Các Mom Chia Sẻ Cách Trị Tàn Nhang Giúp Mình!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Cho thuê máy photo D2T, 23/7/2018.

1. Cho thuê máy photo D2T

Cho thuê máy photo D2T Chuyên bán, cho thuê, sửa chữa máy photo, máy in

Mình 28 tuổi, chưa chồng con nhưng mặt mình lại khá nhiều tàn nhang và ngày càng đậm. Mình rất lo lắng, da mình cũng trắng nên những chấm tàn nhang nhìn rất rõ. Có Mom nào cũng bị tàn nhang mà sử dụng từ các nguyên liệu tự nhiên mà hiệu quả thì chia sẻ giúp mình với nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Cho thuê máy photo D2T
    Đang tải...

2. tranmyanh

tranmyanh Thành viên tập sự

theo e dc biết, tàn nhang hay nám đen là sự hình thành các sắc tố melanin do tiếp xúc với ánh nắng mặt trời, do di truyền hoặc do sinh đẻ, nhưng nếu c chưa ck con, chắc do c tiếp xúc ánh năng nhiều, hoặc rối loạn nội tiết tố. tàn nhag rất dễ lây lan và nếu k chữa trị kịp thời sẽ rất khó chữa, c có thể chụp da cho e xem tình hình da cụ thể dc k ạ

3. Cho thuê máy photo D2T

các nốt đậm hơn trong hình chút bạn nhé. phòng mình điện hơi sáng

Attached Files:

4. tranmyanh

tranmyanh Thành viên tập sự

e thấy tàn nhang c có vẻ khá đậm, chắc cũng đã bị lâu lắm r, tàn nhang và nám là 2 thứ rất khó trị nếu để càng lâu thì khả năng trị hết sẽ rất thấp, nó chỉ làm mờ dc thôi và tránh lây lan sang các vùng khác. trước tiên mình cần phải tìm hiểu thử nguyên nhân. Nguyên nhân có thể là do nắng, hay cở địa trong máu có sẵn, rối loạn nội tiết tố, sử dụng máy tính/d9ien thoại nhiều (tia sáng xanh sẽ khiến da mau lão hóa và nổi đốm), quan trọng c nên xem lại thành phần kem dượng da c đang xài. vì hầu hết các trường hợp xảy ra nám tàn nhang da một cách nghiêm trọng hơn là do mình đang sử dụng kem dưỡng có thành phần chứa corticoid (thành phần giúp chống viêm, dị ứng ngoài da nhanh nhưng rất nguy hiểm, vì khi ngưng dùng sp chứa nó thì sẽ khiến da tổn thương, do phụ thuộc vào nó, nó mỏng, nám tàn nhang hiện lên rõ vì dễ bắt nắng - KHÔNG CHO PHÉP CÓ MẶT TRONG MỸ PHẨM). cho nên việc điều trị tàn nhang bằng phương pháp tự nhiên sẽ rất khó và thời gian sẽ rất lâu. nên quan trọng là c nên che chắn cẩn thận khi ra nắng nè, ăn các loại thực phẩm chứa Glutathione, nhóm selen (hải sản), vitamin C (cam, chanh...), vitamin E sẽ giúp ngăn ngừa nhiễm sắc tố và hình thành tàn nhang nám. bên cạnh đó, e khuyên c nên xông mặt 2 lần/ tuần với sả chanh để thải độc tố, sau khi xông để ráo mồ hôi thì lăn đá viên vào để thu hẹp lỗ chân lông, 1 tuần nên tẩy tế bào chết 1 lần, sử dụng tậy tế bào chết dịu nhẹ để loại bỏ lớp căn bẩn, giảm sắc tố da, và tìm 1 sp kem trị nám chuyên biệt và quan trọng KHÔNG CHỨA CORTICOID c nhé. c có thể tham khảo qua sp kem chuyên đặc trị nám Huyền Cò, sp này k chứa corticoid được bộ y tế công nhận í c, da e cũng bị tàn nhang và xài thấy rất hiệu quả. Thành phần chiết xuất hoa cúc XUXI nuôi dưỡng thấm sau tới tế bào. Chiết xuất cây thông đỏ Pháp - giúp giảm mạnh sắc tố, làm mờ sau 1 tuần sử dụng hihi đây là ý kiến e, c tham khảo ạ. mong c sẽ lựa chọn dc cho minh2 sp cũng như cách trị tàn nhang tốt nhất, chúc c mau có làn da khỏe đẹp :)

5. Cho thuê máy photo D2T

Cảm ơn bạn Mỹ Anh nhé. Mình nghĩ những chia sẻ của bạn không quá khó và mình có thể làm được. chúc bạn cuối tuần vui vẻ nhé :)

6. hoamattroi89

hoamattroi89 Bắt đầu tích cực

b call cho m tư vấn cách trị tàn nhang nám hiệu quả 100% nhé (01635 177 679)

7. Dưa Bở

Dưa Bở Anh VOZ

nhiều người bị cả mặt nhưng đi khám lại nhẹ, vài lần là khỏi
    nhiều người bị một vài nốt thì lại chữa mãi không khỏi
    Cái này phải đi khám ở các bệnh viện, spa trị nám mới biết được