Cần giúp: Cần Học Tiếng Anh Giao Tiếp Cấp Tốc Dành Cho Người Đang Đi Làm .....

Thảo luận trong 'Học tập' bởi luxuries, 12/12/2017.

1. Blacasa Việt Nam

Blacasa Việt Nam Thành viên sắp chính thức

Chào bạn, công việc của bạn như vậy phù hợp với học gia sư bạn ạ.

Bạn thử tìm gia sư trên hệ thống bên mình xem.

Hoàn toàn online và miễn phí.

https://www.blacasa.vn/

Đang tải...

2. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

3. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Chào bạn, mình mới học một khóa giao tiếp bên Talk Class, mình học với thầy người Úc, thầy giảng rất nhiệt huyết, rất dễ hiểu, lớp lúc nào cũng sôi động. Trước mình cũng chỉ nói được mấy câu cơ bản thôi nhưng giờ nói ổn rồi, mình có thể tự tin nói chuyện cùng người nước ngoài. Thời gian tới mình sẽ đăng ký học thêm level 3 bên này nữa.

4. ngoctramhuc12

ngoctramhuc12 Thành viên đạt chuẩn

Topic siêu mắc bạn ah :((

5. triệu mỹ đình

triệu mỹ đình Thành viên mới

trung tâm lớn chưa chắc đã tốt đâu nhé,trước kia m đa phần thấy trung tâm nào hoành tráng thì cứ tưởng là học tốt,lúc dô tư vấn người ta tư vấn nghe sao mà nó xướng,học với giáo viên nước ngoài hết,cam kết đồ đủ thứ,mà nghĩ lại cũng ngu nghe người ta tư vấn cam kết đầu ra nên ham hố,đặt cọc cả đống tiền dô đó ,ai ngờ dô học được 1 tháng ,là thấy nó ớn,học giáo viên nước ngoài được bữa đầu mấy bữa sau toàn người việt,cam kết đầu ra chắc cho điểm m qua chứ trong ng không có 1 chút nào gọi là kiến thức,gv dạy thì nản,dạy theo giáo trình soạn sẵn muốn hỏi gì cũng ngại,giờ mới muốn học tốt 1 phần ở thầy cô,1 phần cũng ở mình nửa,mà cũng hên đâu được bạn giới thiệu cho trung tâm nhỏ nhỏ mà dạy hợp với ý của m,nó ở quận 10,mà ở trong hẻm,kệ vậy mà học rất ok luôn

lý nhã hoa thích bài này.
  6. binhminhftu1

binhminhftu1 Thành viên sắp chính thức

chỗ các bạn nhóm du học sinh TIMMY English được đấy bạn Mình đã học A1 bên cơ sở 283 KTrung, cô diệu anh dạy, nói chung là đáng đồng tiền bát gạo lắm

7. ggiangg

ggiangg Thành viên mới

Bạn ơi, trước vốn từ vựng cũng ít, nói chuyện với người nước ngoài là mình run lắm. Sau đó thì bạn mình đi học bên Talk Class thấy bảo thầy dạy tâm huyết và dễ hiểu nên mình cũng đăng ký một lớp. Công nhận là đáng đồng tiền thật , sau khóa học đó là mình học thêm được rất nhiều từ vựng, mình cũng giao tiếp trôi chảy, tự tin hầu như tất cả chủ đề. Bạn tham khảo xem nhé!

Attached Files:

8. triệu mỹ đình

đã tìm hiểu và thấy chỗ đó đỡ hơn những nơi trước đây mình tham gia, mấy bạn tư vấn cũng nhiệt tình, với lại trung tâm cũng đang gần chỗ mình nên cũng đang suy nghĩ, học gần mà hiệu quả thì sướng, đỡ mắc công đi xa

9. vy vý vỏm

vy vý vỏm Thành viên mới

m cũng tham gia 2 khóa ở ili rồi,m thấy dạy ok lắm,trước khi hcj ở ili thì m cũng học qua 1 số trung tâm khác nhưng m chon ili chắc là nơi cuối cũng,nói vậy thì có qua lắm không chứ mình thấy ili thật sự mìn rất thích,từ phương pháp học đến cách ứng xử của nhân viên đều rất ok,m thì chỉ hocj2 khóa ở đó à,rồi m nghĩ vì vướng lịch học,sắp tới đây m có t,g thì vẫn muốn quay lại ili để tham gia tiếp

10. hoangnguyenyenn

hoangnguyenyenn Thành viên đạt chuẩn

Mình chia sẻ một bài viết của bạn chudenon rất hay về lớp học tiếng Anh dành riêng cho người đi làm.

11. nuocmatcuada

nuocmatcuada Thành viên tập sự

Học ở đâu học tớ cũng thích nhất cách thầy Richard diễn đạt, biểu cảm đáng yêu, học không bao giờ buồn ngủ luôn

triệu mỹ đình thích bài này.
  12. triệu mỹ đình

ok đồng ý với bạn nè, mình cũng rất thích môi trường bên anh ngữ ILI

13. PhuongHuyenLam

PhuongHuyenLam Thành viên mới

Lúc đầu đi tìm địa chỉ muốn lòi luôn. May mà dt nhờ chỉ đường, mà thích giáo viên ở đó lắm, rất thân thiện

14. hungbacninh

hungbacninh Thành viên sắp chính thức

học chung ở đâu thế bạn

15. baonam2018

baonam2018 Thành viên mới

Bạn muốn tìm nơi học mà giá cả hợp lý và chất lượng tốt thì bạn thử đến ILI tìm hiểu qua đi. Gv bản ngữ dạy giao tiếp 4 kĩ năng cũng như giúp mình hoàn thiện khả năng phát âm chuẩn, ngữ điệu hay mà thầy cô còn dạy rất nhiệt tình, chăm chút học viên, học tầm 2-3 khóa là giao tiếp ok khoảng 70% rồi tùy trình độ đầu vào của b. Bên này còn hay giảm học phí cho các b sinh viên vượt khó đó. B cần thì lên website của trường tìm hiểu đi nha

gaumisayeudau thích bài này.
  16. phuonglinhftu1

phuonglinhftu1 Thành viên mới

Ở TIMMY chất lượng okay bạn nhé. Đứa cùng công ty minh đã học A1, A2 ở TIMMY rồi. Mình cũng đang thu xếp thời gian. Nhận tiện, có bạn nào có nhu cầu ko, đăng ký nhóm mỗi bạn được giảm 200k đấy. Có ai có cùng nhu cầu inbox cho mình nhá

17. PhuongHuyenLam

PhuongHuyenLam Thành viên mới

Thực trạng chung của rất nhiều người không thể giao tiếp bằng tiếng anh đó là: dù đã học 12 năm và 4 năm đại học nhưng cũng thể giao tiếp bằng tiếng anh bởi vì theo cách dậy ở VN thì chú trọng đến ngữ pháp và viết mà không chú trọng đến nghe và nói. Do đó sinh viên ra trường đi làm rào cản lớn nhất là tiếng anh giao tiếp. Em ra trường y như phải bắt đầu lại từ đầu, tìm cho mình một phương pháp mới để học tiếng Anh, bắt đầu mày mò tìm hiểu và mạnh dạn đăng kí học với giáo viên nước ngoài. Lúc đó sợ học không hiểu nhưng mà khi tìm hiểu và quyết định đi học thì em mới dần hiểu ra là có môi trường thực hành, được học với thầy cô bản ngữ hay thì mới nhanh tiến bộ được. E học vài tháng là đã nói được rồi, từ từ nâng cao lên thôi. Lúc đầu mình học với thầy Richard ở ILI, là người đầu tiên giúp mình bước qua rào cản người ngoại quốc và người VN.

18. hoayeuthuong

hoayeuthuong Thành viên mới

mình có biết trung tâm ILI học cũng k,tuy trung tâm đó mình thấy nó nhỏ nhưng được cái học với môi trường người bản ngứ,1 phần nữa là học phí nó mình thấy ok ,không quá cao cũng không thấp lắm,mình thì học ở đó rooifm,nhưng vì điều kiện đi lại không được phù hợp nên có nghĩn 1 thời gian,mới đi test để học lại nek,mình nói vậy thopoi,nhưng 1 phần mấy bạn cũng phải tới trung tâm tìm hiểu thêm coi nó cũng phù hợp với mình hay không nữa ,

19. huynhthisuongmy

huynhthisuongmy Thành viên chính thức

Nay mình nói thiệt chứ nhiều trung tâm lắm
    Cảm nhận của mỗi bạn sẽ khác nhau, người thích cách dạy của thầy này, không thích cạch dạy của thầy kia
    Mình cũng đã tưng học nhiều chỗ nhiều nơi và cũng nhiều thầy cô rồi, cô giáo việt , thầy nước ngoài cũng học tất tần tật luôn.
    Nói thật cũng thích phương pháp dạy của ACET lắm, mà học 2 khóa xong muốn nghèo luôn, học phí mắc quá chịu không nổi, mà mình thì cũng đâu phải đại gia gì, mà học anh văn thì phải học lâu chứ đâu phải học 1 hay 2 ngày hay mấy tháng

Chuyển chỗ học, con bạn giới thiệu trung tâm anh ngữ ILI cũng gần nhà nên cũng thuận tiện, cũng được học với môi trường bản ngữ 100%, phương pháp bạn ấy nói dạy cũng rất ok , không thua kém gì những nơi nổi tiếng khác đâu
    Chỉ có điều mình thắc mắc là môi trường bản ngữ sao học phí thì lại ok vậy , phải nói rẻ hơn nhiều so với những chỗ khác, thì câu trả lời đó khi mình tới tận nơi thì mới biết, thực chất bên đó hiện tại chỉ có mộ cơ sở và cũng nằm trong hẻm không tốn quá nhiều chi phí nên tiền học phí cũng rẻ là chuyện đơn nhiên rồi, nhưng chỗ khác thì nhiều cơ sở đầu tư nhiều vật chất nhìn rât hoành tráng , tiền mặt bằng cao thế là học phí cao lên
    Quyết định học ở ILI luôn vì cũng rất tin tưởng con bạn , mà học mấy khóa rồi, quyết định của mình không sai, mình lại thấy mến các thầy ở đâym, quá dễ thương và nhiệt tình , học thấy ok và tiến bộ. \

bẠN Nào thực sự muốn tìm chỗ học tốt thì tham khảo bên đó xem ạ.

20. gaumisayeudau

gaumisayeudau Thành viên đạt chuẩn

Lớp học bạn bao nhiêu ng, lớp m được 10 bạn, học với cô Lauren, cô vui tính và rất hòa đồng, thích nhất là cách cô chi li chỉ bảo từng đứa phát âm cho thật chuẩn theo giọng Mỹ, cô chỉnh đến khi nào phát âm chuẩn mới thôi,
    Thật ra m học ở ILI cũng được vài khóa rồi, ko chỉ có cô mà khóa trước học với thầy Chris thầy cũng chỉ bảo tận tình vậy á, bài tập về nhà có đoạn nào ko hiểu có thể chát hoặc gởi email cho thầy chỉnh sửa giúp đỡ thầy ko bao giờ nề hà chuyện đó.
    rất biết ơn các thầy cô có tâm với nghề. và cũng cảm ơn ILI đã có 1 đội ngũ giáo viên tuyệt vời như vậy

thanhle7701 thích bài này.