Tranh luận: Hỏi Nơi Chữa Mắt Nhược Thị Cho Con 4 Tuổi

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi tranthuyen, 10/7/2018.

1. tranthuyen

tranthuyen Thành viên chính thức

Như tiêu đề nhóc nhà e năm nay được gần 4 tuổi ah. Cách đây hơn 1 năm Vợ chồng em phát hiện cháu xem sách và ti vi không bình thường nên đã cho cháu đi khám mắt tại phòng khám trên phố Huế thì được biết cháu bị tật khúc xa, viên thị - nhược thị. Lúc đó cháu bị là 3.0. Gia đình em đã rất buồn và thương con mới chưa đầy 3 tuổi đã bị vậy nên đã tìm đủ cách để chữa trị cho cháu. Qua hỏi han thì có người thân giới thiệu đến phòng khám mắt Bích Ngọc ngay phố Hoà Mã phố huế để theo dõi và điều trị. Khi tới nơi được các bạn hướng dẫn rất nhiệt tình từ việc thay dép sau đó lên gác để đo thị lực. Con nhỏ quá chưa biết chữ chưa biết số nên các cô chỉ con hình con chim, chìa khoá, cái ghế.. con đọc nghe đáng yêu lắm. Rồi tiếp theo con được lên gặp bác sĩ Ngọc, ấn tượng đầu tiên là một bác sĩ rất nhẹ nhàng soi mắt rất kĩ cho con rồi để kết luận chính xác hơn, bác đã kê đơn thuốc cho con về nhỏ sau đó đến khám lại. Đến ngày đi khám lại tới nơi saukhi khám xong bác nói con bị nhược thị 1 bên măt còn bên kia bình thường, rồi bảo xuống để đo thị lực cắt kính, kê đơn thuốc về nhỏ và uống hẹn thời gian sau đến khám lại. Sau đó con được bác sĩ cho điều trị bằng cách cho dán 1 mắt tinh để sử dụng mắt nhược thị kích cho mắt được hoạt động nhiều hơn. Bác sĩ nói có khả năng sẽ bỏ được kính .
    Hằng ngày con dán mắt vào buổi sáng tới lớp bố mẹ nhờ cô giáo khen con có miếng dán đẹp quá, các bạn ai cũng hỏi con làm con thấy vui. Có lẽ vì con còn quá nhỏ để cảm nhận sự khó chịu. Rồi có hôm khi bố mẹ đón con con đã tự bóc miếng dán ra vì thấy ngứa khó chịu. Sau 1 thời gian đi khám thị lực con có phần tốt lên. Bao nhiêu niềm hi vọng cứ đầy dần lên cho cả gia đình nhỏ bé của vợchồng em,Cứ như vậy cho đến thời gian sau đó khoảng vài tháng thì con được học lớp tập mắt qua màn hình máy tinh, thị lực của con cang ngày càng được cải thiện. Giờ con và bố mẹ đang tiến gần tới đích là bỏ được kính ra. Cho tới cách đây khoảng 2 tháng khi đo thịlực của con bác sĩ cũng ngạc nhiên vì con tiến triển tốt và cho con được bỏ kính ra, dặn uống thuốc và nhỏ mắt đúng theo đơn đồng thời dặn 2 tháng sau hay quay lại khám( vì bình thường chỉ 1 tháng là bố mẹ cho con khám lại). Sau 50 ngày bố mẹ cho con đi khám lại vì sốt ruột thì kết quả mắt con bị mờ đi, bác sĩ bảo xuống đo lại mắt để cắt kính, thật sự đến đây bố nhìn mẹ ngao ngán vì đúng 1 năm trời điều trị cho con bây giờ cảm giác như quay về con số 0 tròn trĩnh. Dưới phòng khám thị lực đang rất đông người sếp hàng, bác sĩ khám cho con rất nhanh, nên bố mẹ quyết định cho con ra nơi khác để khám lại. Lúc này bố mẹ về nhà lấy cho con cái kính cũ đeo vào con bảo nhìn rõ hơn. Bây giờ bố mẹ cũng rất hoang mang ko biết đặtniềm tin vào ai, sau này liệu con có gặp được 1 người bác sĩ tốt để tận tình chữa trị cho con hay không. Dù sao cũng cảm ơn vị bác sĩ nọ đã điều trị, để lại cho bố mẹ và con một niềm tin không đáng có
    Đây là câu chuyện có thật của gia đình em, mong mọi người chia sẻ và cho em lời khuyên để có lựa chọn đúng đắn việc điều trị mắt cho con em trong thời gian tới ạ. Em xin chân thanh cảm ơn mọi người

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tranthuyen
    Đang tải...

2. tranthuyen

Có mẹ nào ko ah

3. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Rất quan tâm. Con mình cũng bị kém thị lực, mình cũng loay hoay chưa tìm được chỗ chữa trị.

4. tranthuyen

Báo cáo các mẹ là gia đình e đã tìm được nơi có thể thấy là rất an toàn là bệnh viện mắt việt nga ở làng quốc tế thăng long, trang thiết bị hiện đại, bác sĩ người nga sang hợp tác theo chương trình và máy móc đều từ nga mang sang

Nam Hạnh thích bài này.
  5. nguyenbaochau

Nhanh thế, tình hình thăm khám thế nào, review lại cho mình với nhé.
    Thanks

6. tranthuyen

Ở các nơi khác 1 liệu trình từ 30 ngày đổ lên mỗi ngày 1 ca, có nơi 1 ngày 2 ca, mỗi ca học mắtbtrung bình 200k. Ở đây 1 liệu trình 10 ngày nhưng đắt gấp 3 làn. Tính ra về thời gian là rút ngăn hơn
    Các nơi khác là dùng máy vi tính, chương trình đơn điệu. Trước kia e bé nhà tớ ngồi học mắt bố mẹ pai ngồi canh thi thoangt con lại :’ cho con đi về’ . Ở việt nga đưa con đến các cô bảo bố mẹ ngồi ngoài hoặc đi đâu đó tầm 1h quay lại, máy móc thì nhiều, con thjk lắm lần nào về cũng líu lô con dc xem bôg hoa, con đc xem họat hính doremon. Cảm thâyd con thjk là yên tâm vì như vay mới có hiệu quả. Nốt tuần này là hết 10 ngày đầu tiên. Xem như nao mình sẽ báo cáo tiếp ợ :)

7. nguyenbaochau

ừ, vậy là hàng ngày đều phải đưa con đi nhỉ! Bé nhà bạn chưa đi học còn dễ sắp xếp, bạn nhà mình giờ đang nghỉ hè, để mình tham khảo xem sao. Vào năm học thì chịu không đi nổi rồi.

8. tranthuyen

Nếu con bạn đi học thì phải sắp sếp thời gian, ở đây ng ta lam việc từ 7h sáng có thể tranh thủ cho con học sớm rồi đến lớp muộn 1 chút cũng được
    Mai và ngày kia mình cũng phải đưa con đi từ sớm đây để xong con về vẫn đi học hè bình thường, cùng cố gắng mẹ nó ah

9. nguyenbaochau

ừa, sức khỏe của con là quan trọng!

10. tranthuyen

Bác nói đúng nhưng vẫn thiếu sức khoẻ của mình và những người thân yêu là rất quan trọng. E bây h cũng chú trọng tới sưc khoẻ mọi người. Làm vùa đủ tiêu dành thời gian chăm lo sức khoẻ bác a. E có nhiều gương làm hùng hục cuối cùng lăn đùng ra bệnh nhìn đống tiền bất lực khổ lắm sống ko bằng chết :(

11. SamNauDa

SamNauDa Thành viên tập sự

Em thấy có phòng khám ở 114 Đại Cồ Việt đó là kính mắt bích ngọc ạ. hôm trước em đưa cháu đến khám và đo mắt thấy rất tốt và đã cải thiện được nhiều ạ.
    địa chỉ website nhé các bác: http://kinhmatbichngoc.vn

12. tranthuyen

Ui con mình khám ở bích ngọc đấy, nói chung không ưng chút nào. Minh hiện cho con điều trị ở việt nga rồi

13. SamNauDa

SamNauDa Thành viên tập sự

Đây là chỗ showroom kính mắt chỗ Đại Cồ Việt bạn nhé. Mình thấy rất ổn và tốt bạn ạ

14. tranthuyen

Ok thanks

15. hoan130918

hoan130918 Bắt đầu tích cực

con nhà mình cũng đang gặp vấn để về mắt, hóng các mẹ

16. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

Giờ trẻ con bị rất nhiều do bố mẹ không quản lý việc xem tivi và điện thoại cho trẻ.

17. Nam Hạnh

Nam Hạnh Thành viên tích cực

B ơi con nhà m cũng bị nhược thị và theo bác sỹ hơn 1 năm ở Bv mắt tw mà chưa khỏi. B cho m xin thông tin pk ở làng qte Thăng Long để m cho con đi khám đc ko

18. tranthuyen

Lâu lăm m ko lên web : địa chỉ là bệnh viên mắt việt nga đường Trần Đăng Ninh rẽ vào đó ạ
    Hôm.qua vưa cho con đi khám lại tiến triển hơn dc chút cung thấy phấn khởi

Nam Hạnh thích bài này.
  19. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Rất quan tâm. Con mình cũng bị kém thị lực, mình cũng loay hoay chưa tìm được chỗ chữa trị.