Cần giúp: Con Đi Nhà Trẻ Ho, Viêm Họng Sổ Mũi Dùng Bigbb Plus Có Tốt Không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi giotdangph, 26/11/2018.

1. phuongnga19

phuongnga19 Thành viên đạt chuẩn

Một phương pháp tự nhiên mà tôi vẫn thường làm để điều trị cho Cún trong trường hợp này rửa mũi cho con bằng nước muối sinh lý, sau đó hút sạch mũi trẻ. Với những trẻ lớn hơn có thể sử dụng một loại thuốc thông mũi tại chỗ mũi cho con. Tăng cường độ ẩm cho mũi của con cũng có thể giúp đỡ nếu con nhiều nếu con bạn đang tắc mũi trầm trọng.

Đang tải...

2. mebaohan_linh

mebaohan_linh Bắt đầu nổi tiếng

mình thì dùng bộ trị ho và tăng đề kháng của mamacare tốt lắm, trộm vía con đỡ luôn

3. linhnhi0512

linhnhi0512 Thành viên đạt chuẩn

ủa khi nào mới kết hợp 2 loại xanh và hồng vậy? tưởng 1 loại đủ rồi chớ

thuynaha thích bài này.
  4. bonghongvang96

bonghongvang96 Bắt đầu nổi tiếng

Tối nghiên cứu tiếp

5. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

Bé vừa có bệnh về hô hấp như viêm mũi họng, ho vừa bệnh tiêu hóa như là biếng ăn, khó tiêu, phân sống hay tiêu chảy nha. Bs nói là kết hợp 2 loại cốm BigBB đúng cách sẽ tăng khả năng hỗ trợ trị bệnh, tăng hệ miễn dịch, cho kết quả nhanh chóng, nhưng nhớ là bé từ 2 tuổi trở lên mới cho dùng big hồng nha bạn, còn cái xanh 6 tháng dùng đc rùi

6. thuhanoi1009

thuhanoi1009 Thành viên tập sự

Con minh 7 thag tuoi bi suy dinh duong nhe dug bigbb plus co duoc khong ca nha oi?

mecumit1103 thích bài này.
  7. mecumit1103

mecumit1103 Thành viên đạt chuẩn

Nếu suy dinh dưỡng do bé biếng ăn, b cho con uống BigBB màu xanh nha, tác dụng chính cả hộp màu xanh là hỗ trợ tiêu hóa, giúp bé ăn ngon miệng hơn, không còn biếng ăn nữa. 2 loại này đều cùng hãng sx nên yên tâm nha

8. badanhoabinh

badanhoabinh Thành viên chính thức

Đi tham khảo nhiều nguồn trên mạng tình cờ thấy video chia sẻ của PGS Nguyễn Ngọc Dinh, giám đốc viện tai mũi họng trung ương đấy, thây tin tưởng hơn à. Các mom muốn xem kick vào link này nha:

9. minhthuyhd

minhthuyhd Thành viên sắp chính thức

Bin nhà mình đi trc thời đại quá, ngta giờ mới hỏi còn Bin nhà mình đã dùng đc 2 năm rôi. hehe

10. embenhoxiu

embenhoxiu Thành viên chính thức

Con mình đang sổ mũi xanh và mình cho bé dùng đến hộp thứ 2 thì con khỏi hẳn luôn, mình có nên cho con tiếp tục uống nữa k nhỉ, hay khi nào bị sổ mũi mới uống ạ

liennamanhhangtaphoa thích.
  11. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

Mom nên cho bé dùng hết 3 hộp cho bé khỏi hẳn luôn nha, mình thấy dùng đúng liệu trình bao giờ cũng mang lại hiểu quả tốt nhất, khi bé khỏi hẳn rồi thì chuyển sang cho bé dùng big xanh để tăng đề kháng cũng tốt

12. liennamanh

liennamanh Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà b đi nhà trẻ 3 tháng là suốt cả 3 tháng bị ho, sổ mũi lun hả? Bệnh hành hạ thế chắc bé cũng biếng ăn, sụt ký đúng kg?

giotdangph thích bài này.
  13. giotdangph

giotdangph Thành viên chính thức

Đúng chị ơi, mà con em hay ốm vặt nên chưa bao giờ tròn tròn xinh xinh như các bé khác mà ngược lại ốm nhom, tay chân có chút xíu. Bởi vậy ngày nào em cũng tra cứu xem có loại sp nào giúp con em được không

liennamanh thích bài này.
  14. liennamanh

liennamanh Thành viên đạt chuẩn

Nàng tìm ra loại dang cần rồi kìa, BigBB plus thì cho con uống khg cần suy nghĩ. cỡ 15 tới 30 ngày thấy hiệu quả rõ ràng đó. Nghe theo các chị em trong này khg sai đâu, mình con ốm con ho gì cũng vào dây học hỏi kinh nghiêm cả :)

15. globalschoolus

globalschoolus Thành viên rất tích cực

MN con ho nhiều ko? mn dùng thử cao trị ho Gia Vũ, cái này cả trường mình các bạn đang dùng, do chồng cô hiệu trưởng bào chế từ bài thuốc đông y. cả trường đi học đều lắm, năm nay các bạn ko fai đi bs và dùng kháng sinh nữa. mn alo thử bs Hiếu 0993797996 tư vấn nhé. Nhà mình cũng có 2 bạn dùng , trộm vía từ đầu mùa này chưa 1 viên thuốc tây :D

16. giotdangph

giotdangph Thành viên chính thức

Dạ các chị tư vấn nhiệt tình quá. Em sẽ cho con uống thử, bây h sức khỏe của con là quan trọng nhất, chữ con nghỉ học ở nhà mãi k ổn chút nào, vợ chồng em còn công việc nữa k ai chăm con cho, mong là bé nhà em cũng hợp cái này như các mom

17. giadinh3con

giadinh3con Thành viên chính thức

Mấy hôm đoc chia sẻ của các chị giờ em qyết định mua cho con dùng rùi nè :) mong con uống đỡ chứ đi học ốm mãi thương con lắm

18. trangtramtrinh

trangtramtrinh Thành viên chính thức

Cốm BigBB plus này mình thấy lâu rùi nè, hình như đc gần chục năm rồi đấy. Nhiều mẹ khen thế chắc là cũng có hiệu quả đấy, cứ mạnh dạn cho con thử đi

19. thutpl

thutpl Thành viên đạt chuẩn

Bé lớn nhà mình sinh thiếu tháng nên sức đề kháng cũng không tốt, con rất hay bị ho sổ mũi và mỗi lần đi khám bác sỹ đều kết luận là viêm phế quản co thắt và lại kê 1 loạt thuốc kháng sinh.
    Trước kia chưa có kinh nghiệm bác sỹ kê thuốc gì là mình sử dụng theo, nhưng từ khi đọc cuốn ” Để con được ốm” của bác sỹ Trí Đoàn, ngẫm nghĩ và so sánh với thực tế của con mình thấy đúng là mình đã quá lạm dụng thuốc kháng sinh, nó sẽ khiến sức đề kháng tự nhiên của con giảm sút và có thể bị kháng thuốc nếu sử dụng không đúng liều lượng và liệu trình. Giờ mình toàn chịu khó tìm mẹo dân gian cho con thôi

20. bochamchi

bochamchi Thành viên tập sự

Dùng cái này ok mà. Con tăng đề kháng hơn đỡ dùng kháng sinh nhiều chứ. Con nhà mình dùng được 5 tháng rồi và không có ý định thay qua loại cốm khác