Hướng Dẫn Mua Hàng Trên Lazada Việt Nam Được Giảm Giá Nhiều Nhất

Thảo luận trong 'Góp ý cho nhau' bởi anhphat1091991, 7/9/2018.

1. anhphat1091991

anhphat1091991 Thành viên tập sự

Mình là 1 người thường xuyên mua hàng trên Lazada và mình thấy trang này là 1 trang uy tín để mua hàng. Mình có 1 số kinh nghiệm trong việc săn voucher hay mã giảm giá.
    Sau đây mình muốn được chia sẻ với mọi người về việc mua hàng trên Lazada Việt Nam được giảm giá nhiều nhất

Những việc phải cân nhắc trước khi mua hàng trên Lazada
    Nếu đây là lần đầu bạn mua hàng, bạn nên xem những lưu ý, cách tìm những sản phẩm giá tốt trên Lazada để đơn hàng bạn mua được mức giảm giá cao nhất tại bài viết sau:

Những lưu ý nên xem trước khi mua hàng trên Lazada

Hướng dẫn các bước mua hàng trên Lazada
    Thật tình thì những bước này trên Website Lazada có hết nhưng chắc là bạn không thấy nên mới tìm đến đây để đọc hoặc để nghe thêm những nhận định riêng của tác giả.

Bước 1: Tìm Kiếm Sản Phẩm Trên Lazada.vn

Bước 2: Chọn Sản Phẩm Bạn Muốn Mua

Bước 3: Kiểm Tra Thông Tin Sản Phẩm
    Hãy chú ý phần số 2 của bước này, nếu bạn thấy đơn vị bán hàng nào mà lạ, bạn tìm thử tên đơn vị bán hàng đó trên Google xem họ có website hay không. Nếu thông tin rõ ràng cụ thể thì nên mua, còn nếu như tìm mà không thấy thông tin nào về họ thì cân nhắc, ko thôi trúng hàng rởm hoặc cách phục vụ ko tốt.

Trong bài đánh giá Lazada tôi cũng có nhắc đến => Đánh giá mua hàng trên Lazada

Bước 4: Xác Nhận Giỏ Hàng

Bước 5: Nhập địa chỉ Email hoặc đăng nhập tài khoảng

Bước 6: Nhập Thông Tin Giao Hàng
    Chổ này khá quan trọng, bạn nên nhập đầy đủ và chính xác để hàng chuyển đến đúng. Nhớ nhập số điện thoại mà bạn đang sử dụng. Vì trong trường hợp nhân viên muốn xác nhận đơn hàng bằng cách gọi điện cho bạn, nếu không thấy tín hiệu => Lazada sẻ hủy đơn hàng.

Bước 7: Chọn Phương Thức Thanh Toán
    Nếu đây là lần đầu mua, bạn nên chọn Thanh Toán Khi Nhận Hàng. Sau đơn hàng này thấy tin tưởng rồi thì hãy dùng Thẻ ngân hàng để mua trực tuyến – thanh toán ngay.

Cho những người không biết nhập mã giảm giá – voucher lazada ở đâu.

Chổ số 2 là nơi để bạn copy voucher vào => nhấn nút sử dụng voucher.

Bước 8: Đặt Hàng

Bước 9: Nhận Thông Báo Xác Nhận Đặt Hàng
    Sau khi nhấn nút đặt hàng thì Lazada sẽ gửi cho bạn email + sms xác nhận với mã số của đơn hàng. Bạn đừng xóa, hãy giữ để có vấn đề gì còn gọi điện cho Lazada để hỏi tình trạng đơn hàng.

Dưới đây, mình sẽ đưa ra 1 số địa chỉ uy tín mà mình thường mua hàng và có nhiều chương trình mã giảm giá như: SIÊU THỊ NEW MART, SIÊU THỊ SUNHOME, .......

Chúc các bạn mua được những mặt hàng ưng ý và có nhiều voucher, mã giảm giá!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhphat1091991
    Đang tải...

2. anhphat1091991

3. anhphat1091991

4. aothuncasau

aothuncasau Thành viên tập sự

Giá cả cũng là một phần kích thích người mua chọn các sàn thương mại điện tử nhưng mình đặt tiêu chí chất lượng và uy tín của shop lên hàng đầu. Nhất là uy tín của shop.
    Thank bài hướng dẫn