Dùng Đai Nịt Em Bé Khi Đi Xe Máy Có An Toàn Không Các Mẹ

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi bong-dua, 25/2/2010.

1. pebungbu

pebungbu Thành viên chính thức

Ðề: Dùng đai nịt em bé khi đi xe máy có an toàn không các mẹ

Các mẹ chắc không thể quên được những kỷ niệm đánh dấu từng bước trưởng thành của các con yêu. Từ tiếng khóc khi lần đầu vấp ngã đến những vết trầy xước trên da và những vệt bẩn trên quần áo khi con tự mình khám phá thế giới muôn màu. Đó là lúc các mẹ thấy tự hào khi con mình dần khôn lớn, trưởng thành hơn theo thời gian. Vết trầy xước trên da sẽ dần xóa mờ theo hành trình con khôn lớn,

Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

Ðề: Dùng đai nịt em bé khi đi xe máy có an toàn không các mẹ

đai cho bé đi xe máy thì bé phải từ khoảng 2t trở lên mới được bạn ơi, bé nhỏ thế thì bạn dùng địu an toàn hơn. có điều nếu chặng đường xa thì bạn có thể luân phiên dùng địa và đai cho đỡ mỏi vai :)

3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ là dùng ghế xe hoặc địu thì an toàn hơn

4. Thiết bị vệ sinh Hàn Quốc

Thiết bị vệ sinh Hàn Quốc Thành viên mới

Bé nhà mình cũng dùng đai đi xe máy, cứ 2 mẹ con chở nhau đi khắp nơi, ngay cả lúc mình bầu bé thứ hai vẫn chở con đi học như vậy cho đến gần ngày sinh ít, cá nhân mình thấy dùng đai khá ổn. Đang ngâm cứu mua địu đi xe máy cho bé em 11 tháng để mỗi lần mang đi gửi ông bà đỡ phải đi taxi đây cách mẹ ah, ai dùng địu rồi cho em xin ít riviu với hình nhé. Em cảm ơn!

5. 10.000d

10.000d Thành viên mới

Hai mẹ con mình vẫn đi suốt

6. phuongicreo

phuongicreo Thành viên tập sự

Mình mới mua sản phẩm địu em bé tại Kidsplaza. Đến cửa hàng các mẹ sẽ được nhân viên họ tư vấn cụ thể từ lựa chọn loại nào phù hợp nhất cho bé cho tới việc sử dụng sao cho đúng cách. Tóm lại nếu mẹ đi mua thì nên dành nhiều thời gian để hỏi và nghe tư vấn từ nhân viên. Mình mua cho con dùng được 1 thời gian rồi và giờ cũng đã quen hơn với việc địu con mỗi ngày. Không phải bồng bế. Cơ mà mẹ cũng cần lưu ý nhé việc địu con đúng cách là quan trọng lắm đó. Nghe lời khuyên và thậm chí là cảnh báo của nhân viên Kidsplaza mà mình cũng ngẫm ra được nhiều. Đây là chia sẻ của mình về cách dùng địu em bé sai cách các mẹ vào đọc và tham khảo nhé: https://www.lamchame.com/forum/thre...en-tre-veo-cot-song-tu-vong-dot-ngot.2345585/