Tâm sự Em Bị Cả Nhà Mắng Vì Tham Gia Bảo Hiểm Nhân Thọ Ak

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Minh Ngọc94, 11/5/2018.

1. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

Cm có ai tham gia bảo hiểm nhân thọ Aviva không ạ? Em mới đóng được 7tr, nhà em biết chuyện cứ kêu em là toàn lừa đảo, đa cấp đấy. Bảo em dại thế, đóng mà không hỏi ý kiến ai cả.
    Rồi kêu em là giờ coi như mất số tiền đó đi, không đóng nữa. Sau đó em coi lại hợp đồng rồi nhắn lại với người tư vấn như sau:

Đã xem và không trả lời ạ, em hiện không có niềm tin với công ty BHNT này vì cũng mới thành lập được 7 năm. Em quyết định ký hợp đồng vì hồi trước người tư vấn nói là Aviva tách ra từ Manulife nên em đã tin tưởng.

Nhưng giờ thì thật sự là em thấy cái niềm tin ấy của em rất mơ hồ, nó không có bằng chứng gì để em có thể có niềm tin cả

Mọi người đang tham gia BHNT của công ty nào thì em ý kiến với nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Minh Ngọc94
    Đang tải...

2. ducphat.daiichilife

ducphat.daiichilife Thành viên đạt chuẩn

Chào chị, anh đó có đưa có hợp đồng cho chị không ạ. Mỗi năm khách hàng đều có quyền thay đổi mệnh giá sao cho phù hợp ạ . Chị còn giữ thì không sao đâu ạ. Bảo hiểm đều có Bộ Tài Chính của Nhà nước đứng sau, không Công ty nào lừa đảo đâu ạ, chỉ có đại lý hoặc tư vấn viên tư vấn không kĩ, cố gắng lừa gạt thôi ạ. Đến khi khách hàng rơi vào những điều nằm ngoài điều khoản, Công ty không chi trả , mới hoảng hốt bảo Công ty lừa đảo, chỉ là tư vấn viên không nói cho chị. Vì trong hợp đồng bảo hiểm có khi rõ mà do chị không đọc hoặc tư vấn viên không nói cho chị thôi. Chứ bảo hiểm lừa đảo thì giỏi lắm là 3 năm là nghỉ rồi. Mà chị có thấy bảo hiểm nào bị giải thể hay bị Công an bắt không ạ. Không hề chỉ là khách hàng rơi vào những điều nằm ngoài điều khoản nên mới có video, tố cáo Bảo hiểm thôi, có hợp đồng, giấy trắng mực đen đâm đơn kiện thì Công ty nào còn làm nữa hả chị.

3. Minh Ngọc94

Minh Ngọc94 Thành viên tích cực

Có bạn à, nhưng đằng sau Aviva là ngân hàng Viettinbank, bạn biết vụ HUyền Như rồi chứ, Huyền Như ôm tiền của khách hàng, nhưng ngân hàng k chịu trách nhiệm và bảo rằn HUyền Như phải chịu trách nhiệm. Ở quê mình cũng có nhiều người bảo bị lừa ý

4. nước hoa chính hãng

nước hoa chính hãng Nina mảt shop - mùi hương kích hoạt đẳng cấp

Kinh nghiệm của mình BH AIA nha bạn. BH mình cũng thấy nhiều người mua mà phải giấu ko dám cho ai biết hết

5. hadi_nguyen

hadi_nguyen Bột trà xanh Thái Nguyên - Nguyên chất

Cứ bảo hiểm lớn mà mua bạn ạ. M mua của manulife, có vấn đề gì đại ký tư vấn nhiệt tình lắm.

6. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng