Cần giúp: Học Thiền Ở Hà Nội - Địa Chỉ Nào Học Thiền Uy Tín?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Thu_Trang_85, 4/6/2018.

1. minhngocaus

minhngocaus Thành viên đạt chuẩn

Những trường hợp khác thì ko biết thế nào, nhưng ở thiền Việt là có thật nhé các mẹ, nhiều người chia sẽ việc khỏi bệnh sau khi thiền lắm đấy ạ. Mình đaã và đang theo lớp thiền ở trung tâm thiền việt các mẹ ạ. Rõ ràng là sau 9thang hành thiện ở đây, sk mình cải thiện nhiều lắm, mình bị 1 chứng bệnh người ta bảo là bệnh giả đò,chính xác nó là bệnh rối loạn thần kinh thực vật. Cứ cách vài 3 bữa lại bị nhưng từ ngày hành thiền ở thiền việt thì ko thấy tái nữa các mẹ ạ , mình thực sự rất mừng. Vì bệnh này làm mình rất khó chịu

Đang tải...

2. wintersonata24

wintersonata24 Thành viên mới

Bệnh giả đò là sao ạ? Thế mẹ có uống thuốc ko?

minhngocaus thích bài này.
  3. minhngocaus

Có uống thuốc chứ bạn, nhưng chỉ giảm lúc đó thôi, vài bữa sau lại bị tiếp tục. Lúc ấy, tim sẽ đập nhanh và hồi hộp, cảm giác khó thở, tức ngực, bùn nôn, khó chịu, và trong đầu mình cứ liên tưởng việc ngưng thở và phải đi cấp cứu, mà lần nào vào cấp cứu cũng chả bị gì và cho nằm nghỉ rồi đi về bạn ạ. nên ngta là bảo là bệnh giả đò í. hix

4. minhngocaus

May là mình có người quen mách học thiền dưỡng sinh ở thiền việt thử xem thế nào, và kết quả là mình bây giờ ổn rất nhiều, cơ thể khỏe khoắn, ko có bị tái lại. Sau mình không có thời gian để đi học nữa thì may quá Thiền Việt có ra khóa học online do Thầy Bình dạy luôn. Thế là mua 1 khóa ở nhà tự học thiền, hiệu quả như đi học tại lớp mà tiết kiệm thời gian và chi phí nhiều lắm luôn

Mẹ.đơn.thân thích bài này.
  5. Mẹ.đơn.thân

Mẹ.đơn.thân Thành viên đạt chuẩn

ui , hay thế ah! Cảm ơn mẹ đã chia sẻ nhé, em cũng ở xa, có khi nghiên cứu mua cái khóa thiền online xem thế nào

6. Bích Hằng 92

Bích Hằng 92 Thành viên mới

Thiền có chữa trầm cảm được không các chị? em chán cuộc sống này lắm rồi, không thể nào cứu vớt được cảm xúc của mình nữa, thuốc càng uống càng mệt mỏi, rệu rã tới ức không buồn lê lết đi đâu, ăn uống tắm rửa cũng không muốn làm. Em đã bỏ làm mấy tháng nay rồi.

Cát Ly Phương thích bài này.
  7. Cát Ly Phương

Cát Ly Phương Thành viên đạt chuẩn

Híc bạn ơi gọi điện cho các anh chị bên thiền việt tư vấn đi, trước đây mình cũng bị trầm cảm lúc mới về nhà chồng và sau khi sinh em bé, cảm xúc tụt dốc lắm, căm hận cả gia đình, nếu không phải cầu cứu đến thầy bình thì giờ mình cũng không biết đã ra sao nữa.
    http://soha.vn/can-benh-dang-so-cua...oc-tay-kho-tri-dut-diem-20180607164503817.htm
    Thầy bình có bài lý giải về việc thiền chữa trầm cảm đây này bạn, đọc tham khảo thêm đi

Bích Hằng 92 thích bài này.
  8. Bích Hằng 92

Đọc thì nhiều nơi nói là khỏi lắm nhưng thực tế như thế nào nữa chị ạ, giờ em ngại phải bắt đầu một cái gì lắm, chỉ muốn nằm im một chỗ.

9. Cát Ly Phương

Bạn phải cố gắng lên tự cứu lấy mình, người nhà bạn có biết không?

10. Bích Hằng 92

Em đã nói nhiều lần rồi nhưng không ai để tâm đến em cả, mọi người nghĩ em lười biếng và thích gây sự chú ý.

11. Cát Ly Phương

híc đó là nỗi khổ chung của những người trầm cảm, bạn cần có người lắng nghe và chia sẻ, bạn gọi xin tư vấn đi

12. Bích Hằng 92

Em gọi xin tư vấn rồi chị ạ, một chị hẹn gặp em trực tiếp để biết bệnh tình

13. Cát Ly Phương

Bạn gặp đi xem thế nào ròi chia sẻ với mọi người ở đây nhé, thuương bạn.

14. Hồng Hoa Phấn

Hồng Hoa Phấn Thành viên đạt chuẩn

Ông em cũng đang học lớp thiền ở đây, ông hút thuốc hơn 50 năm, từ lúc còn trẻ còn làm ở đài truyền hình suốt ngày phải đi quay, đi làm đêm hôm. Về hưu ông quyết định cai thuốc thì phát hiện bị viêm phổi tắc nghẽn mãn tính phải sống chung với bệnh viện và thuốc. mỗi ngày cứ 4 - 5h sáng là lên cơn khó thở phải trợ thở bằng máy. Từ lúc ông học thiền được khoảng 1 tuần, có lần lên cơn khó thở cả nhà em nháo nhào đi lấy máy trợ thở thì ông bảo để ông thử thiền, vì lúc thiền ông cảm thấy phổi rất thoáng, bố em can bảo cứ phải thở máy chứ thiền thở thế nào được, nhưng ông không chịu cứ ngồi thiền. Thế mà ông thở thoáng được thật, không cần máy nữa, từ đấy cứ mỗi lúc khó thở ông lại thiền. Sau khoảng hơn 1 tháng ông không còn thấy bị khó thở nữa, chỉ những lúc đi bộ quá lâu mệt thì mới khó thở trở lại,. Ông em đi khám định kỳ 1 tháng 1 lần, sau này bác sĩ không kê thuốc chữa COPD cho ông nữa mà chỉ kê thuốc bổ, dần dần ông không uống thuốc nữa, cũng không còn thấy biểu hiện lên cơn khó thở như trước nưã, hàng ngày ông vẫn đi bộ nhẹ nhàng ra chợ rồi về, thiền ngày 2 lần, đi du lịch cùng con cháu được, chỉ trừ leo núi là ông không leo được thôi.

Hot Mom 95 thích bài này.
  15. Hot Mom 95

Hot Mom 95 Sexy intelligent

có thật không bạn? bố mình đnag bị bệnh này gọi là COPD, tháng nào cũng phải vào viện nằm 1 tuần, thuốc uống cả vốc sợ lắm. bạn có thể cho mình địa chỉ của gia đình bạn để mình đến tham khảo thêm kinh nghiệm không ạ?

Hồng Hoa Phấn thích bài này.
  16. Hồng Hoa Phấn

Bạn bảo bố ra đền voi phục các tối thứ 3, 5 , cn nhé, ông mình vẫn thiền các buổi này ở đấy với mọi người. ông tên là Hoè nhé, bạn đến lớp hỏi ông ai cũng biết

Hot Mom 95 thích bài này.
  17. Hot Mom 95

Hot Mom 95 Sexy intelligent

Cảm ơn bạn để mình đưa bố ra, ở lớp đó có gặp được thầy chữa luôn không ạ?

18. Hồng Hoa Phấn

ở lớp không có thầy chữa bệnh đâu, có phải như đi khám bác sĩ đâu mà có người chữa bệnh hả bạn, học thiền hỗ trợ tốt cho những người bị phổi kém nên tự khắc khỏi bệnh thôi, nhưng phải thiền chăm chỉ, ông mình thời gian đầu cứ rảnh ra là thiền, bây giờ duy trì ngày thiền 3 lần mỗi lần 30p - 1h đấy bạn.

19. methobeo80

methobeo80 Thành viên sắp chính thức

Mình muốn học thiền quá mà không sắp xếp được thời gian đi học, buồn quá các mẹ ạ

mecutuan22 thích bài này.
  20. mecutuan22

mecutuan22 Thành viên đạt chuẩn

Thiền Việt bây giờ có khoá học online rồi học trực tuyến qua video bài giảng của thầy Bình, mình có thể tự tập ở nhà theo hướng dẫn của Thầy mà không cần đến lớp nữa, cũng tiện các mẹ ạ, các mẹ lên web mà tham khảo nhé.

methobeo80 thích bài này.