Nhớ Nhớ Quên Quên- Cần Các Mẹ Tư Vấn Gấp

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thuydo2211, 23/10/2018.

1. jinx

jinx Thành viên tích cực

Nói đến thiền, bạn nào muốn thiền thì tải cái App thiền đương đại về mà dùng, trong đó có hướng dẫn hết đấy. Có cả bài giúp mình thả lỏng và chìm vào giấc ngủ dễ hơn cơ. Nhưng mình lười, chả có time nên chọn uống thuốc. Uống cái thuốc bổ não Cebraton ấy, cũng lành tính vì thành phần kết hợp từ rễ cây đinh lăng và lá bạch quả, toàn thảo dược cả mà.

Đang tải...

2. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Theo mình tìm hiểu thì Bạch quả có tác dụng làm giãn các mao mạch não, tăng tuần hoàn máu não. Bạch quả rất giàu các hoạt chất chống oxy hóa, trung hòa các gốc tự do và bảo vệ các tế bào thần kinh. Còn Đinh lăng được Hải Thượng Lãn Ông mệnh danh là Nhân sâm của người Việt, rễ Đinh lăng có chứa nhiều Saponin có tác dụng như nhân sâm, vitamin B1, B2, B6, C và 20 acid amin cần thiết cho cơ thể. Do đó Đinh lăng có tác dụng tăng cường trí nhớ, giải tỏa stress, tăng cường thể lực, chống suy nhược cơ thể và suy nhược thần kinh.

3. heoxinh_mommy

heoxinh_mommy Bắt đầu tích cực

Em cũng có thời gian bị như mẹ nó nhưng chỉ tầm 3h mệt quá thì ngủ được.
    Em có 1 số cách này mẹ nó tham khảo xem.
    Cách 1 - hạt sen, tâm sen, củ sen phơi khô rồi ngâm rượu trắng, ngân khoảng 1 tháng là dùng được. Uống vào buổi tối khi ăn cơm. Mỗi lần uống không được quá 100ml. Nếu không sẽ phản tác dụng.
    Cách 2 - mỗi bữa ăn tối mẹ nó uống chút bia hoặc rượu, rượu vang càng tốt. Cái này cũng giúp mẹ nó an thần, hỗ trợ ngủ ngon. Ăn thêm các món ăn từ hạt sen.
    Cách 3 - Mẹ nó tìm hiểu về thiền, nghe nhạc thiền để cố gắng tịnh tâm lại. Nếu nghe nhạc chưa có tác dụng thì em nghĩ mẹ nó nên học niệm. Niệm a di đà phật kết hợp nghe nhạc sẽ át đi những suy nghĩ lo lắng của mẹ nó. Một cậu em đã dậy em cách niệm. Thời điểm căng thẳng nhất ko thể ngủ được, em đã phải vừa nằm vừa niệm và thấy khá hiệu quả.

4. heoxinh_mommy

heoxinh_mommy Bắt đầu tích cực

Mẹ nó đi khám ở bv tâm thần nhé, mẹ nó là một dạng tâm bệnh rồi.
    Chị dâu em cũng bị như mẹ nó đấy, chị ấy bị nhiều năm rồi cơ, khổ lắm, thương lắm.

5. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Thiền định rất khó khăn với tất cả số đông, em chia sẻ cách thiền đơn giản mà dù ở chỗ đông đúc ồn ào mẹ nó cũng thực hiện được nhé:

- Tư thế ngồi, hãy bắt đầu bằng việc bóp và xoay cổ chân sau đó xoạc chân ra hết cỡ có thể. Rồi ép về tư thế bán kiết già, giữ cột sống thẳng, tay vai buông lỏng thư giãn, ngày đầu tiên chỉ cần vài ba phút rồi nâng dần từng mức. Sau khi cổ chân và khớp háng được mở thuần thục thì chuyển sang tư thế kiết già

- Mẹ nó xem trên mạng thường nhắc tới việc theo dõi hơi thở, quán tưởng nọ kia, nghe nhạc sóng não,,, nói chung vô thiên lủng và mệt não. Kinh nghiệm cá nhân em sau vài lần thất bại với thiền định do bị thiền ép. Em chọn lọc và tìm ra "bí kíp" riêng. Đó là đếm hơi thở. Bắt đầu từ 1-10 xong lại từ 1-20, 1-30... Cứ vậy thôi hơi thở tự điều hoà, càng về sau mỗi nhịp thở càng dài và nhẹ tức là mình nạp được nhiều ô xi vào phổi, nhịp tim chậm và điều hoà

- Riêng tư thế ngồi kiết già đã có rất nhiều lợi lạc rồi, mẹ nó tự google nhé. Nâng cao hơn nữa thì kiếm sư phụ học khí công hịn

Đây là mánh nhỏ mẹ nào có thể tập và áp dụng, kiểu thiền của em dễ tập trung và ko bị hôn trầm

6. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Cách đây vài năm, mình hay bị đau đầu, đau kiểu choáng váng luôn ấy. Sợ bị sao nên đi khám ở 2 viện luôn, may là chỉ bị thiếu máu lên não và do công việc áp lực quá. Bác sĩ kê cho uống thuốc bổ não Cebraton này nè. Mình duy trì thuốc tầm 6 tuần thì thấy khá hẳn, ko còn đau đầu, ngủ cũng ngon hơn. Đây là thuốc bổ nên thỉnh thoảng mình lại mua về uống thôi. Cebraton cũng có đợt quảng cáo VTV suốt còn gì.

7. bongxinh1210

bongxinh1210 Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang bị giống bạn, nhiều lúc đau nổ đầu, ko làm được việc gì, lại nằm vật ra. Lắm khi ko chịu được cũng uống mấy viên giảm đau, nhưng uống nhiều giảm đau ko tốt, hỏng hết gan thận vs dạ dày đấy ạ

8. Mẹ bé Cá

Vài năm gần đây, hầu như năm nào mình cũng uống 1 đợt Cebraton, đặc biệt đợt cuối năm vì stress nên hay đau đầu và mất ngủ. Hiệu quả lắm.

9. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Ko biết mình bị mất ngủ thì uống Cebraton có hiệu quả ko bạn nhỉ? Mình thấy thuốc này nhiều người dùng phết.

10. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Mình muốn sử dụng thuốc nhưng không biết trong quá trình sử dụng có gây nên tác dụng phụ gì không?

11. kem_socola_cool

Ko tác dụng phụ gì đâu bạn ạ. Bạn có bị dạ dày hay đại tràng gì ko? Nếu có thì nên hỏi trước khi uống cho chắc. Fanpage của họ đây nè: https://www.facebook.com/ThuocBoNaoCebraton/

12. kem_socola_cool

Bạn mua về uống thử đi 1 đợt tầm 4-6 tuần nhé. Thành phần hoàn toàn bằng dược liệu tự nhiên (bạch quả và đinh lăng) nên an toàn, ko có tác dụng phụ. 160.000đ/ hộp 50 viên uống được trong 25 ngày. Bạn có thể mua tại các hiệu thuốc nha.

13. Mẹ bé Cá

Đây là thông tin mình đọc trên facebook fanpage của họ nhé, bạn có thể tham khảo: Cebraton có thành phần là Đinh lăng và Bạch quả có tác dụng tốt cho trí lực và bảo vệ các tế bào thần kinh. Cebraton cải thiện tốt các triệu chứng đau đầu, hoa mắt, chóng mặt, mất ngủ, giảm căng thẳng, mệt mỏi, suy giảm trí nhớ, điều trị hiệu quả thiểu năng tuần hoàn não. Cebraton đã được nghiên cứu lâm sàng tại bệnh viện y học cổ truyền trung ương, kết quả cho thấy bệnh nhân có thể dùng dài ngày mà không lo tác dụng không mong muốn. hơn nữa cebraton có thành phần 100% là dược liệu sạch được trồng và thu hái theo tiêu chuẩn thực hành tốt trồng và thu hái cây thuốc theo GACP – WHO nên bạn có thể yên tâm sử dụng không lo tác dụng phụ.

14. Mẹ bé Cá

Bạn có thể tham khảo thêm thông tin trên website của họ nữa nè: http://www.cebraton.vn/

15. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Cảm ơn bạn, mình ko bị dạ dày hay đại tràng gì cả, nhưng để mình hỏi cho chắc. Thuốc này chắc hiệu thuốc có đó nhỉ?

16. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Cebraton có bán ở hầu hết các hiệu thuốc, bạn có thể ra các hiệu thuốc để tìm mua sản phẩm nhé

17. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mình từng uống nè bạn ơi, Cebraton là thuốc bổ não của Traphaco, uống lành tính lắm. Bạn có thể duy trì uống mỗi đợt từ 4-6 tuần nha. Thuốc này có tác dụng phòng ngừa và điều trị bệnh thiếu máu não hiệu quả đấy.
    Mất ngủ, đau đầu, nhớ nhớ quên quên như bạn là biểu hiện của thiếu máu lên não, thiểu năng tuần hoãn nào đó.

18. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Dành cho mẹ nào hay mất ngủ nhé: Hoa thiên lý, hạt sen, tâm sen.
    Thân lá cây táo tiên sắc nước uống
    Trước em cũng đã từng mất ngủ hơn tháng, kết hợp ăn uống các loại kể trên.

19. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Ăn uống cả mấy loại hả mẹ ơi, thân lá cây táo tiên thì mẹ nó mua ở chợ hay là các hàng thuốc bắc ạ?
    Em đã dùng lần lượt cả hạt sen và tâm sen rồi mà chẳng hiệu quả.

20. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Em cũng đã dùng hạt sen, tâm sen nhưng không ăn thua gì cả. Cây táo tiên thì lần đầu nghe tên bác ạ. Cây này dễ tìm ko mẹ nó?