Kỹ Năng Tiếp Cận Tâm Lý Học Sinh Cho Cha Mẹ Và Gia Sư

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi Linh ngọc đặng, 21/9/2018.

1. Linh ngọc đặng

Linh ngọc đặng Thành viên tập sự

Chào các bạn gia sư dạy kèm học sinh tại nhà trên toàn quốc, hôm nay mình sẽ viết 1 bài bổ ích nói về các vấn đề vấn đề cốt lõi giúp học sinh tiến bộ hơn trong việc học cùng gia sư, ” kĩ năng tiếp cận tâm lý học sinh cho gia sư dạy kèm tại nhà

kinh nghiệm tiếp cận học sinh cho gia sư
    Từ đâu mình có thể viết được những bài đi sâu hơn về tâm lý và khả năng lớp dạy gia sư tại nhà được lâu dài. Giới thiệu là mình đã và đang là 1 gia sư chuyên nghiệp, lâu năm trong lĩnh vực gia sư tại nhà, mình dạy được hầu như rất nhiều môn từ toán lý hóa và cả tiếng anh. Hiện tại mình đang gia sư dạy kèm cho học sinh quốc tế, và sau đây mình xin chia sẽ đến các bạn 1 bài về cách hiểu tâm lý học viên và làm học sinh yêu mên hưng phấn trong học tập. Các bạn cố gắng đọc hết và ghi nhớ vì dưới đây là tất cả những gì thực tế mình đã trải nghiệm để chia sẽ cùng các bạn gia sư.

1. Gia sư nên bước vào lớp học 1 cách vui vẻ và niềm nở để tạo 1 không khí thỏa mái trước giờ học
    2. Nên khơi dạy tự tin ở học viên để họ có kết quả tốt hơn trong học tập
    3. Không nên tập trung vào những bài khó trước mà nên từ đơn giản đến nâng cao
    4. Hãy khen ngợi và vui cùng những thành tích tiến bộ của học viên cho dù nó là nhỏ nhất
    5. Luôn cởi mở với học viên trong việc học
    6. Có thời gian rãnh nên cùng học sinh nghiên cứu trò chuyện về chuyên ngành nó yêu thích, hãy tỏ ra mình rất quan tâm và hiểu biết về vấn đề đó như thế học sinh phục mình hơn
    7. Nếu học có bài test đánh giá cho điểm thì nên lựa chọn điểm cao để khích lệ học viên
    8. Đừng quá kỹ luật và độc đoán, đừng làm học viên thấy giờ học quá gò bó và áp lực nhé
    9. Đừng ngại ngần nhận lỗi thuộc về mình với học sinh nếu cảm thấy mình sai
    10. Gia sư cần nhớ học sinh cần có tâm lí vui vẻ thì mới nhận được sự tập trung của chúng
    11. Và còn nhiều điều nửa nhưng cần rõ gia sư dạy kèm cần có ” kiên nhẫn, bình tĩnh và chuẩn mưc “
    Đây đây là những gì tôi muốn chia sẽ cùng các bạn, hãy thật tự tin và chuyên cần trong lĩnh vực bạn đang theo đuổi nhé. Hãy ghé thăm những bài viết hay hơn tại gia sư bách khoa ở chuyên mục kinh nghiệm làm gia sư.

Các bạn gia sư cần tìm lớp miễn phí vào link này nhé lớp gia sư miễn phí đảm bảo lớp thật 100%.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Linh ngọc đặng
    Đang tải...

2. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%