Kinh nghiệm: 6 Gợi Ý Về Gối Dựa Trang Trí Tết

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi Thời Nguyễn, 11/1/2018.

1. Thời Nguyễn

Thời Nguyễn Thành viên đạt chuẩn

Phòng khách là “bộ mặt” của gia đình bạn nên nếu chưa có ý tưởng về đồ trang trí Tết thì các bạn cùng tham khảo bài viết này để cùng bTaskee lựa chọn hoặc tự tay làm các chiếc gối xinh xinh cho bộ sofa đậm chất xuân nhé.

1. Gối hình hoa, động vật, trái cây
    Mùa xuân thì lúc nào cũng tràn ngập không khí ấm áp với muôn hoa đua nở, vạn vật sinh sôi nên các bạn có thể mượn các hình ảnh hoa lá, con vật, trái cây để làm nguồn sáng tạo cho vỏ gối của mình. Tuy nhiên bạn cũng nên chú ý về màu sắc của không gian xung quanh (như màu tường, sofa, bàn, khăn trải bàn) và chú ý sử dụng các màu tươi sáng rực rỡ hợp với Tết để chiếc gối của chúng ta không bị lạc lõng nhé.

Gâu gâu! Chúc các bạn năm Mậu Tuất 2018 vui vẻ! (Ảnh: pinterest.com)

Nếu muốn những chiếc gối này mang màu sắc cá nhân thì các bạn có thể tự làm chúng bằng các loại vật liệu như: vải cũ, vỏ gối cũ, vải nỉ, súng bắn keo (thay cho kim chỉ để dán các mép vải, đây chính trợ thủ đắc lực đối với các bạn không quá tự tin vào khả năng may vá của mình). Các bạn có thể tham khảo các mẫu gối trên Tumblr hoặc Pinterest nhé!

Những “bông hoa” này là đồ trang trí Tết lý tưởng vì chúng sẽ không héo úa theo thời gian (Ảnh: pinterest.com)

2. Gối mực loang màu sắc
    Đây là kiểu gối đơn giản nhưng trông rất nghệ thuật và đẳng cấp mà chúng ta hoàn toàn có thể tự làm tại nhà. Các bạn nên lựa chọn các màu sắc trong cùng một gam màu để sự chuyển màu được tự nhiên, và có thể nhuộm màu từ một góc của gối hoặc ở vị trí mình thích.

Chỉ với vài màu mà chiếc gối này có thể khiến sofa nhà bạn bừng bừng không khí Tết rồi (Ảnh: pinterest.com)

3. Gối vải xếp
    Nếu khi dọn nhà bạn vô tình phát hiện mình có nhiều quần áo cũ mà bỏ đi thì quá phí thì hãy tận dụng để tạo ra các tác phẩm nghệ thuật “made by me” vừa thể hiện được sự sáng tạo của bản thân vừa cho thấy được sự đảm đang của mình. Đối với các loại vải có họa tiết, hoa văn bạn hãy kết hợp chúng với loại vải trơn màu để không khiến chiếc gối bị rối màu.

Từ những đồ dùng cũ không dùng đến và thêm một chút sáng tạo, khéo léo là bạn có thể tạo ra một món đồ dùng hữu ích vô cùng xinh xắn. (Ảnh: pinterest.com)

4. Gối chữ
    Trong dịp Tết ai mà không thích nhìn thấy các câu đối, lời chúc may mắn phải không nào? Vì vậy hãy lựa chọn các mẫu câu mình thích để ghi lên chiếc gối để đây không chỉ đơn thuần là đồ trang trí Tết mà còn là nơi gửi gắm tâm tình của bạn nữa.

Những câu nói đầy ý nghĩa này sẽ sưởi ấm người đọc trong tiết trời se lạnh và làm họ có thêm động lực trong năm mới (Ảnh: pinterest.com)

5. Gối có hình
    Tết là dịp các thành viên quay quần, quan tâm chăm sóc nhau nên chiếc gối in hình sẽ giúp lưu lại, nhớ lại các khoảnh khắc bên gia đình đáng nhớ. Đây cũng là một cách “khoe khoang” về tình cảm của tổ ấm của mình cho mọi người theo cách tế nhị đó!

Từng khoảnh khắc bên nhau sẽ dễ dàng để bạn “ôm vào lòng” với chiếc gối in hình này (Ảnh: pinterest.com)

6. Gối có tua rua
    Để tiết kiệm tiền cho các đồ trang trí Tết khác, các bạn có thể làm mới lại các loại gối mình đang có với việc may thêm các dây tua rua đầy phong cách bohemian để khách vào nhà bạn cảm được cảm nhận một không khí hân hoan.

Chiếc gối tua rua này chắc chắn là một gợi ý hoàn hảo để làm mới lại ngôi nhà của bạn trong Tết này (Ảnh: sewingrabbit.com)

Chúc các bạn tìm được hay làm được chiếc gối phù hợp để trang trí nhà mình vào những ngày Tết.

Bài viết có liên quan:
    Trang trí phòng đón Tết sang

website:
    https://btaskee.com/

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thời Nguyễn
    Đang tải...

2. sandep

sandep Thành viên sắp chính thức

trông đáng yêu quá. Bao giờ có 1 căn nhà riêng e cũng sẽ sắm 1 bộ.

3. me iu nghé

me iu nghé

nhiều mẫu đẹp! mà có cái này trông bộ sofa đẹp hơn hẳn

4. duong126vt

duong126vt Thành viên đạt chuẩn

mẫu đẹp nhỉ, những mẫu gói này bán ở đâu vậy

5. thanhthanhhoa12

thanhthanhhoa12 Thành viên đạt chuẩn

E thích ghế mà có gối dựa kiểu như thế này lắm!

6. kingofsky

kingofsky King Of Sky

Gối dựa này thấy ghế nào cũng hợp nhỉ? Ngồi cũng cảm thấy dễ chịu, đỡ đau lưng.