Tâm sự Các Chị Cho Em Lời Khuyên Với Ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi dolinh05, 5/12/2018.

1. dolinh05

dolinh05 Thành viên tập sự

Các chị cho em lời khuyên. đến bây giờ thì em thấy mệt mỏi và bế tắc lắm. Em năm nay 20t quen người 25t có một đứa con riêng. Em có lỡ dọn về ở chung hiện em củng bầu được 5 tháng, lúc bình thường thì củng được sau này lúc nó đi nhậu về say thường hay cãi nhau rồi đánh em dù biết em có bầu rồi vẫn đánh như bình thường. Nhẹ thì vài cái tát tai nặng thì đánh em như một thằng đàn ông vậy, em vẫn chấp nhận ở chung vì hồi đó em dọn ra ở chung mẹ với anh trai bắt em về mà không được nên giờ em củng chẳng biết về đâu nữa. Nói đến đứa con của chồng thì có 4t thôi nhưng mà kiểu được ông bà với nó cưng chiều nên rất láo với em, em đã từng ăn một cái tát vì tát con nó và nó bảo em không có quyền đánh con nó, giờ em rất mệt mỏi. em muốn bỏ quách đi nhưng em lại thương con em, em sợ gia đình em mất mặt, em sợ sau này em không đủ sức nuôi con. Mấy chị ở đây cho em lời khuyên em nên làm gì. Em cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dolinh05
    Đang tải...

2. menganthoi

menganthoi Thành viên mới

Bỏ thui bạn, vũ phu thế thì k ở được lâu đâu mn

3. hoatrangnhung

hoatrangnhung Bắt đầu nổi tiếng

Ui chị nói thẳng nhé. Sao em ngây thơ thế. Bây giờ nó chẳng coi em ra gì thì sau này em trông chờ dc gì nó. EM sợ sau này mọi chuyện, em có nghĩ là em ở lại với nó sau này có tốt hơn không. E đọc quyển đắc nhân tâm đi. Kẻ ra 2 cột Lợi - Hại nếu em ở lại - nếu em đi. Mẹ và anh trai em sẽ không bao giờ bỏ rơi em đâu. Mạnh mẽ lên em. Thương em quá!!! Nói thật chồng chị chỉ nói nặng chị 1 câu là không xong với chị chứ đừng nói là tát. Phụ nữ hay mềm yếu nên tự mình làm khổ mình thôi. Mong em hạnh phúc@@@

Min Mốc thích bài này.
  4. dolinh05

dolinh05 Thành viên tập sự

Em cám ơn các chị ạ

5. bongyeu098

bongyeu098 Thành viên tích cực

bỏ ngay và luôn ko sau này khổ cả đời em ạ một mình nuôi con có vất vả nhưng con còn nên người chư ở vói người như vậy con mình có trở thành nhguw vậy không em khi mà hằng ngày con ddeeuff chứng kiến những cảnh như vạy

6. Min Mốc

Min Mốc Bắt đầu tích cực

Bỏ đi bạn ạ.
    Mẹ và anh trai k bao giờ bỏ bạn đâu. Giờ bạn tỉnh ngộ mà quay về, mẹ chả mừng rớt nước mắt ấy.
    Còn về tên kia, vũ phu, thương con nó hơn bạn và con bạn thì cứ xác định là lấy về sẽ vô cùng khổ.
    Giờ mẹ đơn thân nhiều.
    Bạn làm bạn nuôi con bạn vất vả 1, còn cõng thêm bố con nhà nó nữa thì vất vả trăm lần, kết quả vẫn k được coi trọng.
    ông trời k triệt đường sống của ai bao giờ. Cánh cửa này đóng lại, thì cánh cửa khác mở ra. Quan trọng là bạn có dám đóng cánh cửa cũ lại k thôi.
    Không ai sống hộ mình cả, nên đừng vì lời lẽ của thiên hạ mà cam chịu với thằng đó.
    Dũng cảm lên bạn.
    Sau này khi sinh con ra, bạn sẽ thấy mọi khó khăn chả là gì hết. Và 2 mẹ con hạnh phúc với nhau, k phải lo chuyện chồng, gia đình chồng, con riêng chồng.

7. hoangyen2486

hoangyen2486 Bắt đầu tích cực

bỏ bỏ bỏ bỏ đi

8. Thai Anh

Thai Anh

bỏ ngay và luôn cho nó nóng em ah!

9. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chị chỉ nói 1 câu thôi: "em còn quá trẻ", quyết định rời bỏ là đúng đắn nhất đối với cả con và em ngay lúc này.
    Chúc em may mắn

10. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

trời bỏ đi chị,chị đợi nó giết cả gia đình mình hay sao? nó đánh mình lúc bầu bì như vậy, sau này nó làm gì gia đình mình thì sao mà biết dc? Bây giờ single mom đầy, mình sống cho mình, thiên hạ có nuôi mình đồng nào đâu mà mình phải sợ mất mặt? chị còn trẻ, đẻ xong kiếm tiền làm đẹp chăm con và lo cho gia đình. Chứ đi theo thằng vũ phu này thì cả đời không ngóc đầu lên nổi

11. vozer_net

vozer_net Bắt đầu nổi tiếng