Cần Tìm Giáo Viên Dạy Chữ Cho Bé Chuẩn Bị Vào Lớp 1

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi cuncon04, 24/3/2019.

1. cuncon04

cuncon04 Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ.
    Các mẹ có biết thày, cô nào dạy chữa cho trẻ chuẩn bị vào lớp 1 giỏi ở khu vực;hoàng mai, tân mai, Đền lừ không cho mình xin thông tin với
    Mình cảm ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuncon04
    Đang tải...

2. Chichbong236

Chichbong236 Thành viên tích cực

Sao bố mẹ cứ phải áp lực cho con cái khổ thế nhỉ
    Chỉ cần học chữ ở trường mẫu giáo là cháu sẽ đủ khả năng học tốt ở lớp 1
    Nhuẽng cháu học chữ và học toán sớm thì thực ra chỉ biết trước chứ không học giỏi hơn các bạn cùng lớp đâu mẹ cháu, thậm chí nhiều khi khiến các con chủ quan ấy

3. cuncon04

bé nhà mình con trai nên rất luowifhocj, lười viết. Nên mình cần cho đi học sớm mn ạ

4. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Ở lớp con mình cô còn bảo tất cả các bạn đi học thêm còn mỗi con mình k đi. Mà cô bảo con chưa biết cầm bút, rồi chứa thuộc bảng chữ cái. Bé nhà mình cũng hè này vào lớp 1. K có thời gian đưa con đi học thêm mà mình cũng bận chưa dạy con đc. Cũng lo con k theo kịp các bạn trong lớp

5. Thanhha9981

Thanhha9981 Bắt đầu nổi tiếng

Ngày trước ku lớn nhà em vào lớp 1, ngày đó Bộ cấm dạy chữ trước, em tưởng thật nên chả cho con đi học. Vào lớp 1 mới thấy mỗi con mình chưa thuộc hết bảng chữ cái, trong khi các bạn ghép vần vanh vách, cũng lo nhưng rồi giữa kỳ 1 thấy con mình chả khác gì các bạn cùng lớp. Đến tận bây giờ đang học lớp 5 mà chưa 1 lần đi học thêm toán với Tiếng Việt, thế mà cũng vẫn cứ trong top 10 của lớp, rồi con bé em cũng thế. Mà nhà em rèn từ nhỏ, tự ngồi học, bài nào không hiểu mới hỏi bố mẹ, không có khái niệm bố mẹ ngồi kèm bên cạnh, rồi quát mắng inh ỏi, thế nên ơn giời nhàn lắm, chứ thấy nhiều bố mẹ lớp 1 cũng bắt các con đi học thêm nhà cô, thấy tội các con quá

6. 6886

6886 Thành viên tích cực

em luyện chữ đẹp nhưng em ở khu vực hà đông cơ ạ :(

7. hoangbac Eduspace

hoangbac Eduspace Thành viên tập sự

Học chữ à bạn

8. haduyentmdt

haduyentmdt Thành viên tích cực

Hi vọng cũng được may mắn như mẹ nó. Mình cũng thấy hoang mang lắm khi thấy hàng xóm cho con học mẫu giáo tư thì dạy học và đánh vần hết rồi, con mình học công thì chỉ biết vài chữ thôi, ko biết trước khi vào lớp 1 có phải học thêm ko nữa

9. bí quyết nuôi con

bí quyết nuôi con Thành viên chính thức

Mẹ ơi, đợi em vào lớp một rồi học cùng bạn luôn thì hiệu quạ hơn mẹ ạ. Minh đã từng nghe mẹ Trang Trần... một blogger nổi tiếng chia sẻ là chị ấy không dạy chữ cho con trước khi vào lớp một ạ. thế mà bây giờ bé nhà chị ấy tự giác học tập lắm.

10. thutrangdhd

thutrangdhd Bắt đầu tích cực

Trước con nhà tớ học ở cô Luyến giải phóng, thấy được lắm

11. Cungcapthietbicongnghiep

Cungcapthietbicongnghiep Thành viên tập sự

Cho cháu tự hoc ở mầm non, về bố mẹ kèm thêm là ok rồi, học nhiều làm gì

12. trinhquanha

trinhquanha Thành viên rất tích cực

Nhà em cho đi học sớm vì cô giáo chủ nhiệm lớp 1 sắp tới, chứ em cũng chung quan điểm bố nó, hehe

bí quyết nuôi con thích bài này.
  13. ngannbn

ngannbn Thành viên tập sự

Mình cũng đi dạy cho các bé nhưng Hoàng Mai thì xa quá bạn vào nhóm gia sư sẽ có nhiều

14. SmileTN

SmileTN Thành viên chính thức

Mình nghĩ đi lớp mầm non các con đã được nhận biết mặt chữ rồi, để khi vào lớp 1 con phải tập trung theo học chứ học trước rồi lên lớp con trẻ chểnh mảng lắm ạ!

15. bí quyết nuôi con

bí quyết nuôi con Thành viên chính thức

ở độ tuổi này mẹ chỉ cần dạy cho con biết cách tự mặc áo quần, đánh răng, ăn uống nghiêm túc, phụ bố mẹ việc nhà là được rồi mẹ ạ. Dạy con biết ý thức trước, sau đó học chữ cũng chưa muộn ạ

16. ngocantruong

ngocantruong Thành viên rất tích cực

không biết các mẹ cho con học trường tư thế nào, con em cả hai đứa học trường công, đứa lớn mức tiếp thu ở mức trung bình kết quả cho đi học chữ trước ba tháng con chỉ biết nửa bảng chữ cái. Đứa bé, tiếp thu khá hơn thì thuộc hết bảng chữ cái và cộng trừ trong phạm vi 1-10. Quan điểm của mình nếu bé nhanh nhẹn và kiểm tra qua bảng chữ cái chữ số con ổn thì không cần đi học. Còn nếu chưa ổn thì nên cho con đi học 1 khóa vài tháng. Bên mình cũng đào tạo về khóa học này trọng tâm là chuẩn bị cho con một tâm thái, tâm lý tốt để bước vào một môi trường mới. không nên đặt nặng vấn đề kiến thức nhiều quá ở đây. Bên mình cũng đào tạo khóa học này gồm hai năm buổi. Kỹ năng và tâm lý làm quen cho các con đặt lên đầu tiên còn kiến thức là thuộc lòng bảng chữ cái, cách cầm bút, tư thế ngồi học, phụ âm, nguyên âm, cách ghép vần, nét thanh nét đậm và thành thạo toán trong phạm vi từ 1-10. Quan trọng là bạn nào đi đến lớp cũng vui, có bạn đòi ngày nào cũng đi học và khi bước vào trường tiểu học con rât tự tin.

17. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

lo gì mom !? Lớp 1 mới là lúc bé bắt đầu cầm bút nhận diện mặt chữ.

Mom sợ bé không kịp các bạn trong lớp !? nói thật mỗi tối mom dành ra 1 tiếng 30' dạy bé toán 30' dạy bé tiếng việt - viết chữ thì không kịp mình đi đầu xuống đất luôn

Lớp 1 chứ có phải lớp 2-3 đâu mà đã cho con học thêm học nếm tạo áp lực cho bé, làm bé chán học ? cứ cho bé thoải mái có khi lại là hay nhất đó mom ạ

thuykitty2005 thích bài này.
  18. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Chị gần nhà mình con năm nay học lớp 1, rồi nói nên cho con học lớp tiền lớp 1 trước 1-2 tháng để con biết chữ, biết cách viết. Vào lớp 1 các con cũng nhiều bài khó tối học 1-2 tiếng k có thời gian luyện chữ hay đọc nữa.
    Thấy chị ấy nói kiến thức các con học cũng nhiều hơn mình trc.
    Bé nhà mình sau cũng học trường đó

Vũ Thị Bích Liên thích bài này.
  19. cuncon04

Chương trình học giờ khá nặng. Tuy bộ giáo dục yêu cầu k cho bài tập về nhà nhưng các cô vẫn giao bài nhiều để rèn kỹ năng. Nếu bé nào chậm mà k học trước khó mà theo kịp các bạn

20. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Vấn đề là lớp 1 nếu không học trước thì bé sẽ bị khủng hoảng trong mấy tháng đầu đi học vì người người học trước, nhà nhà học trước.

Nhưng nếu mom chuẩn bị sẵn tinh thần cho bé, dạy cho bé các thói quen tốt để bé bước vào lớp 1 mà không bị ngợp thì không có vấn đề gì

Khi vào lớp 1 mỗi lần đi học về, thay vì hỏi con điểm số, hãy hướng đến cái mà con tốt nhất, hỏi con niềm vui ở trường

Trước khi học lớp 1 cũng đến gặp cô giáo và báo trước , bé nhà mình chưa học lớp "tiền lớp 1" rồi bảo cô kiên nhẫn, chú ý đến cháu hơn là được ?