Cần giúp: Cm Biết Máy Nào Uốn Cụp Tóc Ổn Ko Mách E Ạ?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi chuthuyspa, 10/1/2019.

1. chuthuyspa

chuthuyspa Thành viên tích cực

Chả là e mới đi làm cái đầu mà...nó ko ra 1 thể thống gì cả
    Đúng là cái răng cái tóc là góc con người, e cắt ngắn uốn cụp vào theo mốt bây giờ ấy, vì là cắt ngắn nên nếu lỡ xấu thì sẽ vô cùng tệ hại nên em đã tìm kỹ địa chỉ để làm, xem hết rì viu để chọn.

Cuối cùng e đã chọn 1 nơi khá ok thấy bn ng khen mà e lại ko hợp tay nghề thợ ở đó. huhu
    E bảo làm 1 kiểu thì ra lò cho e 1 kiểu khác (ko sao cả miễn bồng bềnh đẹp là ok), làm xong e ko ưng lắm nhưng mới làm cũng mượt(em dễ tính nên là thôi cũng được được)
    Về gội đầu xong đầu em như con chó xù, phần uốn phồng nó xù khô cứng.
    E đến bắt đền thì nó lôi ra hấp
    Vì phần đuôi uốn phồng nó phồng to , phía trên chân tóc thì xẹp nhìn đầu e như quả Lê, em già đi cả chục tuổi (mặc dù là đã nhuộm, hôm làm e đã bảo là uốn phồng chân tóc nữa thì thợ làm bảo tóc em ko cần). Thế là hôm đến bắt đền, em yêu cầu uốn chân tóc. Nó đè ra thu 150k(kêu ưu đãi bthg 300k nhưng vì chị ko ưng ý nên em giảm 50%).(Nếu làm ngay hôm đầu thì ko mất phí nhé, vì cả combo, e có bảo là hôm đầu bạn ý tư vấn kêu ko cần, bh c yêu cầu lại mất tiền à. Nó vẫn vâng).
    E buồn chán đời quá trả r lượn cho nhanh. Ngứa mắt
    Em hiền mà nên là em kệ, ko nói gì vì vừa hấp xong lại uốn phồng chân nên soi gương nhìn cũng đỡ hơn.
    E đi về mà lòng chán đời. Và kết quả là vài hsau e gội,vẫn xù bông và chôm chỉa chả cụp, chả ra cái j như đống rơm rạ trên đầu
    Gần tết rồi, tiền làm cái đầu 750k mà bây giờ lại đi làm chỗ khác thì ko có thời gian và ko có khoản bỏ ra cho cái đầu nữa (ti tỉ các khoản khc cần chi ạ)
    Em đang muốn mua cái máy uốn cụp nóng nào đó để uốn qua loa dịp Tết
    Ai sd máy nào r tốt mách e với ạ, nhưng tiền vừa thôi, e đang tiền khô cháy túi r ạ
    E định mua con Nova 8810 nhưng thấy nh người bảo dở hơi, ko nóng

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuthuyspa
    Đang tải...

2. Hà Giản

Hà Giản Thành viên nổi tiếng

Nova màu hồng phải k mn? Cũng dc nhg tóc chất mềm thôi chứ tóc dày cứng thì k ăn thua

3. tvat8779

tvat8779 Thành viên tích cực

ko ăn thua mn ah, chịu khó tập học sấy cụp vào. Nhưng nếu thợ nó làm ko tốt thì khó khắc phụ nhỉ. bạn lên Youtube search " cách sấy tóc cụp tại nhà" của Salon Sinh Anh nhé. shop tư vấn rất kỹ, lúc đầu tớ mới làm quả đầu về thì đẹp, tự gọi 1 lần ở nhà chỏng chơ ra, t còn gọi điện cho cái a thợ làm tóc bắt đền( t làm tóc ở 1 cửa hàng ở Minh Khai hơi xa chỗ t ở), được cái a này có trách nhiệm phết, hẹn t xuống quán nhưng mà xa quá, sau đó mấy bạn t dạy cách sấy, và học hỏi thêm mấy video kia đó, giờ t đã có mái tóc bồng bềnh mà ko phải phụ thuộc vào cứ phải ra hàng gội thì tóc mới đẹp đc

đào lan hương thích bài này.