thì thấy cũng bình thường ạ. Vì nếu mình đang ở chung bố mẹ chồng thì mình đưa cho bố mẹ cũng là chuyện bình thường. đối với mình thì như thế, bạn nên tham khảo ý kiến nhiều người để suy xét

18. thuphuongsuha

thuphuongsuha Thành viên tập sự

tiền mình thì mình giữ chứ cần gì gửi ai đâu. Chẳng lẽ lớn rồi, lập gia đình rồi k thể tự quản lý tài chính sao. Theo mình thì cứ giữ lấy chứ đưa sau láy khó lắm