Cần giúp: Mới Yêu Có Nên Tìm Hiểu Tài Chính Người Yêu Và Gia Đình Người Yêu Không?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hanmocanh, 19/7/2018.

1. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

Mình và ny mới quen và yêu gần 2 tháng, là quen qua online, nhưng sau khi yêu đã có gặp gỡ khá nhiều. Mình chia sẻ với anh rất cởi mở, nhưng anh có vẻ hơi kiệm lời khi nhắc đến những thông tin về cá nhân anh ấy. Những thông tin về hoàn cảnh gia đình anh như thế nào, công việc anh ra sao thì không thấy anh bàn đến nhiều. Mình có tò mò, nhưng không phải là người tọc mạch nên cũng chưa từng hỏi anh. Nhưng có phải khi muốn xác định lâu dài với ai đó thì nên tìm hiểu kỹ hay không? Mình có nên hỏi thẳng không hay chờ anh tự chia sẻ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hanmocanh
    Đang tải...

2. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

Em nghĩ chuyện này là quan trọng và cần thiết đấy chứ bác, tất nhiên là không phải mình quá tọc mạch chuyện nhà người ta nhưng nếu hai người yêu nhau thì chuyện tìm hiểu là đương nhiên rồi

hanmocanh thích bài này.
  3. Hoài Nam TVSI

Hoài Nam TVSI Thành viên rất tích cực

Dù muốn dù không thì vấn đề tài chính cũng là vấn đề không bỏ qua được đâu

hanmocanh thích bài này.
  4. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

Mình cũng nghĩ thế, nhưng không thấy anh ấy nhắc tới, mình thì lại ngại mở lời. Không biết nên bắt đầu như thế nào luôn. Phần vì ngại khi nhắc tới tài chính, sợ người ấy nghĩ mình thực dụng :(

5. nancylee

nancylee Thành viên đạt chuẩn

Hiểu, biết về nhau về mọi điều là lẽ đương nhiên, nhưng 2 bạn mới yêu có 2 tháng, đã thực sự xác định đến với nhau chưa? Nếu chưa thì vấn đề tài chính chỉ là thứ yếu thôi

hanmocanh thích bài này.
  6. huyentelecom

huyentelecom Thành viên tốt bụng

Cứ mạnh dạn tìm hiểu nhé, k có gì phải ngại cả bạn ah

hanmocanh thích bài này.
  7. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

Thực sự kể ra 2 tháng cũng ngắn, chưa có gì để chắc chắn cả. Nhưng thực sự là mình muốn hiểu hơn về người mình đang yêu, nên mới nghĩ đến những việc để xây đắp gia đình sau này :(

8. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

Nhưng mình không biết nên bắt đầu gợi chuyện như thế nào @@ cứ lo linh tinh thôi

9. kienvangadw

kienvangadw Thành viên chính thức

Thì cứ từ mạng xã hội, bạn bè và công việc mà tìm hiểu thôi mẹ.

10. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Thực ra thời gian đầu thì nên tìm hiểu về tính cách,đạo đức và quan điểm sống xem có phù hợp với nhau không. Mình thấy vấn đề này quan trọng hơn. Tìm hiểu cả bạn bè anh ấy bởi bạn bè chính là tấm gương phản chiếu về con ng anh ấy (phải hợp nhau mới chơi với nhau). Còn đàn ông khi họ xác định tiến xa với mình họ sẽ chủ động chia sẻ để mình bước vào cuộc sống của họ ( như là mời đến nhà chơi, gặp gỡ bố mẹ họ ). Đến lúc đó mình tìm hiểu gia cảnh họ cũng k muộn. Rồi đến khi họ ngỏ lời muốn kết hôn với mình thì mình có thể tìm hiểu về thu nhập, tình hình tài chính của họ. Cái j cũng phải từ từ. Đừng đốt cháy giai đoạn vội vàng mà đàn ông họ lại tưởng mình là ng tham tiền thì k hay

11. Khả Kim Beauty

Khả Kim Beauty Thành viên đạt chuẩn

cứ tự nhiên bạn ơi, ngại gì vết bẩn

12. kienvangadw

Bây giờ tìm hiểu có khó như ngày xưa đâu, cứ facebook, zalo là ra hết anh em, họ hàng, bạn bè... là mình biết được 1 nửa về họ rồi. Chắc ý của chủ TOP là tìm hiểu trước để còn dừng lại sợ yêu rồi phanh không kịp =))

13. minhcuonghuong

minhcuonghuong Muốn thấy cầu vồng phải chấp nhận cơn mưa

mình nghĩ là nên chứ không phải là chuyện tò mò hay tọc mạch , 2 người yêu nhau thì cứ chia sẻ nhiều để hiểu nhau hơn

hanmocanh thích bài này.
  14. Chuhongnhung

Chuhongnhung Thành viên rất tích cực

Ý mình k phải biết mặt bạn bè mà là biết tính bạn bè họ để hiểu phần nào tính cách bạn trai mình. Vì thường mới quen hay tốt khoe xấu che. Mình k thể biết đc những điểm xấu của họ. Thế còn chuyện hoàn cảnh gia đình khi ng ta đã chưa muốn chia sẻ thì tức là ng ta chưa muốn tiến xa đến thế với mình. Thì mình cũng hãy từ từ, cái j cũng phải có thời gian. Cứ để tự nhiên thôi

15. kienvangadw

Quan trọng là chân thành, họ có thật sự chân thành hay chỉ là lừa nhau. Trong cái xã hội vàng thau lẫn lộn trước hết mình nên tỉnh táo.

16. ™Đỗ Khắc Đạt™

™Đỗ Khắc Đạt™ Bắt đầu tích cực

khi nào xác định thì mới nên tìm hiểu mới yêu đương chưa nên tìm hiểu quá sâu về gđ ng ta. nếu thằng kia nó ko lừa thì sớm muộn nó cũng đưa về nhà nó ra mắt là biết hết. còn nó lừa rập xong nó bỏ thì nó ko cho b biết gì đâu bạn chỉ biết mất câu thề thốt ngon ngọt thôi. Tôi là đàn ông tôi hiểu mà :D

hanmocanh thích bài này.
  17. kienvangadw

Để bị lừa rồi thì còn nói làm gì nữa, ý của bạn ý là có nên tìm hiểu để cho người ta lừa không?

18. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

zalo, facebook của anh ý đều là nick mới tạo không lâu, do nick cũ bị hack @@ nick mới có kết bạn với bạn bè, nhưng không chiều, mình tìm hiểu qua đó thì chỉ biết được một chút về môi trường đại học của a ý @@ Chủ yếu là biết về anh ý qua nói chuyện @@ nhiều khi mình không hỏi thì anh ý cũng không chủ động gợi nói về những vấn đề cuộc sống của a ý :(

19. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

Về tính cách mình và anh ấy có nhiều điểm chung đến lạ thường, nên mình thích ở điểm ấy. Nhưng mình muốn tiến xa hơn và tìm hiểu kỹ hơn không chỉ ở tính cách mà cả về những chuyện xung quanh. Có lẽ phải từ từ để anh ấy cởi mở hơn. Hôm qua anh có nói với mình rằng anh không giấu em điều gì, chỉ là anh ít nói, trước giờ anh luôn chịu đựng một mình :( Mình nghe mà cảm thấy chạnh lòng lắm. Nhưng nghĩ cũng có thể đúng vì mình với anh quen chưa lâu nên anh chưa thể chia sẻ hết với mình :(

20. hanmocanh

hanmocanh Thành viên mới

híc =))) đàn ông như ông làm tôi thấy lo quá :))
    Ý mình chính là thế đấy. niềm tin vào tình yêu là một phần nhưng mình luôn muốn có một sự chắc chắn hơn nữa, biết nhiều hơn về người đó để biết mình có đặt niềm tin đúng chỗ không... @@