Cần giúp: Chia Sẽ Kinh Nghiệm Về Sinh Thường Không Đau

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Mai Lâm 123, 14/3/2017.

1. Mai Lâm 123

Mai Lâm 123 Thành viên tập sự

Các mom ơi. Tình hình là mình có bầu con so nay được 7 tháng hơn rồi. Sắp sinh rồi mà mình lo quá.
    Không biết sinh thế nào vì mình sợ đau lắm. Mom nào có kinh nghiệm sinh thường mà đỡ đau chia sẽ với nhé. Lo quá đi à. huhu.
    Còn một vấn đề nữa, Sau gần đây em bé trong bụng lúc thì đạp bum bum cả buổi lúc thì im ru cả ngày vậy ak. Vậy làm sao biết được khi nào em bé có gặp nguy hiểm gì ko để đi bác sĩ vậy ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mai Lâm 123
    Đang tải...

2. Metieuty

Metieuty Áo lót cho bé bú Beloved Baby

cảm ơn b

3. Đèn Phúc Lộc

Đèn Phúc Lộc Bắt đầu nổi tiếng

hóng hóng

4. gaubeo8990

gaubeo8990 Thành viên chính thức

Đẻ k đau thì tiêm thuốc nhé. chả có ai đẻ k đau cả. nếu k thì các cụ cũng chả bảo đau như đau đẻ. nhưng mom yên tâm. đẻ xong được bế con thì mom cũng quên lun. vài tháng sau nghĩ lại cũng hơi ớn. vài năm sau thì chả nhớ gì luôn. chúc mom mẹ tròn con vuông

5. Monte2018

Monte2018 Thành viên tập sự

Đẻ ko đau nói cũng ko đúng nữa nó chỉ làm ko đau lúc bấy giờ thôi do mình yêu cầu bác sĩ gây tê tủy sống mom sẽ dc nhìn con của mom sanh ra rồi mom sẽ ngủ sau đó khi tỉnh lại sẽ đau thấy ông trời luôn đó là đẻ mổ còn sanh thường thì chỉ vài ngày là hết. Còn đạp máy thai nhỉ mom cứ căn đi khi cả ngày thấy nó đạp 2.3 lần thì nên đi ktra nhé. Tốt nhất hỏi bác sĩ khám cho mom đó dặn sẽ kĩ hơn