Để Làm Sạch Da Cho Mấy Bé, Các Mẹ Dùng Nước Lá Hay Sữa Tắm Vậy Ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi metun2005, 29/6/2018.

1. metun2005

metun2005 Thành viên rất tích cực

Em chào các mẹ.

Hồi cu Bin nhà em mới sinh, mẹ chồng em có đòi tắm nước lá cho bé nhưng mà em nằng nặc không chịu. May quá có chồng em đồng lòng, giải thích cho mẹ hiểu là không nên lạm dụng nước lá, bác sĩ của em vẫn bảo là cho bé dùng sữa tắm dành riêng cho trẻ sơ sinh sẽ sạch sẽ và an toàn hơn.

Em thì vẫn tin dùng Pigeon vì hồi chị Hai em sinh xong vẫn xài cho bé Ty trong nhà thấy ổn lắm ạ. Vì thú thật là em mê phương pháp dạy và nuôi con của Nhật, nên hẳn nhiên các sản phẩm công thức Nhật cũng rất tin tưởng hihi ::)

Các mẹ nhớ chú ý khi tắm bé và lau người không nên để bị gió lùa. Em thường dùng Pigeon tắm gội hạt hướng dương màu vàng cho cu Bin vì dịu nhẹ lắm ạ, tắm và xả lại nước cũng nhanh và giữ lại độ ẩm trên da. Các bé ở độ này rất cần dưỡng ẩm đó các mẹ ơi, nên các mẹ tắm loại sạch kin kít là chưa đúng đâu sẽ bay mất lớp màng bảo vệ trên da bé.

Các mẹ đừng quên lau tóc cho các bé cũng phải thiệt khô và tránh nằm trước quạt sau khi tắm kẻo bị cảm lạnh đấy. Sau khi xong xuôi là trộm vía cu Bin thơm mịn như cục bông vậy, tóc thì tơ tơ mềm mềm thích lắm :D Lại gần là chỉ muốn thơm cho mấy phát.

Em đã tâm tình xong cảm ơn các mẹ đã đọc bài. Các mẹ đang xài loại sữa tắm gội gì để chăm các bé vậy, chia sẻ cùng em nhé >:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi metun2005
    Đang tải...

2. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

Các mẹ ơi, bé nhà mình hè đến da dễ bị ngứa, có lẽ do mồ hôi nhiều thì phải. Mình đang không biết có nên đổi loại sữa tắm cho con hay không, bé nhà các mẹ đang dùng sữa tắm loại nào vậy nè?

3. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

Mình đang dùng sữa tắm gội Johnson cho con, nhưng từ ngày nghe Johnson gây ung thư gì đó thành ra cũng sợ nên chuyển qua Pigeon xài, hàng Nhật vẫn nổi tiếng an toàn
    rồi.

4. giangcoi-79

giangcoi-79 Thành viên chính thức

đúng đấy các mẹ ạ, mùa hè cứ bảo da hay ẩm ướt vì mồ hôi. Nhưng thực ra da trẻ bị khô đấy nhé, vì thế mình phải lưu ý để dưỡng ẩm cho da. Như vậy sẽ không sợ bị rôm sảy mẩn ngứa nữa ạ.

5. phuong2114

phuong2114 Bắt đầu tích cực

Nhà mình thì là con nghiện hàng Nhật rồi, nên sữa tắm Pigeon của Nhật là lựa ngay, he he. Trong sữa tắm có chứa thành phần là dầu jojoba dưỡng da cực tốt, mẹ thử là thấy yên tâm ngay.

6. tomchua2011

tomchua2011 Thành viên rất tích cực

cảm ơn các mẹ nhé, chắc chiều nay đi làm về mình mua thử luôn sữa tắm Pigeon tắm cho con coi sao. Chứ nhìn bạn ý ngứa ngáy thấy thương quá ạ.

7. linhmeo_88

linhmeo_88 Thành viên chính thức

Bạn Nhím nhà em tóc nhiều, nên cũng thử qua nhiều loại mà rồi dừng chân với Pigeon đây. Đợt mới sinh bạn ý, mọi người qua thăm tặng đủ loại mà đúng là tùy bé chứ nhà em là hợp với Pigeon luôn, khỏi thử loại khác

8. eric206

eric206 Thành viên tích cực

không biết ở đây có mẹ nào giống nhà mình, bà nội cứ bắt phải tắm trà xanh cho cháu. Em thì thấy lo lắm vì sợ trà giờ họ phun thuốc thì cũng hại da con, nhưng không dám nói. Em phải làm sao bây giờ :(

9. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

hic, giờ mà còn cho trẻ tắm lá trà nữa hả mẹ nó, phải giải thích cho bà hiểu từ từ vậy. Mẹ nó lấy mấy bài chia sẻ của các chuyên gia có uy tín ấy, rồi đưa cho bà xem. Chứ mình phận làm dâu mà nói không khéo lại bị giận dỗi thì khổ!

Đông Nghi0712eric206 thích.
  10. eric206

eric206 Thành viên tích cực

vâng, cảm ơn mẹ nó nhé. Mình cũng biết phải từ từ, vì có lần nhờ chồng nói giúp mà không được đấy.

Đông Nghi0712 thích bài này.
  11. dungtrananh

dungtrananh Thành viên chính thức

Bây giờ công nhận có quá trời sản phẩm sữa tắm, gội cho bé. Nhưng các mẹ phải lưu ý lựa chọn loại nào thật sự an toàn, có thương hiệu và đặc biệt nguồn gốc rõ ràng. Chứ da bé nhạy cảm lại mỏng manh, lựa chọn không đúng mẹ ân hận không kịp đấy

12. Ngọc Anh Lizzy

Ngọc Anh Lizzy Thành viên chính thức

Nhà mình tin dùng hàng của Nhật, vì người nha mình ở bên này cũng kể lại. Muốn đặt được nhà máy sản xuất sữa tắm ở nước họ không dễ, vì tiêu chuẩn của bên Nhật rất khắt khe, kiểm tra chất lượng nọ kia thường xuyên luôn ý.

13. Hương Quê_88

Hương Quê_88 Thành viên chính thức

Nhà tớ dùng Pigeon cho con từ khi mới sinh đây, sản phẩm với công thức Nhật Bản, an toàn cho da bé sơ sinh và đặc biệt dưỡng ẩm cao cần thiết cho da nữa. Mẹ nào chuẩn bị sinh nên note loại này, cứ tin tớ đi rồi sẽ thấy sự thật ưng ý thế nào, hì hì

14. Tuệ Minh_cute

Tuệ Minh_cute Thành viên sắp chính thức

Mình thắc mắc xíu, tắm Pigeon xong mình vẫn cảm thấy da bé hơi nhờn là sao nhỉ?

Sửa lần cuối: 2/7/2018
  15. xuxu20888

xuxu20888 Thành viên đạt chuẩn

mẹ nó cho con dùng sữa tắm gội Pigeon à, loại này nếu tắm xong da bé có như vậy không sao nha. Vì trong thành phần có chứa dầu jojoba nên giúp da dưỡng ẩm đấy, đừng cố gắng làm da bé khô kẻo con dễ bị ngứa ngáy mẩn đỏ nè.

Sửa lần cuối: 2/7/2018
  16. suongthu88

suongthu88 Thành viên đạt chuẩn

mình muốn mua thử Pigeon mà không biết có bán online không các mẹ ơi, chứ mình không có thời gian ra ngoài. Ôm con nhỏ nên toàn mua online thôi ý, nhờ người nhà thì sợ mua phải hàng không chuẩn, haizzz

17. Thuypanda

Thuypanda Bắt đầu tích cực

Mình thấy có nhiều nơi bán online lắm, mẹ lựa mấy trang bán hàng uy tín ấy. Như tụi mình bây giờ đa số hay mua online mà, he he. Từ khi có con nhỏ là mình cũng toàn lựa trên mạng thôi nè, cũng may toàn chọn được hàng chuẩn

18. suongthu88

suongthu88 Thành viên đạt chuẩn

à thế ạ, vậy để em lên tìm cho bạn nhỏ. Da bạn nhà em hay mẩn ngứa nên cũng muốn tìm loại nào dịu nhẹ, mà có kháng khuẩn thì càng tốt nè

19. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

Thế thì mẹ suongthu88 lựa Pigeon hươu cao cổ ấy, mình thấy kháng khuẩn làm sạch da bé nên thích lắm. Mấy bé cơ địa da nhạy cảm quá thì nên lựa loiaj nào kháng khuẩn là chuẩn nè

20. Ngọc Linh_ 09

Ngọc Linh_ 09 Bắt đầu tích cực

nhiều thông tin hay quá ạ, mình cho con dùng từ lâu rồi nên thấy ưng lắm. Da con luôn mềm mịn lại thơm nhè nhẹ yêu ơi là yêu, hì