Nhớ Nhớ Quên Quên- Cần Các Mẹ Tư Vấn Gấp

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thuydo2211, 23/10/2018.

1. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Em nghĩ em bị đau khi stress quá ấy, chứ nếu chỉ ăn chơi ko thì lại khỏe ra, chả sao cả. Đợt này cuối năm, deadline chồng chất nên em càng căng thẳng hơn. Mỗi lần vào mùa deadline là em lại đau đầu, mất ngủ thì phải.

Đang tải...

2. ThuyLe9x

ThuyLe9x Thành viên chính thức

Cebraton và hoạt huyết dưỡng não khác nhau như nào nhỉ? Có vẻ đều là thuốc bổ não cả.

3. jinx

jinx Thành viên tích cực

Theo mình tìm hiểu thì thuốc bổ não Cebraton là sản phẩm được phát triển từ Hoạt huyết dưỡng não. Cebraton và hoạt huyết dưỡng não có thành phần giống nhau là Đinh lăng và Bạch quả sạch đạt tiêu chuẩn GACP – WHO. Tuy nhiên Cebraton có hàm lượng hoạt chất cao hơn, dạng bào chế viên nang mềm hiện đại hơn, tiện sử dụng chỉ cần sử dụng 2 viên mỗi ngày

4. hungbacninh

hungbacninh Thành viên sắp chính thức

mua thuốc não cá vàng bạn ạ, hiệu quả lắm :)

5. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Chị bị stress nặng nên hay suy nghĩ làm cho chị khó ngủ. Chưa ngủ được thì lại suy nghĩ tiếp nên càng khó ngủ. Chị cố gắng giảm bớt căng thẳng thì sẽ dễ ngủ hơn. Theo em, tầm 5h- 6h chiều, chị tập thể dục, chạy nhẹ nhàng tầm 20-30 phút, sau đó tắm rửa, ăn cơm thì chắc là chị sẽ ngủ được.

6. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Bạn em từng bị mất ngủ, nó chia sẻ mẹo này (nó áp dụng thành công, còn em thì ko). Mẹ nào thử coi sao nhé: nằm thả lỏng người, hít vào bằng mũi 4s, nín thở 7s rồi thở ra bằng miệng 8s. Làm như thế 5-6 lần rồi dần dần giảm tần suất, ngủ ngon lành.

7. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

À, đây là kỹ thuật thở 4-7-8. Em áp dụng rồi và cũng ko thành công. Có khi nào do mình thở sai ko nhỉ? Chứ em đọc thì họ bảo, đây là 1 nghiên cứu rất hữu ích giúp giảm căng thẳng và có giấc ngủ sâu chỉ sau 1 phút mà không cần sử dụng hay can thiệp bởi 1 loại thuốc nào.

8. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Em bị mất ngủ mãn tính các mẹ ạ.

Lâu nay em dùng một loại thuốc an thần, nhưng thấy có quá nhiều tác dụng phụ nên em dừng lại. Trước đây có 3 lần em dừng thuốc đột ngột nhưng đều ngủ lại được, nhưng lần này thì bị mất ngủ hoàn toàn. Thức trắng đêm đến nay đã mấy tháng rồi. Em stress căng thẳng vô cùng. Trở mình qua trở lại thức trắng đêm chờ trời sáng, sức khỏe suy kiệt, mệt mỏi chả làm được gì cả. Em sợ thuốc tây lắm rồi nên không dám uống thuốc tây nữa. Em cũng đã dùng hạt sen, tâm sen nhưng không ăn thua gì cả.
    Giờ nghĩ đến 11h đêm nằm trằn trọc đến sáng mà em không biết làm sao với 8 tiếng hoảng loạn đó. Xem máy tính thì mỏi mệt, nằm thì nóng lưng, mỏi mệt, kiệt sức. Thật sự em không chịu nổi, stress quá, em chỉ nghĩ đến tiêu cực thôi ạ.

9. bongxinh1210

Nghe căng thẳng quá mẹ nó ơi. Em thì bị đau đầu, nhiều hôm cũng đau đầu ko ngủ được ấy.

10. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Mẹ nó có bị thêm các triệu chứng như nhớ nhớ quên quên, đau đầu, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay ko?

11. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Thấu hiểu cảm giác của mẹ nó, mất ngủ thì người bứt rứt khó chịu lắm, nằm thì mắt mở trân trân, cầm điện thoại, hay đọc sách thì mỏi mắt, mắt cay xè. Đến lúc cất hết đi để ngủ thì lại ko ngủ được. Nói chung là rất kinh khủng.

12. HoangTN50K

Em có bị các triệu chứng ấy, em nghĩ là do em mất ngủ nhiều quá nên người mệt mỏi, rệu rạo, như cái xác ko hồn.

13. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Nếu bị các triệu chứng ấy thì mẹ đang bị thiếu máu lên não đó, nên mua tuần hoàn não, thuốc bổ não về mà uống. Nhà em dạo này trung thành với thuốc bổ não Cebraton ấy, cuối năm công việc áp lực, làm 1 đợt thuốc cho đỡ căng thẳng.

14. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

Mẹ có bị đi tiểu đêm nhiều ko?
    Mắt có hơi bị nhức, rát vùng quanh mắt ko?
    Đầu hơi nóng những lúc mất ngủ ko?

15. HoangTN50K

Em có mẹ nó ơi. Loanh quanh toilet suốt à. Đầu nóng, căng thẳng, em khổ quá ::):)(

16. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Bạn thử cách này coi sao nhé: Dùng khăn sạch thấm vào nước lọc đựng trong một thau nước sạch. Ngay sau đó, bạn đắp lên vùng trán của mình sẽ làm bạn thư giãn, thoải mái và giảm cơn đau đầu do thiếu ngủ.

bongxinh1210 thích bài này.
  17. bongxinh1210

Cảm ơn mẹ, em thấy nhiều người mách dùng tinh dầu oải hương để massage, ko biết nhà mẹ nó đã dùng thử bao giờ chưa ạ. Nghe bảo hiệu quả phết.

18. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

Vậy mẹ nó bị thiếu máu lên não, thỉnh thoảng còn nổi cáu vô cớ nữa, giống y chồng em đợt trước.
    Chồng em đi khám, làm đợt thuốc 1 tháng khỏi luôn, trước đó phải đo điện não đồ, nằm viện, lung tung các kiểu. Cũng uống cái bổ não Cebraton của Traphaco ấy. Đây là thuốc bổ nên lâu lâu mệt mỏi, stress quá thì uống 1 đợt cũng được.

19. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Cách này cũng được bạn nhé. Nhỏ 2-3 giọt tinh dầu oải hương vào lòng bàn tay sau đó xoa lên 2 thái dương sẽ khiến bạn thêm thư thái, giảm đau đầu do thiếu ngủ, stress và ngủ ngon hơn.

20. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Hoặc bạn có thể sử dụng là dùng phương pháp thiền trong 10-15 phút. Với phương pháp này bạn có thể ngồi bất cứ ở đâu miễn là ở đó có các yếu tố: yên tĩnh, thoáng mát. Lợi ích của phương pháp thiền này giúp bạn giảm căng thẳng, chữa đau đầu mất ngủ, cải thiện trí nhớ và tốt cho sức khỏe.