Mách Các Mẹ Cách Trị Bệnh Thiếu Máu Lên Nã O

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Me Kimcuc, 12/12/2018.

1. Me Kimcuc

Me Kimcuc Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ!
    e ăn bám trên diễn đàn này lâu quá rồi ạ nhưng chả có cái gì để đóng góp cho diễn đàn. Hôm nay giữa trời đông hà nội lạnh thấu xương này e xin chia sẻ chút kinh nghiệm của e về cái căn bệnh kiểu như bị "Ma Làm" mà e vừa mắc phải cùng cách chữa được giáo sư và một số bạn bè có điều kiện sang bên trời Tây về chỉ cho ạ.
    Tháng 10 vừa rồi e phải nhập viện 108 trong tình trạng đau đầu nhiều ngày và mệt mỏi. Khi sang viện e định khám bệnh bình thường thôi nhưng khi đứng chờ lấy số khám thì e ko thể đứng vững được do đau đầu và khó thở nên được chuyển sang phòng cấp cứu trong tình trạng mạch đập nhanh. Các bác sỹ khám các kiểu và chụp citi toàn bộ phần não bộ ko có kết luận gì hết mà e thực tế thì bị đau đầu ko ngồi đc, các bác sỹ tiếp tục cho e làm Lưu huyết não. trong quá trình đi đo lưu huyết não khi e ngồi gần các bệnh nhân khác họ chạy xa e vì nhìn mặt e trắng bệch như bị "Ma nhập" và e lên cơn khó thở muốn ngất. Nói thật với mọi người là e thuộc loại TRâu bò có thẻ luôn về sức khỏe. e chưa bao giờ có cái cảm giác yếu tới mức ko lo nổi cho bản thân như thế này và e khóc nhưng ko thành tiếng ạ.
    sau khi có kết quả tất cả các xét nghiệm, bác sỹ kết luận e bị thiếu máu lên não và cần nghỉ ngơi nhiều ngày do làm việc quá nhiều. Bác sỹ kê thuốc và tiền khám nhập cấp cứu tổng cộng tất cả hơn 7tr. Do não bộ đau tới mức e ko mang bảo hiểm nên số tiền phải thanh toán khá lớn. Em cố gắng lui về quê ở ẩn và nghỉ ngơi để chữa bệnh như bác sỹ dặn. cái cảm giác ko thể ngồi để ăn phải nằm chỗ, đánh răng mà não như rơi ra khỏi đầu vì đau thật khổ và tủi thân. Tính e tự lập từ bé ít khi phiền ai nên đó là những ngày e suy sụp tinh thần vô cùng... uống thuốc của viện 108 tới 5 ngày nhưng e vẫn trong tình trạng ko thể ngồi dậy được vì não đau như búa bổ...vậy là e cầm điện thoại e gọi cầu cứu khắp nơi. Có chị bạn làm doanh nhân người bắc Ninh vừa đi Hà Lan về có loại thuốc đó uống phát khỏi luôn nhưng chỉ còn 1 hộp duy nhất mà chị lại đang cầm theo trong chuyến đi sài gòn đợt này 2 ngày nữa mới về bắc.!!!! bệnh ko thể chờ người...e gọi tiếp tục cho người bạn Việt kiều vừa từ Tiệp khắc trở về việt nam thì bạn e trả lời trước hay mua hộ mọi người loại này bên tây nhưng trước đây quen bác sỹ bên tây nên mới mua được giờ họ về hưu mất rồi nên lần này về a ko cầm được hộp nào về cả ( nói với các bạn biết bên tây mua thực phẩm chức năng thì dễ nhưng thuốc chữa bệnh thì bắt buộc phải có đơn thuốc của bệnh viện và có giấy khám bệnh đàng hoàng mới có thể mua được thuốc). Nằm mà nước mắt ứa dòng dòng vì thất vọng...có lẽ kêu trời nên trời thấu. Tự dưng e có người bạn làm Giáo sư gọi điện thoại hỏi thăm chút công việc vậy là người này mách phải uống loại thuốc HOA ĐÀ TÁI TẠO HOÀN của Đông y trung ương Trung Quốc chuyên chữa bệnh này. e gọi điện thoại về hà nội nhờ người tới phố Lãn Ông mua ngay cho e loại này bằng mọi giá. Đúng là khi nghe Trung Quốc e cũng sợ nhưng bạn bè e cũng biết loại này và cũng nói là nên uống ngay. vậy là e uống và có kết quả ngay là nó dần hết đau và dậy được.
    tối qua khi đội tuyển việt nam bị malaysia cầm hòa 2-2 e lại đau đầu quá thế là e nghĩ ra hộp thuốc hôm trước còn ( e là Thánh uống thuốc vớ vẩn ko bao giờ uống đủ liều, chỉ cần khỏi là e bỏ luôn thuốc vì sợ hại gan, những bệnh như cảm cúm hay mệt mỏi bình thường thì ko bao giờ e uống thuốc tây luôn) vậy là e uống tiếp tục và sáng nay dậy thấy khỏi vì thế e viết lên đây chia sẻ để mọi người như e biết tới loại thuốc này. Thuốc này ko bán rộng dãi đâu ạ, liều uống các mẹ nên nghe theo các thầy bán tư vấn nhé đừng bỏ thuốc như e. vì loại này có mấy người bạn của e có người thân uống nhiều năm nay đã kiểm chứng rồi nên khá tốt cho người bị bệnh này ạ.
    còn một loại thuốc nữa e xin tư vấn cho mọi người đó là HẠT DỔI rừng nếu mẹ nào lên vùng cao nhớ mua về để trong nhà 0.5 lạng. giá nó khoảng 300k/lạng ở Hà giang và ở Mộc châu nó có giá 240k/lạng. Loại này chữa đau bụng cực kỳ giỏi luôn. khi đau bụng chỉ cần nhai 1 đến 2 hạt là khỏi ngay lập tức. loại hạt này được dân vùng cao mệnh danh là "vàng đen" quý và tốt vô cùng...gia đình e dùng nhiều năm nay rồi ạ.
    cảm ơn các mẹ đã dành thời gian đọc bài viết dài cả km của e. Đây là chia sẻ thực sự của e và các bạn bè e nhé chứ ko phải quảng cáo hay bán hàng cho bên nào cả. Chúc các mẹ có được những lựa chọn thích hợp và quý giá cho sức khỏe bản thân và gia đình nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Kimcuc
    Đang tải...

2. xuan852015

xuan852015 Thành viên rất tích cực

đọc rồi mà mình k hiểu bạn đang nói đến thuôc gì, mua ở đâu ,,,, chứ nói thế này chịu

Phạm Hồng Hà thích bài này.
  3. 2008bibo

2008bibo Thành viên rất tích cực

Mình cũng bị bệnh này nhưng chưa nghe thấy tên thuốc bạn nói bao giờ

4. cucngocpro

cucngocpro Thành viên rất tích cực

bạn ý nói là mua hạt dổi rừng,nhưng ko nói rang xay hay xử dụng sao cho hết đau đầu đau bụng

5. cuccu1090

cuccu1090 Thành viên chính thức

Đọc mà chỉ thấy như tiểu thuyêt trinh thám

6. xuan852015

xuan852015 Thành viên rất tích cực

còn một loại thuốc nữa e xin tư vấn cho mọi người đó là HẠT DỔI rừng
    bạn có để ý còn không, nghĩa là cái loại thuốc kia xong mới đến hạt đổi rừng

7. Me Kimcuc

mình cũng mới biết loại thuốc này nên mới viết bài cho mọi người đọc. Tên nó là HOA ĐÀ TÁI TẠO HOÀN...mình ghi rõ thế mà các mẹ ko đọc kỹ nên ko thấy tên đó thôi...bán ở trên phố Lãn Ông ý ạ. Thuốc này nhà nào có người bị tai biến não là họ biết đó ạ nhưng nó ko phổ biến lắm. E cũng chỉ là nhờ người nhà lên đó mua hộ chứ e cũng chưa bao giờ đi mua

8. Me Kimcuc

e học khối A ngày xưa nên văn e nó kém vậy đó ạ....haha;););););)

9. Me Kimcuc

cái này bạn mua 0.5 lạng thôi đừng mua nhiều. về nhà rang lên cho vào lọ kín khi đau mang ra nhai là được. hạt này họ cũng hay xay để cho vào ướp cá loại thịt nướng hoặc cá nướng đó ạ...ngon tuyệt luôn

cucngocpro thích bài này.
  10. Giao lưu và chia sẻ

Giao lưu và chia sẻ Thành viên rất tích cực

Rất cảm ơn bạn đã chia sẻ!

11. hoahonggai

hoahonggai Thành viên kỳ cựu

Cảm ơn chủ top nhé

12. nn070027

nn070027 Thành viên tích cực

Bạn đừng lợi dụng thuốc này nhé! Bản thân thuốc này nó làm dãn mạch máu tức thì làm tăng lưu thông lên não. Người bị tai biến hay tích trong nhà có hạn dùng 2 năm. Rất thận trọng khi uống. Mình nghĩ bạn phải tăng cường sk đầu tiên, thuốc 108 chậm nhưng đúng bệnh bạnđừng ham khỏi nhanh cẩn thận vác hoạ về sau

Thanhnhan89Hat then thích.
  13. khiconnhannho92

khiconnhannho92 Thành viên chính thức

cảm ơn c! e hay chóng mặt đau đầu, do tim hay đập nhanh, máu lên não kém

14. Me Kimcuc

cảm ơn bạn! Mình ít khi uống thuốc lắm nên trước khi uống thuốc mình đều tham khảo kỹ bạn ạ. cũng gọi cho người quen làm tiến sỹ khám ở 108 khoa khám lãnh đạo cao cấp bác bảo uống được vậy nên mình uống bạn ạ. Cũng nói thật với các bạn là thuốc trong các viện của việt nam mình hiện tại nhiều loại xin tài trợ từ nước ngoài. có những loại thuốc ở nước ngoài đã không dùng mấy chục năm rồi mà giờ việt nam vẫn dùng. còn cái loại mình đang uống mà bạn bảo hạn chế này thì nó cũng ko khỏi ngay mà là khỏi từ từ nhưng nó chuyên điều trị bệnh này. Thuốc thì mọi người cũng nên uống theo bác sỹ chứ đừng lạm dụng quá ạ. vì cái gì quá cũng ko tốt nhé. mà ko phải dùng thuốc thì là tốt nhất .....

15. hoangyen2486

hoangyen2486 Bắt đầu tích cực

em nhiều lúc bị ngu ngu xong hay quên lắm không biết có phải là bị thiếu máu không nhỉ

16. maihien@

maihien@ Thành viên chính thức

Mình nghe nói là hạt đổi rừng cũng có tác dụng tốt lắm mà không biết có chính xác không theo mình thì cứ đi bác sĩ kê toa là ok nhất

17. BapBiShark

BapBiShark Thành viên chính thức

Hóng!!!

18. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên rất tích cực

cần tham khảo kĩ trước khi uống cả nhà ơi, cái gì bỏ vào miệng thì nên cẩn trọng kẻo mang nguy hiểm vào người

19. quyenngoc_vmp

quyenngoc_vmp Thành viên chính thức

hay quá, mình và mẹ thường hay bị lắm một phần là do thiếu canxi nữa đúng không mọi người

20. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

e cũng bị thiếu máu lên não hay sao ý. mà suốt ngày đau đầu các mẹ ak