Cần giúp: Sau Sinh Ít Sữa

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi Kiwiyennhi, 31/10/2016.

1. Kiwiyennhi

Kiwiyennhi Thành viên tập sự

Em chào các mẹ, cho em hỏi chút. Em mới sinh bé được nửa tháng. Bé bị sinh thiếu tháng, 33 tuần mà được có 2,3kg. Em muốn cho bé bú sữa mẹ nhưng ngặt nỗi sữa em ít các mẹ ạ. Từ hôm sinh cháu, em đều ăn bổ sung các loại thực phẩm lợi sữa: cháo móng giò, đu đủ xanh nấu thịt, mướp luộc rồi rau đay, mùng tơi. hôm nào cũng ăn rau ngót rồi uống chè vằng liên tục (em uống thay nước lọc luôn). Ngày cũng phải 1,5-2lit. Nhưng bé nhà em bú rất ít, mỗi cữ bú chỉ được 5-10 phút là thôi. Em cũng hút sữa để kích thích sữa về nhưng ngồi cả tiếng mà cũng chỉ hút được 40-50ml cả 2 bên. Ngực lúc nào cũng bị rỉ sữa và mềm nữa. Các mẹ có ai từng bị như em thì cho em kinh nghiệm cho nhiều sữa với ạ. Chứ cứ thế này em lo lắm ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Kiwiyennhi
    Đang tải...

2. minhnguyenjc

minhnguyenjc Thành viên rất tích cực

theo mình bạn cứ cho bé bú và kiên trì hút sữa thôi, thật ra ít hay nhiều sữa cũng tùy cơ địa, các thứ lợi sữa chỉ gọi là hỗ trợ chút xíu thôi. với cả mới nửa tháng cũng chưa nói được là ít sữa đâu, thời điểm nhiều sữa nhất là tầm 3 tháng đến 6-7 tháng, với mình là như vậy.

3. camket

camket

Bạn càng cho con bú thì sữa càng về nhiều, con bú mỗi lần ít nhưng bạn cho bú làm nhiều lần cũng được

4. Kiwiyennhi

Kiwiyennhi Thành viên tập sự

Vâng, em cũng thường xuyên cho bé bú, cũng hi vọng sữa về nhiều ah
    vâng, em cũng hay cho bé bú lắm, hi vọng sữa về nhiều chứ con bú ít vậy, ko biết khi nào mới lớn dc

5. HƯNG NGỌC 58

HƯNG NGỌC 58 Khăn sữa, khăn tắm, khăn mặt, khăn lau giá rẻ

Ui sao mn giống hệt mình đứa đầu thế, cũng thiếu tháng, con lại ít bú, sữa ko về. Tìm đủ mọi cách, ăn uống, bồi bổ mong sữa về, cuối cùng toàn tích vào mẹ. Sau này nghiệm ra rằng, phải cho con bú, ko bú cũng tìm cách vắt ra, có như thế sữa mới về được. Hic, may mắn dần dần mình cũng có nhiều sữa hơn. Mà mn cũng nên ăn uống, nghỉ ngơi nữa nhé. Chúc mẹ con nhà mẹ ấy khỏe!

6. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

B phải kết hợp uống cao chè vằng + ngũ cốc lợi sữa b nhé.

7. Jung Hades

Jung Hades Thành viên nổi tiếng

mình cũng giống mẹ nó

8. gungun01

gungun01 Thành viên sắp chính thức

vấn đề này cũng nhiều mẹ gặp phải lắm, nhưng quan trọng là bản thân mình cũng phải cố gắng kiến trì thôi mẹ nó ơi, lúc em mới mang bầu thì mẹ chồng em mua biết bao nhiêu thứ cho ăn, uống sữa enfa nữa, rồi đọc biết bao nhiêu kiến thức, nhưng lúc sinh con ra thì mình vẫn ít sữa và con uống rất nhiều, nên em cũng cho bé uống luôn sữa bột enfa luôn, sữa công thức thì cũng tốt cho trẻ thôi, với hàm lượng DHA cao bổ sung các chất tốt cho trí não, với các chấ khác như axit folic, chất xơ, vitamin D, B12... mẹ hãy kiên trì nhé

9. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

mẹ cũng uống enfa à, giờ thì em vẫn trung thành với enfa vì 1 phần người nhà em bên nước ngoài bảo tốt và bản thân em cũng thấy cơ thể tốt, uống cũng k bị gì, mùi vị cũng khá ổn, em đang cho bé uống enfagrow brain plus, tốt cho trí não chưa kể có các chất MFGM nữa, ARA, choline, đều là các chất tốt cho cơ thể bé, giúp tăng chiều cao, trí não, và phát triển thể chất mạnh mẻ

10. gungun01

gungun01 Thành viên sắp chính thức

ừ, đúng rồi, mình chọn cũng vì bản thân mình uống khác thích, mình cũng cho con thử uống thấy con cũng chịu uống, nên mình thay phiên sáng và tối cho sữa me, còn trưa thì mình cho bé uống sữa enfa

11. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

các mẹ đừng bỏ quên sữa công thức nhé, vì chưa chắc rằng trong các bữa ăn dặm hay bữa ăn của bé đầy đủ các chất đâu, quan trọng là DHA rồi các chất tốt cho đường ruột, vitamin này nọ

12. phuongdung_hp

phuongdung_hp Thành viên chính thức

Em sử dụng sữa enfa thường xuyên, mẹ thì uống enfamama, bé thì uống enfamil. Sữa này có hàm lượng DHA cao nhất nên em mới chọn vì muốn con thông minh hơn sau này.

13. minhchau_94

minhchau_94 Thành viên chính thức

Nếu quá ít sữa các mẹ cân nhắc cho con uống thêm sữa ngoài nhé, các loại sữa bột bây giờ đều rất giàu chất dinh dưỡng. Như sữa enfa có đầy đủ các vitamin, sắt, kẽm, canxi đảm bảo sự phát triển thể chất con trẻ, đồng thời bổ sung thêm DHA giúp phát triển trí não bé sau này

14. Viai

Viai Thành viên sắp chính thức

Mình thấy bảo chưa mẹo gì lá mít ấy...

15. Meovangcuame90

Meovangcuame90 Thành viên đạt chuẩn

Sữa ít hay nhiều còn tùy mỗi người mẹ nó ạ, có người dùng thì được có người thì ko, mn thử uống tinh nghệ pha với sữa xem được ko, ko có sữa hay ít sữa thì mn cũng phải cho con bú nhé, nếu ko cho con bú nó tắc tuyến là mất sữa luôn đấy. Chúc mẹ con luôn khỏe nhé!

16. Nguoiphunututin004

Nguoiphunututin004 Thành viên chính thức

Mình đây sau sinh chả hiểu sao ăn nhiều móng giò, đu đủ xanh hấm mà cũng vẫn ít sữa, rồi mình tìm mua viên uống lợi sữa Moringa kết hợp với ngũ cốc lợi sữa Moringa thì 10 ngày sữa thấy về căng tức, đến nay 20 hôm sữa luôn tràn trè bé bú ko hết mình còn vắt ra để trữ nữa cơ. Sp có nguồn gốc 100% từ thảo dược thiên nhiên, không chứa chất phụ gia, bảo quản, được chứng minh hiệu quả và an toàn bởi Cục An toàn thực phẩm - Bộ Y Tế và Trung tâm Kiểm nghiệm Thuốc - Thực phẩm và Nghiên cứu ứng dụng nên mom yên tâm mà dùng

17. ngoclam231

ngoclam231 Thành viên chính thức

m cũng thế nè mom đang tìm loại kích sữa thích hợp mà chưa biết dùng loại nào đây. viên lợi sữa moringa này có thành phần gì vậy, phải dùng kết hợp cả ngũ cốc lợi sữa moringa nữa ah. 2 lọ này giá là bao nhiêu tiền?

18. Nguoiphunututin004

Nguoiphunututin004 Thành viên chính thức

Viên lợi sữa Moringa là sản phẩm tinh túy được chiết xuất từ Chùm ngây và Kế sữa. Sự kết hợp hoàn hảo giữa 2 thảo dược này giúp tăng tiết sữa và giúp sữa sánh đặc hơn trong các trường hợp thiếu sữa, mất sữa, sữa loãng…Bên cạnh đó, với hàm lượng các chất dinh dưỡng cao vượt trội trong chùm ngây, sản phẩm còn giúp phục hồi sức khỏe và cải thiện tình trạng thiếu máu cho phụ nữ sau khi sinh đây. Mom nên kết hợp với ngũ cốc lợi sữa Moringa có thành phần là hơn 20 loại ngũ cốc giúp sữa đặc và chất lượng hơn
    lọ viên uống lợi sữa moringa có giá là 299.000đ/hộp 60 viên dùng trong 10 ngày nếu mua từ 3 hộp Viên lợi sữa Moringa được tặng 1 hộp Ngũ cốc Moringa trị giá 160.000đ/hộp 500g.

19. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

chè vằng lợi sữa đó mn ạ, mn thử xem sao

20. Sua_S26

Sua_S26 HỘI CÚN 82

Bên mình có sản phẩm giúp kích sữa thích hợp mà rất an toàn. viên lợi sữa Herbs of Gold Breastfeeding Support – Úc (chai 60 viên) với 100% thành phần thảo dược tự nhiên từ hạt cỏ cà ri và cây kế sữa giúp kích thích tuyến sữa, cho nguồn sữa dồi dào và chất lượng hơn.