Kinh Nghiệm Chữa Bệnh Hôi Miệng

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi mekem1702, 3/1/2018.

1. mekem1702

mekem1702 Thành viên mới

Năm mới mình xin chia sẻ một vài kinh nghiệm chữa hôi miệng của mình. Mong sẽ giúp ích được cho nhiều bạn.
    Mình kể qua tình trạng hôi miệng của mình.
    Không nhớ rõ mình bắt đầu bị hôi miệng từ khi nào nhưng từ ngày học cấp 2 mình đã thấy có bạn bảo mình bị hôi miệng hoặc có khi cứ che mũi khi nói chuyện với mình. Dù đánh răng rất kỹ nhưng không hết mùi, áp dụng đủ các mẹo dân gian....Càng ngày mình càng ngại giao tiếp vì căn bệnh quái gở. Sau này đi học đại học, có cơ hội tìm hiểu và cũng đi khám chữa ở nhiều phòng khám nhưng cũng không ăn thua.
    Nhìn chung, bác sỹ chỉ bảo có 2 nguyên nhân: trong khoang miệng hoặc do tiêu hoá (trào ngược dạ dày), nhưng phần lớn do nguyên nhân thứ nhất.
    Sau cùng cơ duyên đã giúp mình đến điều trị tại RHM Trung Ương, khoa Nha Chu (bạn phải vào đúng khoa này mới chữa đc nhé), mình đc chẩn đoán bị viêm quanh răng, là một dạng viêm lợi mãn tính mà có cao răng chui trong lợi có khi gây mủ, đánh răng cũng không hết mùi và đc chỉ định nạo túi lợi. Mình điều trị 2 lần thì tạm ổn. Bệnh rất dễ tái phát nếu như không vệ sinh răng miệng đúng cách: chải răng ít nhất 2 lần/ ngày và dùng chỉ nha khoa, khám định kỳ 6 tháng/ lần.
    Chỉ có 1 điều chi phí chữa bệnh ở đây đắt hơn phòng khám ngoài nhiều. Mỗi lần đi khám thường mất tiền triệu, hoặc ít thì cũng vài trăm nhưng chữa đc bệnh này thì bao nhiêu cũng cố:)
    Mong sẽ có nhiều bạn đọc được những dòng chia sẻ này mà khám ngay trong viện. Càng chữa sớn bệnh càng nhanh khỏi.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mekem1702
    Đang tải...

2. senbenho

senbenho Thành viên đạt chuẩn

mk thử đi khám mới được

3. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

mình phải kiểm tra mới được

4. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

cảm ơn bạn đã chia sẻ ah