Nhớ Nhớ Quên Quên- Cần Các Mẹ Tư Vấn Gấp

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thuydo2211, 23/10/2018.

1. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Stress quá lên tâm sự cùng các chị em để nhờ các chị em tìm phương án. Dạo này mình như kiểu khủng hoảng tuổi trung niên, nhớ nhớ quên quên suốt ngày. Con bắt đầu năm học mới, bố mẹ hai bên nội ngoại thay đổi thời tiết sức khỏe giảm sút, dăm ngày lại đi viện 1 lần mà nhà 2 bên đều neo người, deadline công ty cuối năm dồn dập. Không thể sắp xếp hết được công việc trong khi mình lại bị mất ngủ mấy tuần rồi. Các mẹ có tư vấn nào giúp mình cải thiện giấc ngủ và chứng bệnh nhớ nhớ quên quên này không? Help meeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thuydo2211
    Đang tải...

2. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Hic, mẹ nó giống mình, mình đang bị tiền đình, ảnh hưởng nhiều đến sức khỏe và cv. Mình đang tính phải đi châm cứu và bấm huyệt xem có cải thiện được không. Mình cũng bị mất ngủ, uống thuốc an thần mà ko ăn thua...

3. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Cũng giống mình, huhu. Bây giờ trí nhớ chỉ nhớ được đến 24h thôi nhá. Đặc biệt là sau khi ngủ dậy quên xừ mất mọi chuyện diễn ra ngày hôm qua. Ai nhắc hỏi cái gì của ngày hôm qua phải bần thần 1 lúc, có khi không nhớ gì luôn. Làm sao bây giờ nhỉ ?

4. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Đau đầu, mất ngủ thì chắc do thiếu máu lên não rồi. Uống tuần hoàn não đi chị ơi.

5. jinx

jinx Thành viên tích cực

Chắc chị stress quá nên dẫn tới mất ngủ đó ạ. Có đợt em cũng rơi vào tình trạng nhớ nhớ quên quên, đau đầu, khó ngủ thậm chí mất ngủ, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Đi khám thì bác sĩ bảo do thiếu máu lên não chị ạ. Em uống liền đi hơn 1 tháng thuốc bổ não Cebraton thì thấy khỏe hơn hẳn.

thuydo2211 thích bài này.
  6. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Nhiều việc dồn lên vai 1 lúc, ít nghỉ ngơi thư giãn, bị stress, do đó thường xuyên bị thiếu máu não, biểu hiện ra đó là triệu chứng: nhớ nhớ quên quên, đau đầu. Mẹ nó thử uống 1 đợt tuần hoàn não xem sao nhé.

7. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Ko tìm được người san sẻ công việc à chị? Ôm đồm quá như thế thì nhanh kiệt sức lắm. Xưa em cũng hay ôm đồm, việc gì cũng muốn tự làm cho an tâm vì tính em cầu toàn, nhưng bây giờ em thả lỏng rồi, chỉ làm trong khả năng của mình, ko cố quá sức chị ạ. Trước cứ nghĩ, mình phải cố tí thì mn mới đỡ khổ, giờ mình chả cố vẫn thấy mn ổn. Đôi khi hơn nhau ở cái suy nghĩ thôi đó chị.

8. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mình đã từng uống Cebraton 1 đợt thấy rất hiệu quả nhưng đang uống các loại thuốc khác. Có thể uống thuốc này cùng được ko? Đợt này đầu óc cũng nhớ nhớ quên quên như mẹ nó nè, chán quá.

9. kimoanh1410

kimoanh1410 Thành viên mới

10. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Mình cùng suy nghĩ bạn, trước 30 mình ôm đồm quá nhiều, cố nhiều bây giờ cái gì cái gì cảm thấy oke mới làm, ko quá cầu toàn nữa

11. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

mình chỉ có kinh nghiệm về nhớ nhớ quên quên thôi, đó là nhờ lão chồng nhắc, hoặc là ghi chú vào sổ điện tử trên máy điện thoại cứ 30' mở 1 lần. CÒn stress và mất ngủ thì mình không biết !@

12. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

uống tuần hoàn não đi bạn. dùng thêm tâm sen để an thần và dễ ngủ hơn

13. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Hóng các mẹ cách để tránh tình trạng khó ngủ ạ.
    Cứ thỉnh thoảng em lại nằm thức tới sáng :( :( đếm cừu bao nhiêu cũng ko thể ngủ được ạ :(

14. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Hồi xưa em thấy các cụ khó ngủ toàn đổ thóc ra xay, giờ thì em chả biết. Nhưng theo em cứ làm cái gì cho người mệt mệt tý là dễ ngủ ngay.

15. thuydo2211

Uống thuốc an thần nhiều ko tốt đâu ạ. Ảnh hưởng tới thần kinh đó. Em có ông anh họ phụ thuộc thuốc an thần nhiều quá, giờ người cứ đơ đơ.

16. thuydo2211

Mãi mới ngủ được, nhưng lỡ có giật mình dậy là thức luôn. Mất ngủ nhiều nên càng stress hơn ấy.

17. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Em hơi ngược đời tí, càng mệt càng ko ngủ được. Nhiều hôm vận động cả ngày, đêm về chân tay rã rời nhưng vẫn nằm đếm cứu.

18. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Kinh nghiệm của em đây, đúng tiêu chí ngon bổ rẻ. Trước khi lên giường đi ngủ các mẹ lấy chậu nước độ nóng tùy theo cơ thể từng người (với em em cho nhiệt độ nước nóng hơn cơ thể chịu được tý) để nước qua mắt cá chân, các mẹ cho 2 chân vào ngâm với nước tác dụng để gan bàn chân tiếp xúc với nước ấm máu sẽ lưu thông lên não tốt hơn. Các mẹ cứ ngâm chân đến khi nước nguội thì lau khô chân và lên giường, em thề chỉ mấy phút sau là ngáy luôn. Em hôm nào trằn trọc không ngủ được là em làm cái món nay là ngủ ngay tắp lự. À quên, ngâm chân xong là chỉ lên giường để ngủ, các việc cá nhân giải quyết trước khi ngâm chân với nước ấm nhé. Em xem phim tung cẩu thấy nó làm thế, em làm thử thay hiệu nghiệm phết.

19. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Ko biết ở đây có mẹ nào ngồi máy tính 1 lúc là đau đầu giống em ko? Đặc biệt những lúc công việc ngập lụt, cần tập trung cao độ thì đầu đau như búa bổ, uống giảm đau cũng không hết. Em chưa bị thế này bao giờ, mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ cách chữa giúp em với!!!

20. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Đi khám đi cho chắc, giờ ung bướu nhiều, sợ lắm. Đừng ngồi đó đoán bừa. Nhưng stress quá, hoặc thiếu máu lên não cũng dẫn tới đau đầu đó.

Hamypham thích bài này.