Mẹ Đơn Thân Cần Các Mom Chia Sẻ Chia Sẻ Kinh Nghiệm.

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi kinkin1412, 24/6/2018.

1. tồ béo

tồ béo Thành viên đạt chuẩn

em cần tìm sách đọc để chuẩn bị kiến thức, rất rất nhiều kiến thức, rộng quá, nên chắc mọi người ko biết bắt đầu từ đâu mà nói cho em, thông thường mọi người cứ gặp vấn đề gì thì lên google search cách xử lý, thế cũng tốt, còn nếu em có kiến thức sẵn rồi sẽ tốt hơn.

Với chị thì nuôi con, quan trọng nhất là sức khỏe của mẹ lúc mang thai, và sức khỏe của con sau này: khỏe từ lúc mang thai, (ăn uống tốt, khoa học để ko bị các bệnh phổ biến như tiểu đường thai kỳ, đa ối hay gì đó, căn để con sinh ra có trọng lượng khá một chút nó sẽ có tiềm lực sức khỏe sau này, như chị thì sinh con tầm 3.4kg, cái này cũng cần xem khung xương chậu của mình có nhỏ hay to, đẻ con to có nguy hiểm không), khỏe lúc sinh con để nuôi con (cái này thường như bản năng, người mẹ sinh con xong thường là khỏe), đứa trẻ khỏe mạnh (nên mẹ phải ăn uống tốt để có nhiều sữa cho con, biết ăn gì để để có nhiều sữa, để sữa có chất lượng tốt....)

Nếu ở Hà Nội em cứ đi học lớp tiền sản miễn phí của bibomart kay Kidsplaza họ tổ chức hàng tuần ấy, xin số của chị giáo viên, sau này cần thì hỏi tư vấn (ko cần mua đồ cho bé ở đây, vì nó hơi đắt và xịn, chị đoán là em nên dành tiền vào việc khác cần hơn)

Về tài chính, em cần chuẩn bị sẵn tiền, dinh dưỡng lúc nuôi con là rất quan trọng để nó bụ bẫm khỏe mạnh, để dành tiền để ăn uống tốt, mua các vật dụng cần thiết để hỗ trợ chăm sóc con sau này, mua các thuốc bổ, vi chất bổ sung cho con...

Thật sự là rất nhiều thứ phải tìm hiểu, chẳng biết bắt đầu từ đâu để nói, nên em cứ tích cực đọc các bài viết, sách về chăm con, để tích lũy sẵn kiến thức. Cần hỏi chi tiết về điều gì, em cứ google là sẽ có thông tin, hoặc lên đây hỏi các mẹ

Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Bố nào thì cũng thương con, dù giận đến mình mình tin nếu thấy bạn vất vả, bố cũng sẽ giúp, làm mẹ đơn thân khó nhưng không phải không thể, mom cố gắng lên nhé, chúc mọi điều tốt lành sẽ đến bên mom và bé

3. thành kaka vh1

thành kaka vh1 Thành viên chính thức

Mẹ đơn thân thì sẽ vất vả hơn chút. Mom rất can đảm khi quyết định điều này. Mom cứ thoải mái tinh thần là được thôi, sinh xong hay bị tủi thân lắm. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé. Yêu :h: