Cần giúp: Nên Ưu Tiên Mua Đồ Gì Để Chuẩn Bị Sinh Con?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi hongngoc187, 1/8/2018.

1. hoang102duyen

hoang102duyen Thành viên tập sự

hix cứ hỏi các thím, cô là ra hết vấn đề. Bạn mà đẻ đứa đầu xong đứa thứ 2 sẽ thấy chuẩn bị nhàn tênh à.

Đang tải...

2. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

nếu chi phí không có nhiều thì chị mua nhưng cái cần thiết trước thôi, như máy hút sữa này, sữa bầu vs sữa cho em bé, áo quần thì chị mua ít thôi cũng được do trẻ nhanh lớn lắm. chủ yếu phải có thêm tả cho trẻ. Sẵn đây em hỏi các mom với, các mom ở nhà cho trẻ dùng sữa gì vậy, con em chậm lớn quá, 14 tháng mà có 9 kí, em xót gì đâu

hongngoc187 thích bài này.
  3. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

nhà em đang cho bé ti thêm Enfa A+, em ưng lắm đó chị, chắc một phần là hợp khẩu vị của bé, vị sữa thanh và không ngọt gắt, thơm thơm, béo béo, bé thích vô cùng, em nghiên cứu hơi bị sâu các loại sữa để cho bé dùng, nên có kinh nghiệm lắm, thị trường giờ nhiều loại sữa, để kiếm loại sữa phù hợp thì ko phải là dễ, như Enfa A+ thì có cả DHA với MFGM luôn, DHA thì chắc chị nghe quen, còn MFGM chị muốn hiểu rõ công dụng thì lên google, em ko giỏi truyền đạt cho lắm, mà nó dạng giúp bé phát triển trí thông minh về cảm xúc, tự tin hoạt bát lanh lợi hơn. Được chị thử tìm hiểu xem sao nhé.

4. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

hahaha, chị miêu tả vị sữa mà em cứ tưởng chị uống luôn vậy. Nói làm em cũng thèm, thiệt là ngại. Chị đã nói vậy thì để em thử mua hộp nhỏ Enfa A+ cho con em dùng thử, chứ bé kén ăn quá, ăn có 1 chén cháo mà ngậm không chịu nuốt đến cả 1 tiếng mới ăn xong.

5. kelly_nguyen2111

kelly_nguyen2111 Thành viên đạt chuẩn

Quần áo cơ bản cho con thôi k cần mua quá nhiều, vì trong 1-2 tháng đầu bé sẽ lơn nhanh nên mua nhiều thì phí. Mom nên list ra trước để khỏi sót, thêm 1 hộp sữa nhỏ cho bé phòng khi sữa mẹ chưa về. Lưu ý thành phần để con dễ tiêu hóa, càng gần với sữa mẹ càng tốt. Tốt nhất mom nên chọn loại có chất MFGM nhé

6. canhcam_nho

canhcam_nho Thành viên mới

Mom nào giống mình không ạ? tiền đi viện chằng bao nhiêu, đồ dùng có các bác gửi tặng mà tháng đâu tiên ngốn hết chục triệu tiền sữa vì con k hợp, cứ mua về ti 1-2 lần lại phải đổi. mãi về sau đi bác sĩ kiểm tra mới biết con bị dị ứng đạm sữa. Các mẹ cũng lưu ý nhé, chọn sữa cho con nên đọc kỹ thành phần, loại càng gần với sữa mẹ con càng dễ hấp thu. Chứ k lại loay hoay như mình

7. yeu_cubin

yeu_cubin Thành viên đạt chuẩn

mình thấy không nhiều hãng có MFGM mom nhỉ? Mình nghe chất này tốt cho hệ thần kinh của bé. giúp phát triển cảm xúc lẫn IQ nhưng tham khảo nhiều mà chỉ thấy có mỗi enfa a+ là có thôi nhỉ?

8. kelly_nguyen2111

kelly_nguyen2111 Thành viên đạt chuẩn

đúng rồi mom, nhưng MFGM không chỉ tốt cho hệ thần kinh mà còn rất tốt cho hệ miễn dịch của con nữa. Bé mình trước giờ ít khi nào ốm vặt lắm lại lanh lợi nữa

9. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Mình 2 đứa rồi và thực sự khuyên bạn nên tiết kiệm mua cái máy lọc nước ngay trong thời gian mang thai. Nước cần cho cả mẹ, cả con. trước thì uống sữa cho mẹ, sau lại pha sữa, tráng bình cho con. Hồi sinh đứa đầu con tiêu hóa không tốt trong khi mình đã rất cẩn thận cho tới khi sang nhà hàng xóm thấy cái lọc nước bẩn vô cùng. Mấy cái kia mua chi phí ít nên mua dần cũng được, nhưng máy lọc nước tầm mấy triệu nên phải tiết kiệm

10. hoatrangnguyen123

hoatrangnguyen123 Thành viên tập sự

mua máy lọc nước nào thế bạn

11. hongngoc187

hongngoc187 Thành viên mới

Mẹ nó dùng loại gì đấy, cho em xin ít review với

vit1234567 thích bài này.
  12. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Chị mua máy karofi em ạ. Máy móc chị cũng không biết nhiều, nhưng thấy nước uống ngon hơn ý. Chị mua máy lần một cách đây 4 năm, thời đó chưa nhiều hãng. Đợt vừa rồi thay máy mới, cũng định chọn con aosmith vì trông nó gọn đẹp, nhưng cuối cùng lại mua tiếp của karofi vì nó uống trực tiếp được mà lại có bộ y tế chứng nhận. nhà có con nhỏ nên cứ cẩn thận em ạ

13. hongngoc187

các mẹ các thím nhà em cổ hủ lắm =((. Toàn phải tự tìm hiểu là chính

14. minhmeo0112

minhmeo0112 Thành viên tập sự

Tầm giá 5-7tr thì mua Karofi em thấy ổn nhất. Nhà em nội ngoại đều dùng của Karofi, mấy sản phẩm mới ra sau này thì mẫu mã đẹp hơn với ít nữa thải hơn nữa.

15. Chinne19

Chinne19 Thành viên tập sự

Nhà em chỉ chuẩn bị mấy đồ cơ bản, đẻ xong thiếu gì mua đó, hơi mệt tí nhưng mà k bị mua thừa

16. AnhTu21984

AnhTu21984 Thành viên tập sự

Cố thêm 1 tẹo tiền thì em thấy dùng lọc nước tích hợp nóng lạnh của Korihome rất tiện, nhất là pha sữa, chế biến đồ cho bé.

17. nguyenannhien23

nguyenannhien23 Thành viên sắp chính thức

Chùi ui mẹ nó bảo chồng tìm hiểu đi. Đồ gia dụng máy móc: TV, tủ lạnh, điều hòa là mấy ông sành hơn. Máy lọc nước cũng công nghệ lọ công nghệ chai, giao cho chồng cho bớt mệt.

18. vaytaichinh

vaytaichinh 094.58.50.111

mua quần áo cho bé nó là quan trọng nhất

19. hongngoc187

Đội ơn các mẹ. Em vừa đi sắm đồ về. Cũng hòm hòm rồi, mướt mồ hôi nhưng thấy vui. Còn máy lọc nước vợ chồng em cũng vừa tham khảo 1 vòng, chắc chọn của Karofi. Em thấy có cái dòng nhỏ xinh để bàn có mẹ nào dùng rồi cho em xin ít review.

20. hoatrangnguyen123

hoatrangnguyen123 Thành viên tập sự

Cho em hóng với. Định mua cho ông bà