Kinh nghiệm: Nên Mua Máy Giặt Hiệu Nào?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Bongcuame, 8/10/2018.

1. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Em máy giặt nhà em hơn 8 năm thôi, cho vô viện bảo tàng được rồi các mẹ ạ. Máy cũ xuống cấp, chạy rung lắc, ồn kinh khủng, còn có màn đứng vịnh lại cho bớt ồn nữa. Đi siêu thị điện máy thấy nhiều model quá chưa dám xuống tay vì lại sợ xài 1 thời gian lại như em máy giặt cũ này thì tụt mood lắm. Các mẹ có kinh nghiệm cho e xin ý kiến mình cần lưu ý những tính nào khi mua máy giặt và nên chọn máy của hãng nào thì ok ạ? Em xin cám ơn.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bongcuame
    Đang tải...

2. monngon13

monngon13 Bắt đầu tích cực

Máy giặt đời cũ xài tốn điện mà ồn lắm luôn. Mẹ nó mua thì xem tính năng tiết kiệm điện và tự làm sạch lồng giặt đời mới bây giờ thích lắm.

3. lanlee86

lanlee86 Thành viên chính thức

Máy giặt nhà chị lồng đứng hay lồng ngang, máy nhà em cũng gần chục năm rồi, xài lống đứng giặt đồ mau hư kinh khủng. Chị đồng nghiệp em nói em xài đồ mau hư chứ chị ấy cũng giặt máy giặt mà đồ không bị mau hư như em. Em cũng đang muốn đổi máy giặt nhà mình đây.

4. Me_KuTit

Me_KuTit

Máy giặt nhà mình cũng đến lúc vào viện dưỡng lão, mỗi lần vắt nhảy đùng đùng như giật kinh phong, đang tính cuối năm lương thưởng ngon ngon đổi máy giặt mới. Xem mấy cái quảng cáo trên ti vi thấy ham, máy giặt người đứng kế bên, còn nhà mình máy giặt người vào phòng đóng cửa cho bớt ồn.

5. meeuro

meeuro Thành viên chính thức

He he nhiều mẹ muốn thay máy giặt mà cứ chờ thưởng hỉ. máy giặt mua tầm 10 triệu mà xài cả hơn chục năm cơ mà. Nên mua mình nên mua máy tính năng xịn 1 chút, hãng uy tín thương hiệu Nhật thì bền bỉ và ít hao điện nữa.

6. lanphuankhanh

lanphuankhanh Bắt đầu tích cực

Máy giặt lồng đứng giặt mấy cái áo thun giãn tét lét đó chị, mấy cái đồ thun em phải cho vào túi giặt chứ để khơi khơi cho vào máy, giặt được mấy lần khỏi còn áo mặc luôn.

7. mecusing

mecusing Thành viên tích cực

Đồ mau hư không liên quan đến lồng đứng ngang gì đâu mấy mom. Do có những loại máy giặt thì cứ đập rồi vắt rất mạnh làm quần áo mau hư hỏng thôi. Mình mua máy giặt có công nghệ thác nước Dynamic không làm quần áo hư hại quần áo khi giặt đâu. Cả váy đầm mình cũng giặt máy giặt luôn mà có hư đâu.

xuxudangiu thích bài này.
  8. xuxudangiu

xuxudangiu Thành viên mới

Công nghệ thác nước Dynamic này ở máy giặt nào có vậy chị? Riêng đầm em giặt tay không dám bỏ máy hay do máy giặt nhà em đời cũ quá, em dùng hơn 10 năm rồi chị.

9. longhoang12

longhoang12 Thành viên tập sự

Các chị giặt máy giặt có bao giờ vệ sinh lồng giặt không? Mỗi 3 tháng em phải mua gói bột vệ sinh lồng giặt bỏ vào máy để vệ sinh máy giặt, mỗi lần giặt xong phải mới cái nắp máy giặt ra cho thông thoáng đỡ ẩm mốc.
    Có máy giặt nào tự vệ sinh lồng giặt được thì đỡ quá, máy giặt nhà em lớn, mỗi lần vệ sinh tốn nước quá.

10. longlanhlunglinh

longlanhlunglinh Thành viên mới

Em vote cho mấy máy giặt của Nhật, chị mua của hãng có tiếng tăm chút, máy giặt dòng inverter phải từ 9 triệu và hơn 10 triệu, máy giặt em thấy không hao điện mấy đâu chỉ hao nước, chị nên mua loại to to chút quăng chăn, drap giường vào giặt cho sạch, không bị bám xơ và bụi vải.

11. tuoitrekhatkhao

tuoitrekhatkhao Thành viên chính thức

Vệ sinh vậy tốn kém lắm phải không chị, mà sao 3 tháng đã vệ sinh rồi. Nhà chị xài máy giặt loại nào mà cực thế, nhà em xài máy giặt có chế độ vệ sinh tự động luôn, sạch sẽ, quần áo không bị bám bẩn trở lại mà còn không tốn kém

12. pn_nt

pn_nt Thành viên chính thức

Từ ngày mua máy giặt em khoẻ re nha, giao việc giặt giũ cho ox em hết. Việc nhẹ nhàng quá mà haha.

13. lelinh3495

lelinh3495 Thành viên chính thức

Em cũng vậy, #ĐểAnhLo nên em để ox lo, em phẻ hí hí.

14. hoangchautt

hoangchautt Thành viên đạt chuẩn

Chồng các mẹ có hay phụ việc nhà ko? Nhà em ổng lười muốn xỉu luôn đó, ổng mua cái máy giặt về là coi như xong trách nhiệm, hên là máy êm, chạy tốt, đỡ cực, không chắc quét ra khỏi nhà luôn !!! Nói chung, Hitachi là cứu tinh của ông nhà = )))

15. dannguyen599

dannguyen599 Thành viên chính thức

Em cũng tính chờ gần Tết em đổi máy giặt, gần Tết mua có nhiều chương trình ưu đãi hơn.

16. ihatethislovesong

ihatethislovesong Bắt đầu tích cực

Chủ top nên mua máy Hitachi nha, khuyên thật lòng, xài không hối hận.

17. choco-pie

choco-pie Thành viên đạt chuẩn

Thời buổi này hầu như nhà ai cũng đều có 1 cái máy giặt

18. Dont_Trust_Me

Dont_Trust_Me Thành viên chính thức

Công việc bận rộn cả ngày, có máy giặt đỡ biết bao nhiều, buổi tối có thêm thời gian để nghỉ ngơi, dành cho gia đình.

19. Aspire_V5

Aspire_V5 Thành viên mới

Có máy giặt rồi, chồng và các con đều có thể phụ mẹ làm việc nhà nè, việc đơn giản mà cả nhà thêm vui

20. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

nhà mình cũng đang dùng cái máy giặt lồng ngang đời cũ của electrolux ồn kinh khủng. Nhưng ck mình thì bảo nó bên nên cố dùng. Thấy a mình mua máy đời mới k biết loại nào hay bị lỗi lắm