Nhớ Nhớ Quên Quên- Cần Các Mẹ Tư Vấn Gấp

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thuydo2211, 23/10/2018.

1. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

Với em, đếm cừu chỉ mỏi miệng thôi mẹ nó ạ 3D1%0043D1%0043D1%004

Đang tải...

2. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Vậy mẹ nó thử uống nước cây lạc tiên, nụ hoa tam thất + đi bộ mỗi tối xem sao. Mình bị bệnh thì vái tứ phương, hợp thuốc thì khỏi, ko hợp lại đổi. Lo gì.

3. mecuahana

mecuahana Bắt đầu tích cực

Đếm cừu mà chưa ngủ được thì cần kết hợp liệu pháp phân loại cừu theo giới tính, nghĩa là tập trung đếm cừu đực riêng và cừu cái riêng mẹ nó ạ :D:D:D

4. mẹ bo02

mẹ bo02 Bắt đầu tích cực

em đếm thêm cả cừu les, cừu gay, cừu song giới, cừu vô giới mà vẫn ko ngủ được ạ :D

5. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

Em nghĩ, các mẹ mất ngủ là do stress đó. các mẹ cố gắng thả lỏng mọi thứ ra xem sao (search google cách thả lỏng, nếu cần thì private em, em chỉ cho mấy mẹo). hoặc các mẹ có thể uống 1 số thuốc bổ não kiểu Cebraton ấy. vì mất ngủ cũng là 1 trong những biểu hiện của thiếu máu lên não mà. Cebraton của Traphaco nên yên tâm mà dùng, ko phải thuốc vớ vẩn đâu.

6. rubylinlin

rubylinlin Thành viên chính thức

Thiếu máu não thì chữa trị thế nào các mẹ nhỉ? Nghe mn nói thì em hoàn toàn có đầy đủ biểu hiện của thiếu máu lên não rồi :(

7. jinx

jinx Thành viên tích cực

Bệnh thiếu máu lên não thường có biểu hiện mất ngủ, nhớ nhớ quên quên, đau đầu, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Nên mua tuần hoàn não, thuốc bổ não về mà uống nhé. Nhà mình thì trung thành với thuốc bổ não Cebraton của Traphaco bạn ạ.

8. thuytien8x

thuytien8x Thành viên chính thức

Em thấy, đa phần mất ngủ do stress. Mình cần xác định mình bị stress do đâu. Tháo gỡ dần dần. Chiều hay tối thì đi tập thể dục, mấy ngày đầu sẽ mệt, sau thành quen. Lợi dụng thuốc tây cũng ko phải biện pháp. Em cũng có đợt mất ngủ do áp lực công việc. Công việc giải quyết xong là ngủ dc.

9. HoangTN50K

HoangTN50K Thành viên chính thức

Vâng, em thì mất ngủ không do công việc mà là do dừng thuốc đột ngột ạ. Nên không biết đến bao giờ thì ngủ lại được, chắc có lẽ phải ăn uống kết hợp các loại thôi ạ.

10. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Mẹ nó thử kết hợp những phương pháp này xem:
    - Đừng ngủ trưa!!!
    - Làm việc, hoạt động tay chân. Đi bộ, đi cầu thang thay vì sử dụng thang máy.
    - Thể thao mỗi ngày như chạy, cầu lông, tennis, bơi v.v những loại chạy nhảy, hoạt động cơ thể nhiều.
    - Đừng để bụng đói khi ngủ và đừng uống nước nhiều trong bữa ăn tối và giới hạn dùng nước chứa cồn, nước có gas.
    - Tắm nước ấm trước khi ngủ. Nhiệt độ phòng ngủ nên thấp.
    - Đừng để những dụng cụ điện, sóng gần ngay đầu giường như đồng hồ báo thức hay tablet!
    - Nếu nhạy cảm với âm thanh và ánh sáng thì dùng những dụng cụ như cục nhựa nhét tai hay cái băng mắt như trên máy bay ấy.

Hy vọng có thể giúp được mẹ nó.

11. Nhim & Bo

Nhim & Bo Phụ kiện sinh nhật AloParty

Có khi mình cũng phải học bài này của mn thôi. Mình cứ ôm đồm quá thành ra chỉ mình mình khổ. Nhiều khi phải thử nhả ra phát xem sự thể thế nào. Nhưng nhiều khi lại sợ thả xong nó nổi lềnh phềnh thì toi =))

12. Tamtitmitdua

Tamtitmitdua Quý cô hảo ngọt

Buổi sáng 5h dậy tập TD nhẹ 40 đến 50 phút, uống 1 viên/lần x 2 lần/ngày Hoạt huyết dưỡng não (Traphaco), ngày ko dùng chất kích thích, mẹ nó dùng kiên trì ít nhất 1 tuần em tin là sẽ ngủ được (dù ít), chúc mẹ nó thành công.

13. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Em nhờ mẹ chủ tý

Cụ thể là em thường xuyên đau nửa đầu, có lúc sờ lên đầu thấy tê tê như kiểu tê chân, mất cảm giác, rồi thấy giật giật trong đầu. Em ko dùng thuốc giảm đau, mà ra hiệu thuốc hỏi thì họ bán cho lọ Ginkgo Biloba (lọ 300v, uống mãi chả hết), lúc đầu uống cũng thấy hay hay, sau dần chả tác dụng gì,

Em thường xuyên mất ngủ nữa, có hôm 2,3 h sáng chưa ngủ được xem hết cái nọ cái kia mà đầu óc tỉnh như sáo, hôm sau lại mệt phờ. Em bị huyết áp thấp nữa ạ

Các mẹ phán sơ sơ xem em bị bệnh gì ko, hay chung chung là suy nhược cơ thể/ thần kinh... để em có phuơng hướng chữa trị ạ

Em có bảo hiểm ở Hồng Ngọc, Bưu điện, BV Đại học Y. Các mẹ khuyên em nên khám ở chỗ nào phù hợp nhất ạ?

14. jinx

jinx Thành viên tích cực

Chắc mẹ nó stress quá nên dẫn tới mất ngủ đó ạ. Có đợt em cũng rơi vào tình trạng nhớ nhớ quên quên, đau đầu, khó ngủ thậm chí mất ngủ, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Đi khám thì bác sĩ bảo do thiếu máu lên não. Sau có người mách, em uống liền đi hơn 1 tháng thuốc bổ não Cebraton thì thấy khỏe hơn hẳn. Mỗi đợt khoảng 4-6 tuần. Hết 1 đợt thì dừng 1 time hãy uống đợt 2 nếu cảm thấy cần.

15. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Em có bà chị gái mới sinh ở viện Hồng Ngọc, thích lắm. Có bảo hiểm, mỗi ngày được hỗ trợ 3,3 hay 3,5 triệu gì ấy, vào viện mà tưởng vào khách sạn.

16. heoxinh_mommy

heoxinh_mommy Bắt đầu tích cực

Hồng Ngọc, Vinmec chỉ hợp vào đó đẻ thôi. Chứ đi khám thì vẫn nên đi các viện lớn như Bạch Mai, 108, 103, ĐH Y.

17. tanngoc

tanngoc Thành viên sắp chính thức

Em cùng quan điểm với bác, đi khám sức khỏe vẫn nên ra viện lớn. Kể cả bác có vào Vinmec hay Hồng Ngọc thì khi sức khỏe bác có vấn đề, bác vẫn được điều chuyển ra viện lớn thôi.

18. mẹ cá xinh

mẹ cá xinh Bắt đầu tích cực

Đây là các triệu chứng của bệnh thiếu máu lên não các mẹ nhé: nhớ nhớ quên quên, đau đầu, lúc nào cũng thấy căng thẳng, hoa mắt chóng mặt, tê nhức chân tay. Mình thấy dân văn phòng hay bị, do áp lực công việc rồi gia đình, lại ít vận động nữa. Thỉnh thoảng nên bổ sung 1 đợt tuần hoàn não cho chắc. Đặc biệt đợt này cuối năm, nhiều việc, nhiều mối lo hơn.
    Đợt này quanh em rất nhiều người kêu đau đầu, có thể do thay đổi thời tiết nữa. Ngoài Bắc đang bắt đầu rét rồi.

19. Chanel_12

Chanel_12 Thành viên chính thức

Em cũng thế ạ. Hay mất ngủ. Hôm nào không mất ngủ thì cũng ngủ rất muộn. Hay đau nửa đầu phía sau gáy. Em đi khám cũng không ra bệnh gì.

20. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mình cũng vậy nè, đợt này còn bị nặng hơn, chắc do cuối năm nhiều việc nên stress quá. Cơ thể quá tải.