Trường Mầm Non Quốc Tế Nào Tốt Ở Khu Vực Hoàng Mai Nhỉ? Các Mẹ Share Em Chút Kinh Nghiệm Chọn Trường

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi bapthoidangyeu, 16/7/2018.

1. haluuly

haluuly Thành viên đạt chuẩn

Em đang deactive facebook cai ko dùng mấy tháng rồi. Em bị ghiền fb nên đang cai, dành thời gian cho con nhiều hơn. Từ ngày ko dùng face thấy thảnh thơi lắm :)) Em đã inbox cho chị số zalo, có gì chị nhắn zalo cho em ạ. :))

Đang tải...

2. vanminh2081980

vanminh2081980 Thành viên tập sự

ở chùa bộc có Trường TH đó bạn

3. bapthoidangyeu

bapthoidangyeu Thành viên đạt chuẩn

Thanks mn nhiều ạ, nhưng ở đó hơi xa nhà em k tiện đưa đón con ạ.

4. mebong0608

mebong0608 Thành viên đạt chuẩn

Thật hả chị? E cũng đang tìm trường cho con, ưu tiên những trường có dạy tiếng Anh, mỗi tội từ nhà em ra Lĩnh Lam gần 4km, con bé sợ đi hơi vất vả ạ.

Haiyen baby thích bài này.
  5. Haiyen baby

Haiyen baby Thành viên mới

Hic, tưởng 5 hay 10 km mới sợ chứ chưa đến 4km thì xa gì. Quan trọng là mn thấy giáo trình và giá cả ở đó có phù hợp với điều kiện kinh tế của mn k thui?

6. ninhyeuhetminh

ninhyeuhetminh Thành viên mới

Trường này có giáo viên nước ngoài 100% k C? Na nhà e sang năm cũng đi lớp, nhưng e lười nên chưa tìm hiểu gì về trường lớp cho con cả.

haluuly thích bài này.
  7. haluuly

Bé sẽ được học cả giáo viên bản ngữ và giáo viên mầm non Việt Nam. Số lượng giáo viên và giờ dạy tùy thuộc vào từng chương trình học cụ thể mn nhóa.

8. kimbaconheo

kimbaconheo Thành viên tập sự

E thấy mọi người rỉ tai nên cho bé học ngoại ngữ sớm sẽ tốt hơn, mà e sợ cho con vào trường quốc tế, rùi con quên luôn tiếng mẹ đẻ thì lại mệt nữa

ninhyeuhetminhhaluuly thích.
  9. bongbongbebongcuame

bongbongbebongcuame Thành viên tập sự

Sang năm con đến tuổi đi lớp em cũng muốn cho con học trường mầm non quốc tế để sau có chuyển sang trường công gần nhà, sẽ cho con thi đầu vào vào lớp chất lượng cao dạy tiếng Anh nâng cao.

haluuly thích bài này.
  10. haluuly

Đúng là trẻ càng nhỏ học ngoại ngữ càng dễ đấy mn, còn việc mn sợ em bé quên tiếng Việt thì k phải lo nhé vì trường Sunshine Maple Bear dạy song ngữ mà.

11. haluuly

Mn tính thía cũng hợp lý, vì giai đoạn 6 năm đầu đời cực kỳ quan trọng với sự phát triển và nhận thức của một đứa trẻ, nếu bé có một môi trường học tập tốt ngày từ đầu thì đây sẽ là bước tạo đà để bé tiếp tục phát triển về sau này.

12. ninhyeuhetminh

ninhyeuhetminh Thành viên mới

Hihi, mình chỉ sợ con nó nói ngoại ngữ k tốt thui, chứ nó có quên tiếng mẹ đẻ thì mình cũng có nhiều cách để nó nhớ lắm... lo gì mn nhỉ

13. danghabg

danghabg Thành viên đạt chuẩn

C ơi, trường này có uy tín và thế mạnh gì hông ạ? Giờ nhiều trường quá, mà trường nào cũng quảng cáo dầm dộ nên các bậc phụ huynh cứ chóng hết cả mặt.

bapthoidangyeu thích bài này.
  14. haluuly

@bapthoidangyeu: Bạn đi thăm quan trường Sunshine Maple Bear chưa? Thấy sao? Sr bạn cuối tuần rồi mình bận không đi thăm quan trường cùng bạn được.

15. bapthoidangyeu

Em tới thăm quan trường rồi chị ạ! Cô giáo đưa em đi thăm quan trường & trao đổi về phương pháp giáo dục của trường, hôm đó cuối tuần mà có nhiều phụ huynh đăng kí đi thăm quan trường như em nên cô đưa cả nhóm đi luôn. Em bị ngộp vì cơ sở vật chất hoành tráng quá nên ko đặt nhiều câu hỏi chứ các phụ huynh khác hỏi nhiều lắm. Có anh chị đi thăm quan trường rồi đăng kí & nộp phí giữ chỗ luôn. Bữa đó em chỉ xác định đi thăm quan trường thôi nên ko mang theo tiền mặt. Hôm sau em nói chồng em ghé trường đăng kí học luôn cho con rồi.
    Em rất chi là thích các tiện ích thông minh đc bố trí khoa học của trường, thích cả cái khuôn viên xanh ở trường nữa. Nơi con học văn hóa, thể thao, nghệ thuật... đều đc bố trí rất đẹp mắt, hiện đại.

Sửa lần cuối: 25/7/2018
  16. giangxuxi

giangxuxi Thành viên chính thức

Trường đẹp quá chị. Mà đăng kí tới thăm quan trường nhưng chưa chốt cho con học ở đây có được không chị? Tạm thời năm nay em vẫn cho con học gần nhà, có đổi trường thì năm sau em mới đổi.

bapthoidangyeu thích bài này.
  17. bapthoidangyeu

Chị cứ đăng kí đi thăm quan trường rồi quyết định chứ ai ép mình đi thăm quan trường là phải đăng kí cho con học ở đó đâu. Em đã đăng kí cho con học đợt này được giảm 15% học phí, mừng lắm luôn :D:D:D:p:p:p

18. Pho dac san

Pho dac san Thành viên chính thức

Bên em mở các lớp luyện viết chữ đẹp cho bé sắp vào lớp 1 ạ. Các mẹ có con sắp vào lớp 1 cho con học nhé, để con tự tin hơn, khi vào lớp 1 các mẹ đỡ phải vật lộn với con khi vào lớp học.

19. demimore

demimore Thành viên đạt chuẩn

Giờ việc chọn trường cho con làm phụ huynh cứ đau hết cả đầu. Mỗi Phụ huynh có 1 tiêu chí riêng để quyết định xem có cho bé theo học hay k... Các mom thấy khi chọn trường cho con tiêu chí nào là quan trọng nhất ạ?

haluuly thích bài này.
  20. haluuly

.

Mỗi người đưa ra một vài tiêu chí, nhưng cá nhân mình nghĩ một trường tốt cần:

1. Các giáo viên luôn có mặt trong giờ học, giờ chơi của trẻ nhưng không phải để làm hộ mà để nhắc nhở, động viên và giám sát sự an toàn cho trẻ.

2. Trường học tận dụng mọi cơ hội để trẻ gần với thiên nhiên: Một vài cái cây đặt trong góc phòng; một vài bình cá; lọ hoa trong phòng cô hiệu trưởng và em nào cũng có thể ghé qua chơi…

3. Trong thời gian biểu của trường luôn có thời gian chơi tự do: khi đó các trẻ được lựa chọn trò chơi riêng hoặc chơi theo nhóm, theo vòng, tự quyết định bạn “lãnh đạo”. Hầu hết các tương tác xã hội sẽ được hình thành khi chơi tự do.

4. Trường có quy định cụ thể giữa hành vi trong lớp và hành vi ở các nơi khác như phòng ăn, phòng tập. Từ 2 tuổi trẻ có thể điều chỉnh hành vi để phù hợp với các hoàn cảnh khác nhau và trường học là nơi lý tưởng để trẻ thực hành điều đó.

5. Trường có giao “bài tập về nhà” cho trẻ: Bài tập sẽ yêu cầu về việc ghi nhớ, ví dụ: Con nhờ bố mẹ kí vào tờ giấy này/ Con nhớ đọc bài thơ cho mẹ/ Con nhớ cùng bố chơi trò chơi này/ Con nhớ buổi học tới mang theo một chiếc lá/ Con nhớ mang theo một đồ chơi con thích ở nhà và kể cho các bạn về đồ chơi đó… Đây chính là bước khởi đầu để con sẽ dễ dàng hơn khi học tiểu học. Tất nhiên các cô giáo cần nhắc nhở các con trước khi ra về và kiểm tra vào sáng hôm sau.

6. Trường có những nhận xét tỉ mỉ về các kĩ năng thực hành của các bé, ví dụ:

Con có tuân thủ các quy định đơn giản trong lớp không.
    Con có thể ở gần bạn khác mà không đánh bạn không?

Con có lắng nghe cô nói trong vòng 10 phút không?

Con có ghi nhớ được các chỉ dẫn của cô không?

Con có thực hiện các công việc có hai bước với một lần nhắc nhở không?

Con có thể ngồi ăn suốt một bữa mà không cần nhắc nhở không?

Con có tỏ ra bực mình, khó chịu, chán nản, buồn bực khi gặp một nhiệm vụ khó không.

Con có chơi hòa đồng với các bạn khác không?

Con có dễ hòa nhập, dễ thích nghi với những tình huống thay đổi (ví dụ giáo viên mới) không?.... balabala

danghabgbapthoidangyeu thích.