Cần giúp: Em Gái Mình Có Bầu Và Thằng Người Yêu Bắt Phá

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi hoangyen2486, 21/12/2018.

1. mountain90

mountain90 Ổn áp Standa chính hãng

Ví như mẹ thằng kia không muốn bỏ, thậm chí ép con trai bà ấy cưới em gái bạn đi nữa thì em ấy sau này cũng chẳng sung sướng gì. Cái mấu chốt nằm ở thằng đàn ông kia kìa. Dính phải thằng đểu thì coi như mình không sáng suốt thôi, chứ cũng chẳng biết sao giờ.
    Cơ mà nó bảo không phải con của nó. Vậy em gái mn có mối quan hệ với chàng trai nữa à???

Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chẳng trách được đâu bạn ơi, Một thằng đàn ông 30 tuổi đã có thể tự chịu trách nhiệm cho bản thân họ và vợ con, con cái của họ rồi. Còn bố mẹ họ thì cũng chỉ biết đứng nghe, rồi góp ý thôi. Có phải là trẻ con đâu mà bảo ép thế này ép thế khác đc bạn
    Với lại trong trường hợp này, thằng kia nó bảo "không phải con của nó". Chuyện này thì chỉ người trong cuộc mới hiểu, Bố mẹ họ liệu tin ai? hay tìm hiểu ai đây?
    Vậy cho nên là "hãy cứ sáng suốt đưa ra quyết định tốt nhất cho bản thân"

3. quyenngoc_vmp

quyenngoc_vmp Thành viên chính thức

bầu bí mấy tháng rồi bạn, nếu mà còn là hạt máu thì...xin lỗi mình hơi ác chứ mình nên phá đi. Đó là cách tốt nhất cho em bạn, rồi em bạn cũng có người yêu mới nó còn tốt gấp trăm lần thằng kia. Nếu đã là một nhà không chịu trách nhiệm rồi, liệu em bạn khi về nhà đó có sống vui vẻ không? Một là chấp nhận sông ác một chút và nhẫn tâm một chút để cho bọn nó biết mặt. Hai là không còn cách nào thì đành sinh em bé ra và giám định ADN cho bọn nó nhục mặt.

bảo bảo 123 thích bài này.
  4. Thai Anh

Thai Anh

thấy đa số ý kiến mn đều khuyên em bạn bỏ con và bỏ thằng kia m cũng ủng hộ vì em bạn còn trẻ, còn cơ hội làm lại. đứa bé sinh ra ko lo đc cho nó, ko có đc gđ tử tế thì tội nó. nên ko nói chuyện quả báo ở đây nữa mà em bạn nên xđ đứng lên và làm lại từ đầu

bảo bảo 123 thích bài này.
  5. dvthanh0109

dvthanh0109 Thành viên đạt chuẩn

Trường hợp này nhiều người mắc rồi sao cứ bị dính nữa nhỉ. Cá

6. seichantt

seichantt Thành viên đạt chuẩn

ui có gia đình mình rồi thì cần gì nhà thằng kia chứ, hãm, cứ đẻ ra rồi mình nuôi thôi , nếu chỉ vì nhà kia mà bỏ thì nghiệp báo về thân mình thôi mom ạ.

7. nhungnhung_85

nhungnhung_85 Thành viên tích cực

k bỏ qua thì bạn định làm j? Nói thật là thời bây giờ, trai gái yêu nhau rồi có bầu, trách cả hai, em bạn cũng có lỗi, n có phải bị ép có bầu đâu, lúc chúng n sung sướng là cả 2 tự nguyện, chứ ai ép, rồi có bầu thì lại bảo nhà thằng kia phải nọ kia làm j, trách em mình k biết giữ thân, k biết dùng biện pháp an toàn, k bảo vệ bản thân đi. Nếu thằng ny n tử tế, đàng hoàng, n yêu thương thì n cưới về, còn không thì thôi chứ làm sao đc, chả lẽ giờ lum loa lên là em tao có bầu, mày phải chịu trách nhiệm à, lấy n về thì có hạnh phúc k khi mà thằng đó n chối vậy, còn bm n thì k thèm quan tâm? còn k thì ngậm bồ hòn làm ngọt thôi chứ biết làm sao bây giờ. Giờ bảo em nó làm mẹ đơn thân thôi chứ sao nữa. Còn bỏ em bé thì k đc rồi.

mountain90hoavanang_n thích.
  8. Chiba Beauti

Chiba Beauti Thành viên mới

mình nghĩ đứa bé vẫn cần một người cha, cố lên bạn nhé

9. Steba

Steba Thành viên tích cực

Mình nghĩ nên cắt đứt cái thằng đấy đi, sau này mà cố lấy về rồi lại khổ em gái của bạn thôi. Thà chịu đau một chút bây giờ còn hơn để sau này phải hối hạn cả đời. Còn đứa bé ở trong bụng gia đình cân nhắc tìm giải pháp tốt nhất ạ.

10. tungngaymongcon

tungngaymongcon Thành viên rất tích cực

"Thân em như hạt mưa sa
    Hạt vào đài các, hạt ra ruộng cày"
    Theo mình thấy thì nhà kia cũng coi như không tính đến rồi vì có cố ép cưới cũng chắc gì hạnh phúc. Giờ là tính cho mình thôi, bỏ con thì mọi chuyện có vẻ sẽ là dễ dàng nhất nhưng sẽ là cái tội, liệu trong suốt phần còn lại của cuộc đời, em bạn có thanh thản?

11. Minh Minh 298

Minh Minh 298 Thành viên mới

khổ thân bạn ấy quá

12. khanhlinh2112

khanhlinh2112 Thành viên tập sự

Theo mình thì bạn nên gặp nói chuyện đàng hoàng với thằng kia. Bắt nó cũng phải có trách nhiệm trong chuyện này. Em gái bạn nên mạnh mẽ lên. Có thể độc lập nuôi con một mình cũng được. Rồi sẽ tìm được người tốt hơn thôi

13. Hòa Hưng

Hòa Hưng Thành viên tích cực

nhà em cug có trường hợp gần giống vậy ạ. 2 đứa đi học iu nhau rồi thằng ny đá khi biết có bầu, con bé sinh con rồi mang đến trả nhà nội nuôi, ko cần nói gì với thằng khốn nạn kia, cần thiết thì đem tờ xét nghiệm ADN đến, đố ôbaa ấy k nhận cháu, ôba nội nuôi giờ cũng chừng mấy tuổi rồi í, thi thoảng nhớ con thì mẹ nó về thăm thôi, lalmf mẹ đơn thân vva lắm mà em gái bạn con trẻ, tội gì khổ cả đời mà bme bạn cug phải phụ giúp nuôi cháu. chứ bỏ đi thì ko nỡ.

14. nguyễn ngọc an1

nguyễn ngọc an1 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy một người đàn ông như vậy đâu có xứng đáng đâu nhỉ? 88 thì cũng đã 30 31 tuổi rồi mà.

15. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì lại không đồng tình với ý kiến bỏ bé con. Mặc dù em ấy còn trẻ, nhưng thai nhi cũng là 1 sinh linh. Thời này không giống trước, nhiều mẹ đơn thân sinh con vẫn nuôi được con, có ai có dị nghị gì nữa đâu.