Các mẹ có muốn cho con học trường quốc tế không?Tại sao?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Cass, 19/11/2010.

1. diadiemvang.net

diadiemvang.net Thành viên tập sự

Ðề: Các mẹ có muốn cho con học trường quốc tế không?Tại sao?

em thì ủng hộ trường quốc tế, giúp trẻ hoà nhập tốt hơn với cộng đồng. tư duy cũng độc lập hơn.

Đang tải...

2. thuytran09

thuytran09 Ba mẹ yêu Tom's

M cũng thích cho con học QT là bởi : môi trường đó họ gd trẻ tự tin trong giao tiếp, trẻ ko rụt rè nhút nhát..... Và trong quá trình học bao giờ cũng kết hợp ngoại khóa.........
    Nếu có điều kiện thì cho con theo học trường QT là hay nhất - nhưng cũng phải chọn được trường tốt, chư snhiuf trường Qt nhưng chất lượng ko ổn lắm.

3. CAPRI-SONNE

CAPRI-SONNE Thành viên đạt chuẩn

Nghe các mẹ nói thế em cũng muốn cho con học trường QT. thế nhưng học phí ở đó có max ko vậy? mẹ nào cho con học rùi cho em biết với

4. Mĩm

Mĩm Guest

Mình sắp cho bé con nhà mình đi học và cuối cùng vợ chồng mình cũng quyết định cho bé học ở Dream house ở Lý Nam Đế, mình thì nghĩ trường nào cũng cần vun đắp thêm sự dạy dỗ bé từ gia đình, từ chính ngôi nhà môi trường bé ở nữa, mình quan niệm trường đắt tiền nhất không hẳn là trường tốt nhất, cái gì phù hợp với bé nhất sẽ là tốt nhất cho bé :D

5. tranm3

tranm3 Thành viên mới

Kính gửi các anh/chị phụ huynh,

Công ty Decision Lab đang làm một cuộc khảo sát về chất lượng giáo dục các trường quốc tế/công lập/tư thục tại TP.HCM. Em hy vọng là anh/chị sẽ chia sẻ ý kiến của mình về môi trường học hành của con/cháu mình để giúp các trường có thể cải thiện dịch vụ hơn.

Chỉ mất tầm 12 phút để hoàn thành bài khảo sát này trên. Anh/chị vui lòng bấm vào link dưới đây để tham gia khảo sát.

https://www.surveygizmo.com/s3/3830003/Frg

Khi kết thúc khảo sát công ty sẽ gửi anh/chị một voucher từ nhà hàng MAD House (Quận 2) hoặc từ GotIt.vn. Sau khi đăng ký nhận voucher ở cuối khảo sát, anh/chị sẽ nhận được voucher trong vòng 14 ngày kể từ ngày gửi đăng ký.

6. khanhvy1178

khanhvy1178 Thành viên tập sự

Theo mình thì học trường nào cũng được, không nhất thiết phải là trường quốc tế, miễn sao trường đó đáp ứng tốt tiêu chí chọn trường và phù hợp với điều kiện của gia đình và con mình là được. Bé nhà mình học ở trường Pandakids - http://pandakidsschool.vn/ thấy cũng rất tốt đó.

7. congacon.hn

congacon.hn Thành viên sắp chính thức

Học phí trường quốc tế không phải ai cũng có điều kiện để cho con theo học.

8. hathupham1

hathupham1 Thành viên tập sự

Nếu có điều kiện thì chả tội gì không học trường quốc tế. Tùy vào tình hình tài chính chọn trường phù hợp thôi.

9. archvietnam

archvietnam Làm những gì mình nghĩ.

Theo mình bạn hãy xem xét điều kiện kinh tế. Nếu bạn đủ kinh tế hãy cho con học quốc tế, còn nếu trong điều kiện kinh tế không cho phép nên chọn trường công lâp

10. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

mình thì vẫn chọn trường công thôi, còn về trường quốc tế thì mình thấy nếu xác định cho con đi nước ngoài sau 18 tuổi thì nên cho bé vào học