Bế Tắc, Tuyệt Vọng Muốn Ly Hôn

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi chờ nắng, 4/8/2018.

1. chờ nắng

chờ nắng Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ giúp e với ạ. Giờ e chỉ muốn ly hôn thật nhanh thui.e ko muốn sống với 1 ng gia trưởng, đánh đập vk như thế này nữa.e thật ko ngờ m lại là nạn nhân. Liệu có lần đầu thì lần sau sẽ ko ko. Đánh đk 1 lần rùi thì lần sau sẽ như thế nào. E cứ cam chịu thì rùi e sẽ phải đối mặt với những j.e cũng ko muốn tưởng tưởng nữa. Mà giờ muốn bỏ hay muốn chết quoách đi thì e lại thương con e nó giờ mí đk hơn 6th thui.mà cố sống thì e phải tỏ ra sao đây. Cứ bơ đi mà sống mỗi ng 1 chỗ ko còn tình cảm j hay như chưa có ch j xảy ra đây....e phải lm sao đây.......

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chờ nắng
    Đang tải...

2. Thai Anh

Thai Anh

ly hôn thì ng thiệt thòi sẽ là con cái của b, xét lại mặt tốt và xấu của ck để cân nhắc. Nếu ck b hứa thay đổi và xd hp gđ thì bỏ qua để giữ lấy tiếng gđ. Nếu anh ta ko thay đổi và bảo thủ thì dứt áo cho khỏi trầm cảm mệt mỏi

3. ngoclan080608

ngoclan080608 Thành viên tích cực

Gia trưởng mà lại còn đánh vợ nữa thì thật đau lòng.
    Bỏ đã khó rồi. Bỏ xong cũng ko phải đoạn tuyệt được hết vì có chung đứa con. Mình cũng trầm cảm tưởng chết đi được thì tốt nhưng mà nghĩ đến con với bố mẹ đẻ nên cũng cứ chịu. Chả biết được đến đâu. Kiểu tồn tại chứ không phải là sống nữa.
    Chồng mình ko gia trưởng ko đánh mình nhưng là người dại, không hề biết chia sẻ vất vả với người vợ, lúc nào cũng dửng dưng chắp tay sau đít trước tất cả công việc gia đình. Đã vậy còn thêm nát rượu nữa. Ngày ăn 3 bữa thì cả 3 bữa uống rượu. Mà người đã uống nhiều rồi thì như bị loạn thần ấy, việc nhỏ còn ko biết lo thì nói gì lo việc lớn.

Sửa lần cuối: 10/8/2018
  4. Làm mái tôn hà nội

Làm mái tôn hà nội Thành viên đạt chuẩn

Đơn thân k dễ dàng, muôn vàn khó khăn,nhưng giờ không phải ít. mà cam chịu thì bản thân còn phải chịu thêm những gì, em hãy cân nhắc, so sánh xem ck em có những điểm tốt xấu như thế nào, có thể thay đổi chút nào được không. Nhìn lại bản thân xem mình sai chỗ nào và đánh giá khách quan. Chứ nếu khổ quá thì buông tay.

5. giadinhchim

giadinhchim Thành viên rất tích cực

Buồn thật

6. Hanhi851

Hanhi851 Thành viên đạt chuẩn

ôi sợ thật, nghĩ đến cảnh lấy ck mà gặp thế này chắc em...

7. canlamconyeu

canlamconyeu Thành viên mới

phụ nữ đơn thân giờ đâu có hiếm, nó đánh mình 1 lần sẽ có lần 2

8. thanhnhan95

thanhnhan95 Thành viên sắp chính thức

đánh vợ đã có 1 lần thì sẽ có lần 2 và những lần tiếp đó, bạn nên tìm cách chia tay sớm sẽ tốt hơn đấy

9. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Ly hôn chỉ thiệt cho con cái của Mom thôi, nên dành thời gian ly thân 1 thời gian, Người ta sẽ quý trọng những gì đã mất, hãy tách riêng ra 1 thời gian để bình tĩnh suy nghĩ lại. cuộc sống này không phải chỉ của Mom thôi, còn của gia đình 2 bên của con cái nữa chứ

10. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Bạy hãy bình tĩnh xem xét lại sự việc và nghĩ cho con trong thời gian này nhé.
    Đừng vội quyết định rồi hối hận đó.

11. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

em vote li hôn nha mẹ nó ơi, đừng nghĩ con mình không có ba sẽ khổ sẽ tủi thân. Mom thử nghĩ nếu để con chứng kiến cảnh ba đánh mẹ thì bé sẽ như thế nào? nguy cơ trầm cảm ở con rất cao luôn đó mom ạ. Thà mình nuôi con một thân một mình hai mẹ con vậy mà vui.