Tạo Động Lực Yêu Tiếng Anh Cho Người Mất Gốc

Thảo luận trong 'Học tập' bởi EnglishCampHTM, 26/7/2018.

1. EnglishCampHTM

EnglishCampHTM Thành viên chính thức

Bạn không thể hoàn thành việc gì khi bạn không có hứng thú làm nó, là một người mất gốc tiếng Anh bạn nghĩ bản thân không thể làm chủ được ngôn ngữ này. Nhưng bạn cần nó, vậy làm thế nào để tạo động lực yêu tiếng Anh cho người mất gốc bây giờ? Hãy cùng đọc bài viết và tìm ra câu trả lời nhé!

1. Nếu bạn không giỏi Tiếng Anh, bạn sẽ mất đi cơ hội của bạn thân mình.

Bạn sẽ không tiếp cận được với kho tàng kiến thức khổng lồ trên thế giới, Lương của bạn cũng không cao và bạn không thể làm việc tốt với các đối tác nước ngoài…

ĐỪNG BAO GIỜ tự an ủi mình với tư tưởng rằng: “ Nhiều người không giỏi Tiếng Anh có sao đâu” “ Tiếng Anh tàm tạm thế này cũng được rồi”, hay “ Mình vẫn còn khá tiếng Anh hơn khối người”…

Tạo động lực yêu tiếng Anh cho người mất gốc

Như vậy chính bạn đang là người vùi dập đi những động lực hàng ngày của mình, và không giúp cho bạn có động lực để giỏi Tiếng Anh. Hãy luôn nghĩ rằng đó là những bất lợi, những thiệt thòi khi bạn kém tiếng Anh. Cần cảm nhận RÕ RÀNG điều đó, có thể là bực tức, thiệt thòi, hay khó khăn khi bạn kém Tiếng Anh.

Bạn cần “ khó chịu” đến nỗi bạn KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN VIỆC MÌNH CHƯA GIỎI TIẾNG ANH, đến nỗi bạn sẵn sàng đấu tranh quyết liệt để thay đổi điều đó.

Khi đó, hãy nghĩ đến những điều tốt đẹp, biến nó thành những cảm xúc tích cực bạn nhé!

2. Nếu bạn giỏi Tiếng Anh, những điều tốt đẹp sẽ đến với bạn:

· Dễ ra trường, dễ tìm việc tốt lương cao

· Cơ hội làm việc với đối tác nước ngoài – những người sẵn sàng trả cho bạn mức tiền xứng đang với năng lực của bạn.

· Được đi học tại nước ngoài do công ty tài trợ, tự tin khi đi du lịch với bạn bè năm châu

Tạo động lực yêu tiếng Anh cho người mất gốc

· Muốn đọc, xem tài liệu bằng Tiếng Anh đều có thể

· Trao đổi trực tiếp, học hỏi từ các chuyên gia trên thế giới bằng Tiếng Anh…

· Hãy cảm nhận những điều tuyệt vời mà Tiếng Anh mang lại cho bạn.

Hãy hình dung trong đầu mình khoảnh khắc bạn sử dụng tốt Tiếng Anh và đạt được những điều tuyệt vời đó. Ghi nhớ và cảm nhận nói mỗi ngày để bạn có đủ khao khát rằng: BẠN NHẤT ĐỊNH PHẢI GIỎI TIẾNG ANH ĐỂ THÀNH CÔNG HƠN.

Ngoài ra, bạn hãy chọn cho mình một tấm gương truyền cảm hứng và tạo cho bạn động lực mỗi khi nghĩ đến. Có như vậy bạn mới luôn suy nghĩ tích cực hơn, giúp bạn hoàn thiện mình nhiều hơn trong quá trình học Tiếng Anh lâu dài. Nếu bạn xuống tinh thần, làm biếng hay muốn bỏ cuộc hay nhìn vào tấm gương đó để vượt qua nhé!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi EnglishCampHTM
    Đang tải...

2. lơ lửng

lơ lửng Thành viên mới

tìm 1 ng bạn nc ngoài nói chuyện đi,giúp ta có động lực học tiếng anh hơn,lúc trước m cũng đâu pk gì về tiếng anh tiếng tàu đâu,tn quen ng 1 ng ở nước mỹ ak,mỗi lần nc phải lên google dịch,xong tn bạn đến thăm m luôn,đi chơi mà bạn đó nói gì hay m muốn nói gì đều thông qua cái google dịch,muốn giới thiệu muốn nói mnhieeuf lắm mà không biết nói gì,buwcjn lắm,z nên mới quyết định cày tiếng anh,1 phần m học ở trung tâm vs ng bản xứ 1 phần học ở nhà,mà cũng hên là trung tâm học vs gv nc ngoài hết nên h tiếng ạnh cũng đỡ đỡ phần nào,h mà bạn đó qua cũng ú ớ dc 1 vài câu chứ không như lúc đầu nửa

triệu mỹ đình thích bài này.
  3. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

Trong anh văn động lực và tinh thần là cực kỹ quan trọng