Khi Vợ Là Người Giữ Tài Chính Trong Gia Đình

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi nguyentu1006, 14/7/2018.

1. nguyentu1006

nguyentu1006 Thành viên mới

ĐỪNG HÒNG NỊNH NỌT VỚI EM NHÉ [​IMG]

Kiểu ở nhà mình là người nắm tài chính, mỗi sáng chỉ phát cho bé nhỏ với chồng ít tiền dằn túi, còn lại chi tiêu gì nhiều thì phải bàn bạc có lý do chính đáng. Mà hôm nào cậu nhỏ ào về nhà ôm lấy mẹ "mẹ ơi con yêu mẹ [​IMG]:h: " hay anh chồng mập về nhà nịnh nọt "vợ ơi, anh yêu em nhất" là biết ngay 2 ông tướng chuẩn bị mè nheo xin mua cái gì đấy.
    Bài đấy xài đi xài lại mình thuộc lòng tới mức khi nghe "anh yêu em/con yêu mẹ" là mình auto trả lời ngay "Xin tiền mua gì đấy?" hahaha Có nhà nào như nhà mình không nhỉ?

Cre: Fb Chuyện của em

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyentu1006
    Đang tải...

2. maytrelang

maytrelang Bàn ghế tre, bàn ghế tre tphcm, giường tre

Chào các anh/chị và các bạn.
    Mình thấy nhiều gia đình người phụ nữ luôn là người cầm tài chính, khi người đàn ông đi làm về có bao nhiêu tiền lương đưa hết cho vợ giữ cái đó không sấu nhưng theo quan điểm của cá nhân mình
    1. Đàn ông là "trụ cột" trong gia đình dĩ nhiên là người phải kiếm ra tiền nói được làm được và không được quá nhu nhược, nếu có tiền trong túi nên tiêu những việc có mục đích dõ dàng.
    2. Phụ nữ giữ tiền rất tốt vì dù sao người phụ nữ đa số họ biết tằn tiện dành dụm, và tiêu tiền có mục dõ dàng hơn đàn ông ,nhưng đã đàn ông bản thân kiếm ra tiền thì không cần phải đưa hết cho vợ để đến khi cần mua gì lại hỏi vợ ơi cho anh. Dĩ nhiên mình không nói các ông giữ tiền để lập quy đen, quỹ đỏ gì mà trong túi không có tiền ra đường hỏng xe, tông xe phải người ra rồi còn rất nhiều việc lúc đó lại vợ ơi mang tiền ra cho anh

Bản thân là đàn ông ,mình tuy chưa giám nhận là trụ cột trong gia đình nhưng tài chính trong nhà đều do một mình cáng đáng hết, tài chính mình giữ, những việc chi tiêu như chợ búa mua sữa cho con vợ mình đóng nhưng tiền vẫn do mình đưa cho vợ. Còn bản thân cũng làm được cái nhà có chỡ ra vào nội thất đều do một mình mua hết

nguyentu1006 thích bài này.
  3. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

Quan trọng là hai vợ chồng phải hiều nhau và, nói thế nào nhỉ, thường xuyên trao đổi với nhau về chuyện tài chính trong nhà. Vì theo mình thấy, chuyện tài chính là chuyện quan trọng nhất, nhiều cặp vợ chồng lục đục cũng vì chuyện này

4. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

5. kienvangadw

kienvangadw Thành viên chính thức

Cho dù rất khó chịu nhưng mình vẫn thích được nghe đúng không?

6. Võ Văn Vinh

Võ Văn Vinh Thành viên chính thức

Tiền bạc cả 2 cùng quản sẽ tốt nhất

7. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

Mình thấy như vậy rất bất tiện. tốt nhất cả 2 vợ chồng nên có tiền riêng và tiền chung sẽ thoải mái hơn. chứ muốn mua gì cũng phải hỏi xin tiền vợ từ cái nhỏ nhất thì hiếm có ông chồng nào làm được như nhà bạn.

8. nnmai.ketoan

nnmai.ketoan Thành viên tích cực

nhà m chồng chỉ đưa 70-80% lương còn đâu ông ấy giữ để chi tiêu cá nhân + cho vợ con, không lẽ đi ăn uống, shopping mình cứ khư khư trả tiền? đàn ông thì tính sĩ diện cao, chồng m loại thoáng tính, k đc tiêu tiền k chịu đc :)), cứ đến cuối tháng ông ấy tiêu hết tiền là m phải tự động đưa ít tiền lẻ vào ví để đi làm

9. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Nhà mình thì ông ý giữ lại 1 khoảng ( tầm 40% lương ). Tự chi các khoản theo nhu cầu của ông ý, chứ không nịnh xin mỗi ngày. Nhưng 60% kia là ông ý khoán gọn, kệ mẹ con mày chi tiêu kiểu gì thì chi =))

10. lehienlehien

lehienlehien Thành viên mới

vợ giữ tiền sẽ nhanh giàu

11. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Cái này thấy sai sai, haha, ko có minh chứng, cũng ko khả thi đâu

12. anhthao173

anhthao173 Thành viên tích cực

quan trọng là tin tưởng và chia sẻ trao đổi với nhau thôi, như nhà mình mình vẫn để vk giữ tiền.

13. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Mình nghĩ quan trọng là tin tưởng lẫn nhau, nhà mình chồng vẫn để mình giữ hết cần tiêu gì thì lấy món lớn thì vợ chồng bàn nhau

14. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

vợ chồng em thì tiền ai nấy xài vậy mà đỡ gây haha

15. sunshine_0812

sunshine_0812 Thành viên chính thức

Cũng giống nhà mình đấy, nhưng nếu tháng nào nhiều quá mình bảo thì cũng vẫn đưa thêm nhưng kèm theo câu: " tiêu gì mà lắm thế...". mức 6 triệu đưa 1 tháng, vợ cũng góp vào từng ấy thì đúng là ở trên cung trăng mới phọt ra được cái câu nói như vậy giữa cái đất hà nội này, nuôi 2 con ăn học. Nói chung cũng stress k kém nhà bạn.