Cần giúp: em muốn thêu lông mày

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi SAHARA-BEN, 7/7/2011.

1. SAHARA-BEN

SAHARA-BEN Thành viên đạt chuẩn

Em muốn thêu lông mày , dưng mà không biết ở đâu đẹp và giá bao nhiêu các bà mẹ thông thái chỉ cho em nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi SAHARA-BEN
    Đang tải...

2. Thu Trang 83

Thu Trang 83 Thành viên tích cực

Ðề: em muốn thêu lông mày

e ơi đừng thêu mà phun thì nó tự nhiên hơn e à, chị phun màu khói đc 3 năm rùi nhìn rất tự nhiên mà đẹp nữa, chị làm ở chị quen ở gần nhà chị ý vửa trang điểm đẹp vừa làm tóc đẹp nữa, nhưng mà chị ko nhớ chính xác địa chỉ nó ở Nguyễn Ngọc Nại, nếu e có nhu cầu thì call chị qua chị dẫn ra ( bi h chị ý phun mực Mỹ có 600k thui nhé rẻ hơn so với các trung tâm làm đẹp nhiều)

3. yenny198

yenny198 SKINCARE handmade

Nếu em muốn thêu lông mày thấy có chị làm ở mỹ viện Thu Cúc khen lắm, nói chung các dịch vụ của bên đó ổn, giá thì hình như nhỉnh hơn 1 tẹo

4. SAHARA-BEN

thank các chị nhiều, khi nào em sắp xếp đc time và lấy tinh thần đã, vì em chưa thêu bao giờ k biết có ổn không

5. Chiberly

Chiberly Thành viên tập sự

Em từng thêu nè, nét đậm nét nhạt. Thêu hay xăm, phun gì sau này muốn đổi kiểu mày cao, ngang hay thấp cũng ko đổi đc. Theo em thì chị đừng thêu, nhìn mìh già hơn lông mày tự nhiên nữa

6. M-Chau82

M-Chau82 Thành viên chính thức

Mình cũng vừa phun ở Thu Cúc đấy, được khoảng 3 tuần rồi. Ai cũng khen đẹp, tự nhiên. Giá 1,1t nhé. Thêu là 1,5t. Giá hơi đắt nhưng mình thấy ổn vì ở đó sạch sẽ, mình quan tâm nhất cái này. mà nhân viên nhiệt tình. Mình vào Xuân Hương ở Khâm Thiên tham khảo mà chạy mất dép, ở đó cứ như ở chợ ý. Với mình đã là spa thì nhìn phải lịch sự, sạch sẽ như khách sạn í. Hôm đó mình đến Thu Cúc cũng chỉ là để tìm hiểu thôi, nhưng do ưng quá nên làm luôn. Mình ko PR gì đâu nhé. Chia sẻ kinh nghiệm với các Mẹ thôi, vì tớ cũng tìm hiểu chán rồi mới qd. Còn đang định phun môi đây nhưng vẫn lăn tăn, vì môi mình thâm, phun hết 3,1t cơ. Đang tiếc tiền ....

7. SAHARA-BEN

Híc, các mẹ có ý định thêu lông mày nên tham khảo luôn cùng mình nhé, chẹp chẹp, làm đẹp thật mệt

8. Shopmechipbong

Shopmechipbong Thành viên tích cực

minh cung dang co y dinh theu hoac phun, but lại sợ đau và già đi, hihi 32 xuan xanh roai. long may mình thưa lại cứ thẳng đứng. Có mẹ nào làm rùi cho kinh nghiệm nhé.

9. un_in_85

un_in_85 Thành viên tập sự

Mình là Giang, cũng làm phun thêu 1 thời gian khá lâu rồi. Trước mình là chuyên viên phun thêu tại thẩm mỹ viện Thu Cúc, giờ về nhà mở riêng.
    Mình đọc thấy nhiều chị đi làm về và mỗi chị có 1 cảm nhận khác nhau.
    Một số kinh nghiệm của mình vì mình làm cho nhiều khách hàng rồi:
    Phun môi, mí và mày thì nếu so về độ đau hay không thì mày là đau hơn mí, mí đau hơn môi. Làm môi là nhẹ nhàng nhất.
    Việc đau hay không thì phụ thuộc rất nhiều vào thuốc gây tê và tay nghề của kỹ thuật viên, đồng thời còn do loại mực phun sử dụng nữa.
    Loại thuốc gây tê tốt sẽ làm giảm hết cảm giác đau của các mẹ nếu như là thuốc ngoại, chất lượng tốt.
    Về tay nghề, nếu như kỹ thuật viên kỹ thuật không tốt, đi đường kim không dứt khoát, cứ dặm đi dặm lại thì sẽ đau, nếu kỹ thuật tốt, đi dứt khoát 1 lần thì sẽ không đau.
    Về mực, nếu mực không tốt, không ăn mực, cứ phải di đi di lại thì cũng sẽ bị đau. Mực tốt, di 1 lần, lên mầu, ăn màu luôn thì sẽ không đau.
    Thực tế, mình thấy có rất rất nhiều khách làm ở chỗ mình, nhất là làm môi, thậm chí khách còn ngủ luôn ấy. Goi dậy mới biết :).
    Chỗ mình chỉ dùng thuốc tê, mực phun ngoại mà. Và bên mình hoàn toàn sử dụng những sản phẩm giống như của Thu Cúc Spa.
    Về sản phẩm sau khi làm, có mẹ nói là làm xong mà vẫn bị thâm. Điều này là do kỹ thuật viên làm cho mẹ đã không làm đủ quy trình.
    Với môi đã sáng rồi, thì chỉ phun mầu bình thường là ok. Nhưng với những mẹ có màu môi tối hơn, thì phải trải qua 1 khâu nhỏ là xử lý thâm. Như vậy, sau đó mới có thể lên màu đẹp và tươi được. Chắc chỗ mẹ làm, họ không xử lý thâm cho mẹ. Việc xử lý thâm này không quá khó nếu như biết và sẽ là cực khó nếu không biết cách pha màu để xử lý thâm. Các mẹ cứ tưởng tượng vẽ màu hồng nhạt trên giấy trắng sẽ có màu tươi hơn hẳn vẽ màu hồng nhạt trên nền màu nâu đúng không?
    Mình up thử 1 vài hình ảnh khách hàng làm môi ở chỗ mình. Các mẹ cho ý kiến nhé.
    Chị Mai, 7x, trước khi phun môi, đã đánh son nhưng vẫn xỉn màu vì nền môi màu tối
    Sau khi phun, kể cả chưa đánh son, màu môi vẫn hồng nhạt rất tự nhiên và trẻ trung. Nhìn chị chỉ như 8x đời giữa thôi.
    1 bạn 8x có mầu môi rất trầm trước khi làm môi
    Còn đây là sau khi bạn ấy làm môi
    Bạn Vân trước khi làm môi, môi có mầu rất tối
    Sau khi làm môi, màu môi của Vân đã sáng hơn rất nhiều. Và đây mới là chụp sau khi làm môi vài ngày. Màu sẽ còn sáng lên và đẹp hơn nữa sau 2 đến 3 tuần.

10. lylien727

lylien727 Thành viên tập sự

11. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình cũng có ý định đi thêu hay phun xăm lông mày, mà sợ làm xong mặt nhìn dữ và giá. với các mom làm có thấy đau lắm không? mình hãi nhất vụ đau đấy ](*,)

12. Thienan33

Thienan33 Thành viên tập sự

Đúng rùi mình thấy thêu phun xăm vẫn kp sợi lông mày thật mà trông cứ giả giả sao ấy. Giờ ngta đi cấy hết rùi, chả ai còn xăm thêu đâu í các mẹ ạ. Thấy mng bảo cấy thì ra tmv kangnam hoặc phòng khám 38 Nguyễn Du thấy bảo cấy đẹp

13. Methaotg

Methaotg Thành viên tập sự

Bữa đưa cháu gái đi làm lông mày mà họ khuyên tán bột nhìn tự nhiên hơn, về được mất tháng là bay gần hết, giờ tính làm lại mà điêu khắc không biết có đẹp không

14. phuonglinh320

phuonglinh320 Thành viên đạt chuẩn

giờ có công nghệ khắc 3d nhìn như thật vậy

15. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

mình thích phun ở cuối còn thêu ở đầu hj

16. Linh xinh 123

Linh xinh 123 Thành viên tập sự

Giờ này còn thêu làm gì nữa bạn ơi, người ra rộ lên cấy ông mày tự thân ầm ầm rồi kia kìa. Có cái bệnh viện chuyên khoa chỗ 38 Nguyên Du Hà Nội ấy.

17. linkshyn

linkshyn Thành viên rất tích cực

bạn em vừa điêu khắc lông mày ở Thu Cúc thấy bảo hơn 3 triệu gì đấy, mà lông bài nó cũng rậm sẵn rồi nhìn rất tự nhiên nhé. Nói chung là các mẹ làm ở chỗ nào uy tín thì làm