Kinh nghiệm: 3 Bước Để Có Lòng Tin Khách Hàng ? 90 % Chốt Sale Thành Công.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi topcantho, 8/10/2018.

1. topcantho

topcantho Marketing online

Lòng tin khách hàng
    Bạn là người mới bắt đầu vào kinh doanh và đặc biệt là kinh doanh online.

Đơn hàng cứ bạn ngày càng èo ọt, người khác thì lại kinh doanh rất thành công.

Vậy người khác có những bí quyết gì cùng chúng tôi hiểu rõ hơn vấn đề nhé.

Bài viết trước mình đã đề cập đến đối tượng khách hàng hay tệp khách hàng .

Như vậy mình đã có tệp khách hàng. Đó chỉ là bắt đầu trong việc kinh doanh online của bạn.

Vậy làm như thế nào để đối tượng khách hàng đó trở thành khách hàng của bạn hay đặc biệt hơn là trở thành khách hàng trung thành của bạn. Và nếu tốt hơn nữa là gián tiếp làm người bán hàng cho bạn.

Vậy làm thế nào để có lòng tin khách hàng

Theo bạn khách hàng mua hàng của bạn vì điều gì mình xin trả lời các bạn là niềm tin ở các bạn khách hàng nghĩ bạn là những người chuyên nghiệp trong lĩnh vực đó.

lòng tin khách hàng

Một câu nói mà mình tâm đắc nhất đó là trao lợi ích gởi niềm tin hay một người thầy nói với mình là hãy để bán hàng là bước cuối cùng. Đừng bao giờ bán hàng cho khách mà họ chưa hiểu sâu hiểu nhiều về sản phẩm của chúng ta.

Như vậy để có được niềm tin của khách hàng mỗi ngày bạn phải chăm sóc học tương tác với học và đặc biệt là cho họ thật nhiều thông tin hữu ích vầ sản phẩm của bạn hay sản phẩm gần với bạn.

Ví dụ như mình làm về lĩnh vực seo google.

Mình sẽ từng bước cho khách hàng của mình biết tất cả về nó như lợi ích của seo mà bạn không ngờ tới.

Các phương pháp kĩ thuật bí quyết về seo mình chia sẻ tất cả không dấu diếm và đặc biệt là hoàn toàn miễn phí.Chi sẽ với cái tâm chia sẻ để các bạn có thể tự làm được

Để có niềm tin

Ngoài ra mình còn làm hướng dẫn có thể là video, hình ảnh tài liệu bài post. Hiện nay 3 kênh marketing quảng cáo miễn phí và vô cùng hiệu quả là facebook, google, và youtube.

Ví vụ như bạn kinh doanh về mỹ phẩm tự nhiên chiết xuất từ bột nghệ thì bạn chia sẻ trên facebook, youtube, livestream.

Các bài viết như trị mụn bằng tinh bộ nghệ tại nhà, hướng dẫn làm sạch da mặt từ tinh bột nghệ, và cuối cùng là điều hướng về sản phẩm của chúng ta.

Lấy bạn là người dùng trừ khi đúng món hàng mình cần bạn có ghét quảng cáo không, mà lại cực kì thích những bài viết có ích và miễn phí.

Những hướng dẫn trên được tôi trích ra từ trong 1 bài học Content marketing một trong những xu hướng content 2018.

Và đặc biệt là làm theo công thức 7 – 2 -1 để có lòng tin khách hàng nhanh.

70 % thông tin hữu ích.

20% về sản phẩm.

10 % về cá nhân.

Để có được lòng tin khách hàng hãy chăm sóc học như người yêu của mình, hãy quan tâm học, hãy chia sẻ cùng họ, hãy vuốt ve họ, hãy chiều họ, hãy cho họ những thứ họ cần nhưng đừng bao giờ quá đáng.

Nếu bạn làm về bất động sản bạn có thể chia sẻ bài viết về phong thủy nhà dành cho những tuổi, hoặc tuổi nào mua nhà trong năm nay là hợp lý. Hoặc tuổi mùi xây nhà vào năm nào, tuổi tý nên xây nhà hướng nào.

Và điều quan trọng vẫn là thần thái bạn nên giao tiếp với người dùng một cách thân mật Chia sẻ một cách nhiệt tình không dấu diếm.

Hỗ trợ kinh doanh online : 0962 678 373 (Phú Hữu)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi topcantho
    Đang tải...

2. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

mình đã thử nhưng không hiệu quả lắm, không biết còn sai xót điểm nào hay không nữa

3. topcantho

hj hj . Bạn mới làm phải không. đây là phương pháp marketing miễn phí bạn. nên bạn phải kiên trì để có lòng tin khách hàng cần có thời gian. Bạn có quảng cáo google hay facebook không, cũng không hiệu quả đâu bạn vì người ta không mua hàng của bạn từ lần gặp đầu tiên. bạn add zalo mình vào 0962 678 373(phú hữu). có bất kì cần hỗ trợ in box mình. hỗ trợ miễn phí nha bạn.

4. topcantho

mình xem trang web của bạn rồi. web của bạn thiết kế rất đẹp, nhưng chủ yếu đăng tin bán hàng, sản phẩm, thiếu những bài chia sẽ hữu ích, và web của bạn chưa làm seo bạn xem bài viết seo là gì nhe bạn. cảm ơn bạn.

5. sssneard

sssneard Bắt đầu tích cực

Bác nào đang bán online trên sàn TMĐT có thể tham khảo phần mềm quản lý bán hàng Salekit nhé. Hỗ trợ chủ cửa hàng quản lý bán hàng tại cửa hàng và quản lý đơn hàng online từ A - Z.
    Mn đăng ký tại đây để trải nghiệm miễn phí nha.

6. MinhAnhbbc

MinhAnhbbc Thành viên tập sự