Cần giúp: Con Đi Nhà Trẻ Ho, Viêm Họng Sổ Mũi Dùng Bigbb Plus Có Tốt Không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi giotdangph, 26/11/2018.

1. giotdangph

giotdangph Thành viên chính thức

Bé nhà em được 30 tháng, em cho con đi nhà trẻ được 3 tháng nay rồi, nhưng từ dạo đi học con cứ ho, viêm họng sổ mũi lên miên :(. Vợ chồng em cũng cho con đi khám, uống thuốc đỡ được vài hôm rồi lại tái phát, cứ nghỉ học suốt thôi.
    Thấy trên mạng có cái BigBB plus nói dùng cái này giúp giảm viêm mũi họng với hạn chế dùng kháng sinh, quảng cáo rầm rộ quá không biết có tốt thật không? Nhà mình mẹ nào dùng rồi cho em ít review với :inlove:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi giotdangph
    Đang tải...

2. giacmohongphai2409

giacmohongphai2409 Thành viên tập sự

Bé nhà mình uống bigbb plus trộm vía ít ốm hơn, nếu có ho và sổ mũi thì cũng nhẹ, không phải uống kháng sinh nữa, Cứ hễ con chớm ho cái là mình cho con uông 1 gói liền, ngoài ra sáng tối còn uống thêm mật ong chanh đào (tỏi, gừng) giã nước rau diếp cá nấu với nước vo gạo (uống giống như 1 loại nước rau củ), ăn nhiều rau xanh, hoa quả, nếu con có đờm vỗ rung lưng cũng giúp đờm nhanh tuột xuống ấy. Quy trình nó phải như thế sau 3-4 hôm là ổn à

3. anbachduong

anbachduong Thành viên đạt chuẩn

BigBB plus có hộp màu hồng đúng kg? Đúng là thấy quảng cáo rầm rộ thật

4. khanhrua2107

khanhrua2107 Thành viên đạt chuẩn

Hạn chế cho bé uống thuốc chị ơi, nhất là kháng sinh. Dùng nhiều dễ kháng thuốc kháng sinh đó, lúc kháng thuốc rồi thì vi rút, vi khuẩn dễ xâm nhập vào cơ thể bé lắm, lúc đó thì k có thuôc gì chữa đc đâu, bé nhà em từ nhỏ đến 3 tuổi giờ hiếm lắm em mới cho con dùng KS ấy,

5. tuoithanhxuan2

tuoithanhxuan2 Thành viên đạt chuẩn

hic hic, con em đang giống con chị, chả biết làm sao giúp con nữa. uống thuốc của bác sĩ hết bệnh thì có hết, sau đó tái phát nhiều khi còn nặng hơn lúc đầu

6. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Con em mới đi học 3 ngày mà đã bệnh nghỉ cả tuần. Bệnh thông thường thôi, ho nhiều thành ra viêm amidan, biếng ăn. Chăm con đau ốm đúng thật vất vả. Em cũng tính cho con thử cái Bigbb plus j đó. Các chị có ai dùng rồi cho em lời khuyên với :((

mechubecon3112 thích bài này.
  7. mahoavietnam

mahoavietnam Thành viên mới

Nàng tìm đúng rồi đấy. T nghe mấy chị ở cty mách cho con dùng. mới 3, 4 ngày thôi mà con giảm viêm họng trông thấy, hết nước mũi xanh luôn nè

8. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Sóc nhà mình cũng i xì vại, ở nhà trẻ thì ít mà nghỉ ốm thì nhiều

9. bonghongvang96

bonghongvang96 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi, con mình cũng thế

10. haidangbg

haidangbg Thành viên tập sự

Quan trọng nhất là chị giữ bình tĩnh mới giúp con được, trẻ nhỏ 1 năm bị ốm cả chục lần là chuyện thường. Còn BigBB plus thì con em uống thấy hiệu quả nhưng ko biết tác dụng như vậy với con chị không, chị cứ mạnh dạn cho bé dùng thử xem sao

11. kemlanh2109

kemlanh2109 Thành viên tập sự

Có cách nào để bé ko ốm khi đi nhà trẻ ko ta, nhiều bé đi nhà trẻ cũng vậy đó, nhiều hôm mang con đến lớp mà hơn nửa bé trong lớp nghỉ, nhất là mấy đợt giao mùa

12. thanthuongmb

thanthuongmb Thành viên chính thức

Cái tình trạng của con bạn mình nghĩ sử dụng BigBB plus ok đấy vì cốm này chuyên giảm các triệu chứng viêm đường hô hấp như là chảy nước mũi, viêm họng, ho. Bé nhà mình cũng hay bị ho như thế đấy, nhất là mấy đợt giao mùa, cứ cả ngày sụt sùi, hôm nào mình cũng phải lọ mọ rửa mũi cho con. May dùng Bigbb plus được 2 tuần thì đỡ ho hơn rồi, hết nước mũi. Một năm cứ có đợt giao mùa là mình cứ cho con dùng, đỡ phải dùng KS ý

emgaimua thích bài này.
  13. emgaimua

emgaimua Thành viên đạt chuẩn

Mách nhỏ với các bạn nhé, mỗi sáng mình dành 5 phút để vệ sinh mũi cho con bằng nước muối sinh lý, hôm nào con nghẹt mũi khó thở thì mình cho thêm 1 chút bạc hà với nước muối để xông. Công dụng tuyệt vời luôn ạ, mũi con thông và chỉ hết sổ sau 3 đến 4 hôm thôi ạ thông thường theo mình thấy các bé sổ mũi cả tuần có khi cả tháng mới khỏi). Khi xông mũi để con há miệng ra sẽ sạch đờm rớt và bạc hà làm the mát cổ họng, viêm họng cũng sẽ đỡ hơn

14. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Mình cũng đang cho con dùng nè mom, giờ thấy nhiều người dùng quá lại càng tin tưởng ý :)). Mom cứ mạnh dạn cho con dùng thử đi, bao nhiêu chị em ở đây đã review rồi thì cứ yên tâm

nguyenthihue0602 thích bài này.
  15. nguyenthihue0602

nguyenthihue0602 Thành viên đạt chuẩn

bé nhà mình 3 tuổi rưỡi hay bị viêm họng, sổ mũi sụt sịt hoài à. Hồi trước hay cho con uống nước lá, uống vitamin c các thức mà chả tác dụng. giờ dùng Bigbb plus cũng đỡ đỡ hơn trc chút

16. thuylien1992

thuylien1992 Thành viên chính thức

Bé nhà em dùng được 2 tháng thì đỡ hẳn viêm hỏng này, trộm vía giờ con ít phải đi gặp bác sĩ rồi, chứ ngày trc ý à, tháng trời mẹ con cư bồng bế nhau lên viện ít nhất 2 lần, khổ lắm ý

17. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

Cu Ken nhà em yếu sợ tới lúc gửi nhà trẻ cũng ốm hoài quá hà. Em xem nếu thấy BigBB đc thì lưu lại vài bữa cho Ken uống thử ạ

18. phuongnga19

phuongnga19 Thành viên đạt chuẩn

Thực sự thì đầu tiên mình cũng chưa tin lắm đâu nhưng có đợt thử cho con uống thấy rất ưng, quan trọng nữa là BigBB dễ uống m ko phải dụ hay ép con :)) mà nghĩ cũng siêu, sao ngta chế ra cái tốc gì đâu vị socola đúng ý bọn trẻ con quá

linhnhi0512 thích bài này.
  19. linhnhi0512

linhnhi0512 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà chị gặp triệu chứng gì thế? uống bao lâu mới có tác dụng v?

phuongnga19 thích bài này.
  20. phuongnga19

phuongnga19 Thành viên đạt chuẩn

Bé bị ho đờm vs sổ mũi, nghe con ho mà xót không chịu được. Mình cho con dùng thì tàm 1 tuần bắt đầu giảm tới tuần thứ 2 thì hết bạn ạ, nhưng mình vẫn cố cho con dùng đủ 3 hộp cho khỏe hẳn, mình cũng yên tâm hơn