Tâm sự Làm Gì Khi Nhà Chồng Không Coi Trọng Mình?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi boyanhkhoa, 17/1/2019.

1. boyanhkhoa

boyanhkhoa Thành viên mới

Đời người phụ nữ hơn nhau là ở tấm chồng. Nghĩ cũng đúng thiệt, đã thiệt thòi mang nặng đẻ đau sinh con cho ck, quán xuyến việc trong nhà, chi tiêu tiết kiệm, chạy vạy khi thiếu thốn,... thế nhưng có mấy người đàn ông hiểu được điều đó. Mấy ông cứ nghĩ rằng đi làm kiếm tiền về đưa cho vợ muốn làm gì thì làm, muốn nói gì thì nói là được sao. Xin thưa, mấy ông làm có tiền về thử đưa vợ xem có còn tiền lương không? hay là đi ra ngoài nuôi bồ nhí tháng nào cũng "anh ơi! cho em ít tiền em mua cái đầm, mua đồi giày, mua cái túi xách,..." trong khi đó em nó chỉ việc làm đẹp ngồi chờ anh đến đưa đi chơi, đưa đi mua sắm. Còn vợ mấy ông ở nhà thì con nhỏ nheo nhóc, việc nhà làm không xuể, tóc tai bù xù. Mấy ông đi làm về không vừa ý là mắng chửi kiểu gì cũng được. Lại cộng thêm bà mẹ chồng khó tính nữa, nghĩ ở nhà sướng, tiền con mình làm ra nên nhà là của con mình. Cứ nghĩ đến đây cũng tức lộn ruột. Xin thưa với các bà mẹ chồng khó tính, trước đây con của bà chưa lấy vợ con bà có cái gì? sau khi lấy vợ con bà có cái gì? vợ của con bà cũng đi làm phụ thêm chi tiêu, rồi kiếm hàng bán online kiếm thêm tiền sữa cho con, tiết kiệm đủ đường. Tối về thì lo cho con cái, nhà cửa, cơm nước,... thời gian đâu giành cho bản thân. các Bà cũng đừng so sánh con dâu bà với con dâu người ta. Tháng làm được mấy chục triệu, hay là mua nhà cho con bà ở. Bởi phụ nữ cũng có người này người kia, đàn ông cũng thế. Con bà ra ngoài cũng mới chỉ là hạt cát bé nhỏ so với đại dương mênh mông mà thôi. Đừng vì tôn thờ con mình mà coi con dâu không ra gì. Người ta nói con dâu là con mình, nên lấy tình thương mà cảm hóa người khác. Cuộc sống này trở nên tươi đẹp khi con người yêu thương con người.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi boyanhkhoa
    Đang tải...

2. Senera

Senera Thành viên chính thức

Dạ việc này em hong có nhiều kinh nghiệm nhưng em luôn đối xử với nhà chồng như nhà mẹ ruột. Tình yêu thương dành cho gia đình chồng xuất phát từ tình cảm chân thật.
    Em yêu chồng em vì anh ấy yêu em bằng tấm lòng và sự chia sẻ khoan dung.
    Gia đình là ruột thịt của anh, Bố Mẹ đã sinh ra anh để cho mình được yêu thương, hạnh phúc. Nên em luôn xem gia đình anh là gia đình và đối xử chan hoà.
    Khi tình thương xuất phát từ sự chân thành thì dù sớm dù muôn thì người đối diện sẽ nhận ra!

Hãy cứ tin rằng sự chân thành sẽ hoá giải rào cản của mọi nghịch lý các mẹ nhé.

Em chúc phụ nữ chúng ta ai ai cũng được hạnh phúc trọn vẹn .

Chân thành!

3. Senera

Những điều này em gặp phải giống Chị nhưng chính trong căn nhà của mẹ ruột chứ không phải nhà chồng.
    Nhưng em luôn yêu thương bằng sự chân thành cho dù ai có đối xử thế nào với mình đi chăng nữa (đau khổ cùng cực những vết thương tâm hồn và thể xác_mà em không tiện nói).
    Cũng đến một ngày người khác nhận ra tình cảm của mình, tình yêu thương của mình xuất phát từ trái tim. Người ta hay nói nôm na từ trái tim sẽ chạm đến trái tìm.
    Dù có mất nhiều thời gian nhưng em cũng mãn nguyện (30 năm) hơn.
    Em mong Chị sớm được mẹ chồng hiểu và cảm thông, hạnh phúc trọn vẹn!

4. Bacvietland

Bacvietland Thành viên đạt chuẩn

đều vây mà mom, cứ nghĩ đơn giản sống cho đời thanh thản thôi mom ạ

5. Senera

6. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

hay phấn đấu khawrngr định mình

7. dương hoàng yên12

dương hoàng yên12 Thành viên đạt chuẩn

Phụ nữ lấy chồng như canh bạc, thông minh xinh đẹp không bằng may mắn