Kinh nghiệm: Chia Sẻ Cách Địu Đúng Để Bé An Toàn Nhất Tránh Điều Đáng Tiếc Xảy Ra

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi singermom, 5/5/2017.

1. singermom

singermom Thành viên mới

Mình thấy địu cho em bé là một đồ dụng thứ yếu được nhiều mẹ ưu dùng thay cho một xe đẩy. Với lợi thế của thiết bị tiện dụng này, hầu hết các em bé được gần gũi với cha mẹ, và nhiều bé sẽ thực sự có thể ngủ ngon lành và thoải mái ngay cả trong quá trình cha mẹ đang di chuyển. Tuy nhiên mình thấy không ít mẹ vẫn còn gặp khó khăn khi dùng địu cho con. Dưới đây mà mình chia sẻ bài mình đọc trên Sazato.vn về một số cách điụ đúng để địu bé an toàn nhất và 1 số lưu ý khi sử dụng địu cho trẻ mà mình nghĩ nhất thiết các mẹ cần nắm vững.
    Địu em bé giúp cho các mẹ có thể mang bé đi ra ngoài một cách thuận tiên hơn bên cạch đó cũng có thể dùng xe đẩy để đưa em bé đi cùng . Trên mạng hiện nay dạy rất nhiều các tư thế địu cho bé, nhưng Sazato.vn sẽ chỉ hướng dẫn bạn 4 cách địu cơ bản nhất và để đúng tư thế nhất cùng một số lưu ý quan trọng khi sử dụng địu
    Xem ảnh để nhìn trực quan hơn cách địu bé nhé các mẹ , các mẹ có thể xem ảnh trên trang này: http://sazato.vn/news/huong-dan-4-cach-diu-dung-de-diu-be-an-toan-nhat.html, mình ko biết chèn ảnh & có đọc tham khảo bài trên để chỉ muốn chia sẻ cho các mẹ mà thôi :))))))))))))))))))
    Và nhất thiết các mẹ phải đọc 1 số lưu ý khi địu cho bé
    Chăm sóc các em bé làm thế nào chúng ta có thể sử dụng địu đúng cách, những vật chúng ta dùng trong việc di chuyển ta sẽ dùng địu là tiện nhất bên cách đó có thể dùng xe đẩy
    Để dùng địu an toàn cho bé ta sẽ xem trọng lượng của bé và độ tuổi của bé sao phải trong khoảng địu có thể chịu được bao nhiêu sức nặng , nên khi mua địu các mẹ nhớ lưu ý điều đó
    Hiện nay đi ngoài đường chúng ta thường thấy em bé còn nhỏ mà các phụ huynh một tay thì ẫm bé một tay còn lại điều khiển xe điều đó hoàn toàn không an toàn cho cả bé lẫn người lái xe , hoặc có trường hợp ta thấy bé ngồi trước yên xe nhưng lại không có 1 dụng cụ nào để giữ bé lại như vậy cũng không an toàn . Nên tốt nhất mỗi nhà nên có sẵn 1 chiếc địu danh cho bé mỗi lần đưa bé ra ngoài
    Khi chúng ta lựa chọn chiếc địu cho em bé thì tốt nhất là đảm bảo vừa được kích thước đối với em bé và khi địu bé thì không nên để địu che mặt bé lúc đeo địu làm sao cho thừa hở ra phần đầu trên của em bé ra để chúng ta có thể nhìn thấy quan sát được hết mặt bé, thứ hai là giúp bé thở một cách dễ dàng , làm bé thong thoáng không quá bí bách
    Ở trong một số những chiếc địu nếu như chúng ta sử dụng lâu ngày thì có thể đưa vải thừa ra và những sợi dây này có thể quấn quanh cổ của bé và gây nguy hiểm.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi singermom
    Đang tải...

2. phuongicreo

phuongicreo Thành viên tập sự

Mình mới mua sản phẩm địu em bé tại Kidsplaza. Đến cửa hàng các mẹ sẽ được nhân viên họ tư vấn cụ thể từ lựa chọn loại nào phù hợp nhất cho bé cho tới việc sử dụng sao cho đúng cách. Tóm lại nếu mẹ đi mua thì nên dành nhiều thời gian để hỏi và nghe tư vấn từ nhân viên. Mình mua cho con dùng được 1 thời gian rồi và giờ cũng đã quen hơn với việc địu con mỗi ngày. Không phải bồng bế. Cơ mà mẹ cũng cần lưu ý nhé việc địu con đúng cách là quan trọng lắm đó. Nghe lời khuyên và thậm chí là cảnh báo của nhân viên Kidsplaza mà mình cũng ngẫm ra được nhiều. Đây là chia sẻ của mình về cách dùng địu em bé sai cách các mẹ vào đọc và tham khảo nhé: https://www.lamchame.com/forum/thre...en-tre-veo-cot-song-tu-vong-dot-ngot.2345585/

3. nhàn hipp

nhàn hipp Thành viên tập sự

Hi các mẹ, địu trẻ em Mamago hiện nay cũng được đánh giá khá cao về chất lượng cũng như giá thành, rất thích hợp cho các ba mẹ có con nhỏ muốn địu bé đi chơi, đi du lịch...

Thương hiệu Mamago - nhãn hàng độc quyền của hệ thống siêu thị mẹ và bé Kids Plaza. Với phương châm mang lại những sản phẩm giá tốt nhất, chất lượng không kém những hàng cao cấp hiện nay trên thị trường. Các mặt hàng địu trẻ em mang thương hiệu Mamago không những đa dạng về chủng loại, màu sắc, kích cỡ mà còn được đánh giá cao về độ an toàn mang đến sự an tâm tuyệt đối cho cha mẹ.

Hiện nay hệ thống siêu thị Kids Plaza đã có hơn 100 cửa hàng lớn nhỏ trên toàn quốc với hơn 10 năm kinh nghiệm hoạt động trong lĩnh vực phân phối đồ dùng cho cả mẹ và bé. Tất cả sản phẩm của Kids đều cam kết chất lượng tốt nhất tới khách hàng.

Thời gian gần đây nhất, trên báo giadinh.net.vn có nhắc tới địu ngồi Mamago Hipp Seat, các mẹ có thể đọc qua bài này để có những quyết định cho riêng mình: Địu trẻ em Mamago: Mẹ thoải mái, Bé an toàn – Kids Plaza