chán quá chán quá các mẹ ơi thất vong rồi

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi hoarungdb, 29/6/2012.

1. me-cu-ti

me-cu-ti Thành viên tích cực

Ðề: chán quá chán quá các mẹ ơi thất vong rồi

hi, mới bán hàng, lúc nào cũng có nhiều khó khăn, chẳng có ai mà thành công ngay từ lần đầu được, bạn muốn bán hàng hiệu quả thì hãy chăm chỉ post hình ảnh, update nội dung và để link vào chữ ký cho mọi người cùng biết chứ, mình thấy lamchame là một nơi rất tốt để cùng học hoỉ, giao lưu và bán hàng, vừa miễn phí, mà lại bổ ích nữa, mình cũng là thành viên mới, cũng gặp rất nhiều khó khăn khi tham gia lamchame, có những lần mình chăm chỉ bán hàng, update hình ảnh, có rất nhiều bạn bè, hội nhóm và các chị em qua ăn hàng và ủng hộ mình nhiệt tình, mình thấy rất vui, cứ mỗi lần có mẹ gọi điện đến đặt hàng bảo bên lamchame em rất vui và thấy thân thiết, đặc biệt có những chị em còn nhắn tin rất tình cảm như "mẹ nó ơi" nghe thân thiết lắm ấy, có những chị em chưa gặp bao giờ nhưng tám với nhau nhiều nên cũng thấy sao mà gần gũi thế, e cũng chỉ bán hàng trên mạng thôi chứ cũng chưa có dịp đi off hay gặp mẹ nào ở ngoài nhiều mà đã cảm thấy thế rồi, tuy nhiên không ít lần khó khăn, tham gia vào diễn đàn nhưng chưa hiểu rõ những quy định của ad nên cũng bị ad ban njk mấy lần, cũng thấy nản lắm chứ, bao nhiêu công sức, bao nhiêu cảm ơn và comment của chị em trên box không còn nữa, vì hầu như mẹ nào, njk nào comment trên box em cũng ghi vào sổ để ghi nhớ, nhưng mà chưa hết được, rồi nản chẳng muốn lập njk bán hàng trên lamchame nữa, nhưng cũng có mẹ nhắn tin cho em hỏi sao dạo này không thấy box bán hàng của em nữa vậy, được mọi người quan tâm, em lại tiếp tục lập njk mới, update bài và bán hàng lại từ đầu, coi như khởi đầu khi vào lamchame, dần dần cũng có chị em lần trước đã mua hàng, giờ lại ủng hộ em, rồi bố mẹ mới..... lại thấy niềm vui trở lại, bây giờ ngày nào đến cty hay ở nhà việc đầu tiên của em là mở lamchame đầu tiên......bạn đã tham gia diễn đàn và mua bán trên lamchame rồi, mình tin là có ngày bạn sẽ nghiên LCM cho mà xem!!!, chúc bạn thành công trên lamchame trong thời gian tới nhé.

Đang tải...

2. balebala

balebala Nhân Sổ sách , hồ sơ kế toán

chị gái đừng nản lòng thế chứ.. lúc nào cung phải luôn tin tưởng rằng một ngày mình se thành công rồi ngày đó se tối chị ạ.. cố găng lên chị gái nhé...

3. balebala

balebala Nhân Sổ sách , hồ sơ kế toán

em cung giống chị đấy..mới tập toẹ chẳng biết gì nên cung bị khóa nick rồi ban nick. luc đo thấy buốn ghê vì bao nhiêu công sức mình dổ gạch sây nhà coi như trở về con số không? nhưng lơi commet của mọi người cung đi vào di vang.. chỉ vì một 1 phút ngu ngơ bị phạm luật. nhưng vì thấy nhiều người quan tâm tới mình nên gặt bỏ hết nhưng nôi buồn, quyết tâm sây dựng lại từ đầu bằng cái nick mới, bằng nhưng lời commet mới của khách hàng giành cho mình.. lúc đó sao tháy hp quá.. hjhj

4. Bim Tetua

Bim Tetua Bắt đầu tích cực

Trên này như một siêu thị mà tất cả các gian hàng đều chơi thân với nhau hihi. Nên chất lượng thì khỏi lo. Ai ai cũng muốn mang tới những sản phẩm tốt nhất cho con cái của chúng ta mà. Cớ sao lại chán hả bạn.

Mình cũng mới tham gia, hàng bán chưa được nhiều, nhưng được cái nào mình vui cái đó. Giao lưu học hỏi là chính hihihi.

5. trungdtg

trungdtg Thành viên chính thức

Cố lên bạn nhé. Khi bắt đầu bán hàng mình cũng thấy khó ghê cơ. 2 tuần đầu chẳng có ai ngó ngàng gì đến gian hàng của mình. Rồi đi lượn một vòng tham khảo cách các mẹ bán hàng rồi tập tành làm theo. Giờ cũng tạm ổn rồi.

6. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

cố lên mẹ cháu nhé!tất cả mọi người cùng cố gắng nào.

7. kuboshop

kuboshop Bắt đầu nổi tiếng

hì bán hàng thì cũng túc tắc nhưng em nghiện 888 với các mẹ trên này rùi, dạo này anh xã em gọi em là "em 8" :((

8. shopbonghoanho

shopbonghoanho Bắt đầu tích cực

Vạn sự khởi đầu nan, chúc bạn sớm hết chán.....cố lên có khách hỏi han bạn sẽ thấy vui ngay, bao nhiêu thành viên đang cổ động viên bạn đấy!

9. shopbonghoanho

shopbonghoanho Bắt đầu tích cực

Đừng chỉ ở trang bán hàng của mình, bạn phải chịu khó vi hành quanh diễn đàn đi, giao lưu rất tốt và hiệu quả..." cuộc sống được tạo nên từ những cuộc gặp gỡ mà " đảm bảo bạn sẽ ko bao jo biết chán nữa.

10. mebenabenin

mebenabenin

Trên này các mẹ yêu ghét rõ ràng mà! mình thấy có thêm nhiều bạn rất vui, đôi khi cũng có những lúc hơi bực mình nhưng qua nhanh.

11. namffp

namffp Thành viên nổi tiếng

Theo mình thì sự thất vọng và chán nản của cậu chính là nguyên nhân chính làm cho cậu không bán được hàng. Đừng nản chí và buông xuôi thở hắt ra như thế nhé.
    Cậu nên dành 1 thời gian thư thái và suy nghĩ xem nguyên nhân nào khiến cho cậu không bán được hàng?
    Nguyên nhân từ Mật ong của cậu hay là từ cách bán hàng của cậu?

- Nếu cậu đã khẳng định chính bản thân đã đi ăn ong với thợ trong rừng, chính mình chứng kiến hoặc tham gia quay ong cùng thợ...và khẳng định mật ong của mình tốt, chất lượng và ong ăn hoa rừng 100% thì nguyên nhân chỉ còn ở cách bán hàng của cậu thôi.

-Về cách bán hàng của cậu thì mình có một vài nhận xét sau nhé, dù là chủ quan nhưng hãy coi đó là những lời chia sẻ nhé.
    1. Cậu thể hiện tới khách hàng của mình rằng "Tôi bán mật ong nhưng tôi không biết gì về mật ong" bởi thay vì cung cấp tới khách hàng cách thức thử mật ong sao cho chuyên nghiệp và tạo sự tin tưởng của khách thì cậu lại hướng tới trách nhiệm đó về khách hàng, mà không phải (nếu không muốn nói hầu hết) khách hàng nào cũng biết thử mật ong

2. Cậu khẳng định mật ong của mình là mật ong ăn hoa rừng chính hiệu thì nên giới thiệu vùng mà cậu cùng thợ đi ăn ong thì thường ong ăn hoa gì: VD hoa anh túc chẳng hạn ;) , khi đó khách hàng sẽ thấy cậu đúng là người ở đó, đúng là ong ăn hoa rừng chứ không phải ong nuôi hay ăn đường...Bản thân chỉ dẫn địa lý Mường Nhé cũng đã là lợi thế rồi.

3. Cái tên Giàng A Cấu và cậu là người dân tộc thiểu số sinh ra và lớn lên cùng núi rừng Tây Bắc cũng là lợi thế bởi thời thế có thay đổi so với trước nhưng bản chất của nhưng người như bạn rất thật thà, có sao nói vậy, không gian dối để bán hàng bằng được.

Vậy ngoài những điều các mẹ đã nói ở trên về cách thức bán hàng trên LCM, cách tạo và quan hệ trên các topic, chữ ký, thông tin...thì mình góp với cậu vài ý như trên. Điều mình muốn nói nhất là dù ở mọi hoàn cảnh thì sự chán chường và thất vọng là thứ tồi tệ nhất mà bạn nhận được cho những nỗ lực nửa vời của mình.
    Mật ong của bạn tốt, tôi tin thế và sản phẩm đó không sợ bị hỏng, không sợ bị quá hạn sử dụng...Nỗ lực hơn nữa bằng cách học hỏi những người đã bán được hàng, đặc biệt là bán được mật ong trên LCM để biết tại sao họ bán được, thậm chí bán tốt.

Với tôi thì: Bởi vì họ đã nỗ lực hết sức để bán cho khách hàng không chỉ Mật ong!

12. safta

safta Thành viên rất tích cực

Sao lại chán thế mẹ nó. Cũng vui đấy chứ. Mẹ nó chưa bán được hàng ah?

13. moingay1niemvui

moingay1niemvui Bắt đầu tích cực

Ui cố lên chị, hihi. Cái j chả có lúc nọ lúc kia mà. Mua bán hàng trên LCM đc cái chị em tin tưởng nhau là chính :) cố gắng lên chị nhé...

hoarungdb thích bài này.
  14. littlethuy

littlethuy Bắt đầu tích cực

haiza, nếu bán hok được hàng mà ai cũng chán thì chắc đói hết lun oy`. Các mẹ trên đây phải kiên trì lắm lắm ah, đâu phải mình bán là ai cũng mua đâu, như zậy thì hok còn gọi là thương trường nữa rùi... xin lỗi, mình nói hơi thô bạo tí, nhà ấy bùn thì mình chịu, còn nếu nghe xong mà nhà ấy phấn chấn lên mà chiến đấu típ thì mình cũng vui lấy đấy. Cô lên!!!

hoarungdb thích bài này.
  15. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

chị phân tích hay quá, tặng chị hoa ạ (u)(u)(u)

16. comchaynb

comchaynb Bắt đầu nổi tiếng

Em bán hàng trên này thấy vui lắm mà. Mọi người vào ủng hộ ào ào.
    Bác nên để link sản phẩm dưới chữ ký đi. Mỗi lần ghé thăm qua nhà các mẹ khác, để lại comment là 1 lần quảng cáo đấy bác ạ.
    Quy luật bù trừ: giúp người - giúp ta mà. he

hoarungdb thích bài này.
  17. cây tầm gửi

cây tầm gửi Thành viên kỳ cựu

Hãy chấp nhận đi bạn ạ, nghề nào cũng có rủi ro mà ...........! hăng hái lên...Tớ hôm trước cũng chán ngán toàn tập..........giờ được xốc lại tinh thần rồi.!

hoarungdb thích bài này.
  18. trăng sao

trăng sao Thành viên rất tích cực

Tớ thích những nhận xét cuả mẹ này

hoarungdb thích bài này.
  19. melinhquang

melinhquang Bắt đầu tích cực

Tớ thấy vui mà, tớ mới lập topic thanh lý, chưa bán buôn gì được nhưng có nhiều mẹ ghé oánh dấu là thấy vui rồi.

20. Phan Hưng Long

Phan Hưng Long Thành viên tập sự

nghe các chị than phiền mà phát chán. Bán chán thì tập trung nhiệm vụ cao cả chăm sóc gia đình, cả thế giới để đấn đàn ông tụi em lo.