Khi Con Bướng Bỉnh Cha Mẹ Phải Làm Gì?

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi mecutit1828, 29/4/2018.

?

Khi con bướng bỉnh cha mẹ phải làm gì?

1. cần phải nhẹ nhàng nói chuyện với con

0 phiếu
    0.0%
  2. Khi con bướng bỉnh không nghe lời bố mẹ không nên quát mắng

0 phiếu
    0.0%
  1. Ga_Rut_Xuong

Ga_Rut_Xuong Thành viên thích chân gà

vâng, em cám ơn ạ, cho em hỏi con nhà em mới 2 tuổi thì độ tuổi này đã biết khen thưởng ra sao chưa ạ? em cho con học ở trg theo phương pháp reggio, thấy con khá tự lập nhưng được cái hay làm theo ý mình :( em k biết con nên quay lại pp truyền thống hay không ạ

Đang tải...

2. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Quãng thời gian Bé tiếp thu nhanh nhất những gì mình thấy và nghe là từ 2 - 5, nên khen thưởng từ 2 trở lên là có hiệu quả rồi. Còn về PP reggio thì mình có suy nghĩ thế này. Vì PP reggio khuyến khích và tạo điều kiện để bé có thể giải quyết vấn đề theo kiến giải riêng và cảm xúc của bản thân nên Mom thấy hiện tượng trên là bình thường.
    Mình đọc báo thì biết, PP reggio sẽ thay đuổi theo độ tuổi để phù hợp nhất với sự phát triển của bé nên Mom cũng cần phải linh hoạt . Ngoài ra, nếu Mom theo PP này thì ngay từ lúc bé 2 - 4 tuổi hãy "Vẽ đường đúng cho hươu chạy" tức là tạo nền tảng thiên về 1 tính cách gì đấy như: quyết đoán, kiên nhẫn, yêu thương hay đức tính nào đó mà bạn muốn bé có khi đi đến hết cuộc đời. Bé sẽ dùng sự sáng tạo của mình để giải quyết vấn đề theo tính cách ấy.
    Còn về PP truyền thống thì mình nghĩ không nên dùng nó làm chủ đạp, bởi dù mình có kinh nghiệm đến đâu thì theo thời gian lối suy nghĩ của mình cũng sẽ bị bọn nhỏ coi là cổ hủ lỗi thời. Nếu bạn đã nghĩ đến PP truyền thống thì nên dùng nó để hỗ trợ cho Reggio thôi, tức là dùng PP truyền thống hỗ trợ trong việc tạo tính cách cho bé

3. lPhuong83

lPhuong83 Thành viên tích cực

khi con bướng bỉnh khó bảo cha mẹ lại thường nóng giận hơn

4. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

mình nghĩ mẹ nên nhẹ nhàng dạy bảo con, chứ cứ quát tháo như thế không ăn thua, mà lại càng làm con lì lợm hơn

5. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Khi con bướng bỉnh không nên quát mắng con mà hãy nói chuyện, kiên nhẫn rèn luyện con khỏi tính này.